หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเรามาหัดทำ E-Magazine กันเต๊อะ  (อ่าน 178744 ครั้ง)
ไม่มีครับ นี่แหละง่ายสุดแล้ว
ติดปัญหาตรงไหนถามได้ครับ

//แล้วจะตัดหน้าทำปลาการ์ตูนอะไรครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เตรียมชุดมาดวลกันในสนามเลยดีกว่า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ใครบอกว่าอ่าน f0nt สุดฯ ด้วย Mac ไม่ได้
http://www.rangwan.com/2008/02/21/
เง้อทำไม่ได้  มีวิธีที่ง่ายกว่านี้ป่าวครับ แบบทำหน้ามาใส่ๆอย่างเดียวเลย

แบบผลสุดท้ายให้ออกมาแบบของฟ้อนอะครับ ที่เป็นEXE แบบว่าไม่มีหัวทางนี้เลย

1. โหลด shift+control dynamic pageflip v2
2. โหลดตัวแก้ XML ที่ผมทำ
3. ทำหน้าหนังสือ จะเป็นไฟล์รูปอะไรก็ตามแต่ หรือจะ swf ก็ได้
4. เปิดตัวแก้ XML เลือก Open XML
5. เลือก xml ของ shift+control อันเดิม
6. Add page ไปเรื่อยๆ แล้วก็แก้ว่าหน้าไหนเอารูปไหน
7. Save XML
8. ทดสอบ
9. หาโปรแกรมแปลง SWF เป็น EXE

- - ไม่ต้องแตะโค้ดเลยครับ
จะเอาง่ายกว่านี้อีกก็ไปหา่ซื้อตัวสำเร็จเอาแทนละกันครับ

ทำไมเงามันไม่ขึ้นครับ
1. โหลด shift+control dynamic pageflip v2
3. ทำหน้าหนังสือ จะเป็นไฟล์รูปอะไรก็ตามแต่ หรือจะ swf ก็ได้
4. เปิดตัวแก้ XML เลือก Open XML
5. เลือก xml ของ shift+control อันเดิม
6. Add page ไปเรื่อยๆ แล้วก็แก้ว่าหน้าไหนเอารูปไหน
7. Save XML
8. ทดสอบ

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง ขอบคุณในผลงานครับ

จู่ๆก็ได้งานจากผอ. ให้ทำอีบุ๊คประวัติผู้เกษียณอายุราชการ โดยที่ยังใบ้กินนั่งแกะโค๊ดอยู่เลย  พอมาเจอตัวนี้   กรี๊ดดดดด

แต่ขนาดกว่า 120 หน้า  หนักไปป่าวหว่า 

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
 อย่างนี้ต้องลองบ้างแล้วครับ  เจ๋ง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เจ๋ง ขอบคุณครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช้ของ shift contol แล้วมันอืดมากๆเลยครับ แต่พอแปลงไปใช้ของ macc แล้วลื่นไหลดีเลย
แถมทำงานกับพวกคลิปวีดิโอได้ดีด้วย
มันเป็นพวก memory leak ไรนั่นเปล่าครับ ใส่ไป200 กว่าหน้า
ไม่ค่อยมีความรู้เรืองโปรแกรมเท่าไหร่ ^^

IDLE Magazine นิตยสารของคนรัก anime วางแผงแล้ว หาได้ตาม google
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

นักเขียนการ์ตูนรายปี
โปรแกรมแปลง SWF เป็น EXE

ใช้ของอะไรกันมั้งอ่ะครับ ที่ง่ายๆ และดี รบกวนแนะนำหน่อยครับ
7. Save XML
8. ทดสอบ

- - ไม่ต้องแตะโค้ดเลยครับ
จะเอาง่ายกว่านี้อีกก็ไปหา่ซื้อตัวสำเร็จเอาแทนละกันครับ

ใส่เสียงยังไงครับ ใบ้หน่อยย  *

KKMASTER 2F/1 ITE KMITL | ฝากเว็บเด็กลาดกระบัง สำหรับผู้ที่สนใจอยากเรียนต่อที่ลาดกระบัง : http://kmitlboard.packetlove.com
ใส่เสียงอะไรอะครับ? ใส่เสียงประกอบในหน้า ก็ใส่มากับไฟล์ที่เป็นหน้าหนังสือเลยครับ

ใส่เสียงอะไรอะครับ? ใส่เสียงประกอบในหน้า ก็ใส่มากับไฟล์ที่เป็นหน้าหนังสือเลยครับ

ใส่เสียงประกอบตลอดการอ่านอ่ะครับ  โวย

จะเอาไปทำเป็น หนังสือ present วิชาเลือก

KKMASTER 2F/1 ITE KMITL | ฝากเว็บเด็กลาดกระบัง สำหรับผู้ที่สนใจอยากเรียนต่อที่ลาดกระบัง : http://kmitlboard.packetlove.com
ทำตามที่ลุงก่อท่้านบอกแหละครับ
ใส่ไปในไฟล์ที่เป็นตัวแม่เลย

หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15