หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องแอนนนน ลับเฉพาะ  (อ่าน 38564 ครั้ง)
กิ้วชอบนะ ตามอ่านตั้งแต่เมื่อคืน  กร๊าก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ตอนนี้ก็ไม่ลับแล้วสินะครับ
ตราบใดที่ยังไม่กระจ่าง ความลับก็ยังลับอยู่..ละมั้ย
ตราบใดที่มีกรรมเดียวรองรับกริยา นามนั้นก็เฉพาะ
แล้วใครเป็นประธาน?
""
ช่างมันก่อน
วันนี้วันดี วันพระ
ลองมองดูพระจันทร์
ดาวสาธารณะที่สื่อความเฉพาะออกมาในคราแสงนวล
ผมอยู่บนภูมะโรง อยู่บนเนินหนาว บนเขากันดาร
สัญญาณมาทีละบิตประติดประต่อ แต่พยายาม
เคาะ สัญญาณเฉพาะ ที่มีเหลือช่องเดียว
มงเมล์แมวหายละลายไปกับลมหนาว
เหลือแต่จู๋นี้ที่สามารถ
จู๋เฉพาะแหวกลมดิ่งมาปักยังเป้า..ลับ
เหมือนโรบินฮู้ดเข้าไปทุกที ฮึ๋ยยย

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
สวัสดีตอนเช้าค่ะลุงกำนัน  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เหมือนการปั่นครั้งนี้จะดูไม่ค่อยเป็นที่น่าประทับใจเหมือนที่ผ่านมานะครับ

ยังไงก็จะรอเฉลยจุดประสงค์นะครับ

เพราะผมยังไม่เข้าใจว่าเกี่ยวกับการซื้อแบนเนอร์ยังไงเลย  งง  กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เหมือนการปั่นครั้งนี้จะดูไม่ค่อยเป็นที่น่าประทับใจเหมือนที่ผ่านมานะครับ

ยังไงก็จะรอเฉลยจุดประสงค์นะครับ
เพราะผมยังไม่เข้าใจว่าเกี่ยวกับการซื้อแบนเนอร์ยังไงเลย  งง  กร๊าก
ผมอยู่นอกวัฒนธรรมการปั่น
ไม่เคยต้องปั่นคิด ปั่นคำ ปั่นข้อสอบ
แค่คิดก็แปะ คิดหลายอันก็แปะต่อเนื่อง
ไม่ต้องปั่น ไม่ต้องประทับใจ
ทำไมต้องปั่นให้ประทับใจกันเล่าหือ
ทำไมต้องเฉลย ทำไมต้องเข้าใจ ปรนัยทั้งหมด
วันนี้ข้อสอบไม่น่าประทับใจ หรือผลคะแนนไม่ดี
ผมไม่ได้ร่วมสอบ ไม่ได้ออกข้อสอบ ไม่ได้แสดง
ทุกคนมีสิทธิ์ไม่เข้าใจเท่าเทียมกัน รวมทั้งผมด้วย
ผมไม่ได้ต้องการให้ประทับใจเลยสักนิดจ้ะ และผมก็ไม่เข้าใจ
ไม่เคยเลยสักครั้ง อยากแปะก็แปะ อยากซิ่มก็ซิ่ม อย่าคาดคั้นสิที่รัก
.....
มีคนบอกว่า ความลับไม่มีในโลก
ผมตีความตามสะดวก ..
โลกคือการรับรู้ โลกเป็นผัสสะ
โลกต้องสัมผ้ส
แต่ความลับคือการไม่รู้
ดังนี้โลกจะลับได้อย่างไร?
เพราะเท่ากับพูดว่าไม่มีความลับในการรู้
นอกจากรักเท่านั้น ที่เร้นอยู่ในซอกใจ
..
เหมือนกับบอกว่า
ไม่มีปลาแห้ง ในก๋วยเตี๋ยวน้ำ
ฉันใดก็ฉันเพล ..
ปลาแห้ง มันแห้งเมื่อแห้ง
ปลาแห้งเปียก ก็ไม่เรียกว่าปลาเปียก
ดันเรียกให้เยิ่นเย้อต่อไปอีก ว่า..ปลาแห้งเปียก
ฉะนี้ ...
โลกย่อมมีการรับรู้ เมื่อไร้การรับรู้ไม่เรียกว่าโลก ในทางธรรม
อย่างน้อยการรับรู้ ก็ทำให้โลกเป็นโลกขึ้นมา ตามความเชื่อ
พนมมือเข้า ธูปเทียนเวียนมา ไปเวียนเทียนกัน
...
"I think, therefore I am." เดการ์ต
สมัยเด็กมากๆ ผมเคยนึกว่า ข้างหลังเราไม่มีอะไรเลย
มีแต่ฉากเฉพาะ ฉายให้เห็นเฉพาะด้านหน้าที่ตาเราเห็น เท่านั้น
ดังนั้น เวลามีเสียงกุกกัก หรือมีอะไรมาสะกิดจากด้านหลัง
หันช้าๆ หันไปทั้งตัว ตั้งแต่ลำคอยันตาตุ่ม ผมจะค่อยๆ หันไปมอง
ประวิงเวลา ให้โอกาสคน และให้โอกาส"อะไรต่อมิอะไร"
กลัว..กลัวว่า "เขา" จะระบายฉากด้านหลังไม่ทัน มันจะผิดคิว
หันเร็วหันควับกลับไป อาจจะเห็น..ความโบ๋อันพิศดารเกินใจทน
เคยพิสูจน์ด้วยตาตัวเองสดๆ ตรงๆ ไหม ว่า .. ข้างหลังนั้น..มีจริง
ดึกสงบ คืนนี้ จันทร์เต็มดวง ลองเช็คดูที ในที่สงัด ยามกำดัดดึก
...
กร๊าก .. งง .. ขำ หรือ เยาะ นี่สิเติมงง ด้วยงง :) << ยิ้มเตรียมฟัด
หากแต่วันนี้เปี่ยมเมตตาพิกล เจริญเมตตาห้าที มีโดดกอดคลุกวงใน
แย้ปๆ ๆ แล้วเตะซ้ายพับนอก หัวแม่โป้งนาบเข้าไป..เฉพาะจุดเลยนะ
แบนเนอร์คือ..
1.การลงโฆษณา การให้การสนับสนุนทางการเงิน
อย่างน้อยแปดร้อยบาท อย่างมากห้าพันห้าร้อยบาท
อย่างไม่จำกัดก็สักห้าหกล้าน ..
แลกกะแผ่นป้ายกระแว้บๆ อันขนาดเท่าปีกแมลงสาบ
ซื้อคือ..
2.การย้ายตังค์ในกระเป๋าผมไปใส่กระเป๋าฟอนต์
แล้วก็มีแบนเนอร์ลิงค์ไปยังห้องทดลองของผม
การทดลองย่อมยังไม่มีข้อสรุป มีแต่ความน่าทดลอง
น้องแอนเขาอ้อนน่ารักในหน้าโฆษณา อยากให้ตังค์เขาก็เท่านั้นเอง
จุดประสงค์คือ..
3."จุด"แสดงตำแหน่งที่มีมิติเดียว
ถ้าเป็นเส้น เรียกว่าสองมิติ
ก้อนก็มีสามมิติ กว้าง ยาว สูง
ก้อนประสงค์ของผม แลดูคล้ายซุปไก่คนอร์มากกว่า
..
ป.ล. คำพูด คำถามของเด็กแถวนี้ แถวภูมะโรง
ไม่ได้ทำให้ความประทับใจของผมลดลงเลย
แม้จะไม่ค่อยเข้าใจในความกันดารและคำพูด
นั่นเพราะ ผมไม่เคยคาดหวังอะไรจากพวกเขา
แค่ดู แค่อ่าน จากคราบบนรอยแก้ม ในแววตา
อากาศแถวนี้ก็สดใสขึ้นมาได้อย่างน่าประทับใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2008, 18:41 น. โดย กำนันแม้น };oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ลุงกำนันแกเป็นใครครับเนี่ย กร๊าก

ปั่นกระจาย แต่อ่านสนุกดีจริงๆ ครับ ไม่ดูน่าเกลียดเลย - -

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
ทำไมเค้าอ่านไม่รู้เรื่องล่ะ  ฮือๆ~

อันนี้ซึ้งครับ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
กำนัน ดีกว่า กำตด ?

ตัวคนเดียว :]
ไม่ค่อยอ่านที่ใครโพสต์ (ไม่ใช้ปั่นละ กร๊าก) ยาวๆแบบนี้ซักเท่าไหร่

แต่ก็ประทับใจในความเป็นตัวของตัวเองของกำนันครับ  เจ๋ง

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
กิ้วชอบนะ ตามอ่านตั้งแต่เมื่อคืน  กร๊าก
สวยขึ้นนะ
รูปสวย
หวังว่า
คงไม่ใช่รูปจริงเหรอ
ภาวนาให้เป็นรูปจริง
อวยพรซ้ำด้วย  :)

กร๊าก

กำนันชมกิ้วด้วย  กรี๊ดดดดด
เพราะว่าเป็นรูปจริงๆ กรี๊ดกร๊าด  กรี๊ดดดดด

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ชอบลุงกำนม.  กรี๊ดดดดด

ลุงกำได้สนุกจริงๆ  กร๊าก

ถึงผมจะอ่านรู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้างก็เถอะ  ฮิ้ววว
ส่วนใหญ่ผมจะไม่ค่อยรู้เรื่องครับ  กร๊าก

แต่ก็แปลกดีชอบ (ซะงั๊น)

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10