หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเรามาหัดทำ E-Magazine กันเต๊อะ  (อ่าน 178782 ครั้ง)
อ่า

แล้วเวอร์ชั่นที่เฮียแอนบอกว่าเสียตังค์ 800 นี่อันไหนหว่าครับ
มันดีกว่าอันฟรีที่แนะนำมายังไง

แล้วใครรู้บ้าง ว่าเว็บนี้ใช้ของใครทำ
http://www.thaiegazine.com/

อ่อมีมาแนะนำครับ
โหลด .pdf ขึ้นไป มันแปลงกลับมาเป็นแบบ flipbook ในรูปแบบคล้าย slide.com ให้ด้วยครับ
>> www.issuu.com

อยากทราบเหมือนกัน ว่าคุณแอนใช้ตัวไหน จะติดต่อเอามาใช้ด้วยเหมือนกัน

I just want to let you know, I'm someone when you have no one.
ไปดูเว็บไทยอีกาซีนแล้ว กรี๊ดดดดด

น่าลองจัดมีตติ้งอีบุ๊กกันจริงๆ นะ พี่แอนเอาเลย กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผมใช้อันนี้ครับ

http://www.page-flip.com/order.htm
FlippingBook Flash Component Licenses
ราคา 25 € ลองอ่านและทดลองเล่นดูในเว็บได้มั้งครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แอน ถ้าเราคลิกจากภาพเล็กให้เป็นภาพใหญ่นี่ลำบากโรงพิมพ์ไหม
แสดงว่าเจ๊ยังไม่อ่านกอลลั่มลุงโก้ ฮี่ๆ

อ่านแล้ว แต่ตัวหนังสือมันหายๆ แปลกๆ  ไหว้
แอน ถ้าเราคลิกจากภาพเล็กให้เป็นภาพใหญ่นี่ลำบากโรงพิมพ์ไหม

ลำบากอีเต่าครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมใช้อันนี้ครับ

http://www.page-flip.com/order.htm
FlippingBook Flash Component Licenses
ราคา 25 € ลองอ่านและทดลองเล่นดูในเว็บได้มั้งครับ

ขอบคุณค่ะ

อันนี้ไม่จำกัดจำนวนครั้งใช่ไหมคะ ในการสร้าง
แบบว่าคงไม่ได้ใช้กับเว็บไซต์น่ะค่ะ

I just want to let you know, I'm someone when you have no one.
จริงๆ ก็จำกัดน่ะแหละครับ
คริคริ

โอ้ น่าสนใจมากครับพี่แอน (ตัว 800 บาทนั่นน่ะครับ)

ส่วนตัว shift+control ผมก็เอาไปเล่นๆ แล้วน่าสนุกดีเหมือนกัน
แต่เนื่องจากต้องไปเปิด Notepad แก้ XML อยู่บ่อยๆ ก็เลยเริ่มรำคาญ
ผมเลยทำตัวสร้าง XML ของ shift+control ตัวนี้ซะเลย  กร๊าก

เสร็จเมื่อไหร่ผมจะเอามาแจกนะครับ  ฮิ้ววว
ดูหน้าตาคร่าวๆ ไปก่อน..

แปะภาพโค้ดเล็กๆ น้อย เป็นหลักฐานว่าผมทำเอง ไม่ได้โม้นะ  อืมมมมห์

ใครสนใจบอกได้นะครับ สนนราคาอยู่ที่ 5000 บาท แจกฟรีอยู่แล้ว  อ๊าง~

กรี๊ดดดดด รักเทอร์

โอ้วว้าว อีนี่ฉานม่ายรู้เรื่องเลยจ้ะนายจ๋า กรี๊ดดดดด

ฉานพยายามจะรู้เรื่องอยู่นะนาย

คือปกติเราต้องมานั่งเลือกไฟล์ที่จะใช้เป็นหน้าของหนังสือ
แล้วนั่งสะกด เขียนชื่อไฟล์ลงไปในไฟล์ xml ไง
แต่โปรแกรมนี้มันเหมือน Page List Generator ของเพจฟลิปเลยล่ะ
คือ(น่าจะ)เลือกๆ ไฟล์ แล้วมันจะสร้างไฟล์ xml ที่เป็นสารบัญรายชื่อมาให้เอง

เจ๋ง

อยากลองดูเวลาพี่แอนรวมเล่มม้ากมาก กร๊าก
จริงๆ ตั้งใจไว้ว่าเล่มสองจะไปแอบดูเวลารวมห่ออย่างใจจ่อใจจด
รอเล่มที่ทำใกล้ๆ ปิดเทอมอีกละกันเนาะ (ไม่รู้จะมีโอกาสอีกป่าว) กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15