หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องทำยังไงไม่ให้ลูกนกตายคะ  (อ่าน 56973 ครั้ง)
ถ้าต้องเลี้ยงจริงๆ ส่งมาให้พี่เลี้ยงก็ได้

เคลียร์ระเบียงหลังห้องไว้แหล่ะ  อืมมมมห์

:)
อ่อ มันกลับมาร้องแล้วค่ะ  กร๊าก
เย้ๆ มีคนช่วยเลี้ยงละ

มีคำถามอีกค่ะ ปกตินกเค้านอนกันตอนไหนคะ แล้วกลางคืนนี่ยังต้องคอยป้อนอาหารมันมั้ย เหมือนตอนนี้พอมันถ่ายเสร็จ (มันถ่ายบ่อยเหมือนกัน) มันก็อ้าปากรอ(อาหาร) เลยป้อนเรื่อยๆ ควรทำแบบนั้นหรือเปล่าคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2008, 15:16 น. โดย แอนค่ะ » บันทึกการเข้า

หลายเดือนก่อนก็เก็บนกพิราบมาเลี้ยงตัวนึง .... เห็นบินไม่ได้
เลี้ยงไปได้พักนึง พอหยุดเสาร์อาทิตย์กลับบ้าน ก็เลยขังไว้ในห้องน้ำ ....

กลับมา มันดันบินได้ บินออกมานอกห้องน้ำ เจอแมวที่ขังไว้ในบ้านกัดตาย ............

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกฎของดาร์วินครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

ที่ว่ายีนเด่นจะข่มยีนด้อยใช่มั้ยครับ  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อ่อ มันกลับมาร้องแล้วค่ะ  กร๊าก
เย้ๆ มีคนช่วยเลี้ยงละ

มีคำถามอีกค่ะ ปกตินกเค้านอนกันตอนไหนคะ แล้วกลางคืนนี่ยังต้องคอยป้อนอาหารมันมั้ย เหมือนตอนนี้พอมันถ่ายเสร็จ (มันถ่ายบ่อยเหมือนกัน) มันก็อ้าปากรอ(อาหาร) เลยป้อนเรื่อยๆ ควรทำแบบนั้นหรือเปล่าคะ

นอนตอนเย็นค่ะ ปกติเค้าก็จะกลับบ้านเย็นๆหัวค่ำๆก็หลับแล้ว เท่าที่เคยเลี้ยงนะ  กร๊าก
มันขี้ทั้งวันเลยแหละ ปกติ เหมือนที่เค้าว่าคนที่กินแล้วขี้เลย(อย่างกิ้วเนี่ย) ว่าอย่างกะนกกินแล้วก็อึเลย  กร๊าก

ของหมอแมวนี่ เค้าคงถึงที่แหละค่ะ  ฮือๆ~

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ย้ายนกมาอยู่ที่ระเบียงห้องเรียบร้อยแล้วครับ

หาลังกระดาษเตี้ยๆมา เอาถุงพลาสติกหุ้มแล้วปูด้วยเศษใบของต้นสนจนเต็ม
จับลูกนกมาไว้บนลังแล้วก็ยังทำหน้างงๆอยู่ สงสัยจะตื่นที่
แล้วผมก็เลยออกไปหาข้าวกิน(เอง)

กลับมา ปรากฎว่า...

มันหลับไปแล้วครับ  ปลื้ม

(พรุ่งนี้ว่าจะเอาข้าวสุกแช่น้ำนิ่มๆให้มันทาน เพราะไม่มีอย่างอื่นเลย)  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เปลี่ยนเจ้าของแล้วเหรอ
บ้านใกล้กันเหรอเนี่ย งง

ขอให้น้องนกโตไวๆ ตั้งชื่อให้มันยังครับ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
เรียนที่เดียวกันน่ะค่ะ ที่พักก็ใกล้ๆกัน
วันนี้ให้เจ้าตัวน้อยอยู่ห้องแอร์ทั้งวัน ตอนนี้ได้อยู่แบบอากาศธรรมชาติซะที   ปลื้ม
ภาวนาให้นกน้อยแข็งแรงและบินได้เร็วๆเหมือนกันค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ปล. ยังไม่ได้ตั้งชื่อเลยแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2008, 19:47 น. โดย แอนค่ะ » บันทึกการเข้า

ท่าทางจะรอดแล้วแฮะ ดีใจด้วยนะครับ ทั้งน้องแอน คุณ PanDa และลูกนก  ยิ้มน่ารัก

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ดีใจด้วยจ้า

หมาที่บ้านอัยย์ชื่อ บุญรอด เเหละค่ะ   หมีโหด~

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ยินดีด้วยครับ  ปลื้ม

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ขอบคุณทุกๆคนเลยจริงๆที่ช่วยให้คำแนะนำและเป็นกำลังใจนะคะ

เมื่อตอนบ่ายๆ มันกระพือปีกแล้วก็เดินกระดึ๊บ กระดึ๊บ ได้นิดหน่อยล่ะ แต่ไม่รู้ว่าข้างในมันช้ำแค่ไหนจากการตกลงมา เพราะตอนเห็นครั้งแรกมันก็กองอยู่ที่พื้นแล้ว คงต้องใช้เวลาซักระยะกว่าจะแข็งแรงดีมั้งเนอะ จริงๆแล้วดูภายนอกก็เหมือนมันปกติดีนะ

จะตั้งชื่อว่าไรดีล่ะครับ ?  อืมมมมห์

เผื่อจะเป็นศิริมงคลแก่นก(ตรงไหนหว่า) ?  (อิอิ)

ขอให้ลูกนกหายเร็วๆครับ อืมมมมห์

เหมือนพ่อ แม่ ดูแลลูก(นก)เลย  กร๊าก
ล้อเล่นนะครับ ฮิ้ววว
นกตัวผู้ตัวเมียครับ? รู้หรือยังครับ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11