หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องทำยังไม่ให้ทารกแมวตาย  (อ่าน 26883 ครั้ง)
สู้เขานะ  ฮือๆ~
ให้คำแนะนำไม่ได้ เพราะที่บ้านเคยมีแมวเด็กตาย 5 ตัวพร้อมๆกัน
ยังเหวออยู่เลย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
พาไปหาคุณหมอ คุณหมอพูดให้ฟังประมาณว่าหมอก็ช่วยอะไรไม่ได้ โอกาสรอดน้อยมาก ต้องกินนมแม่เท่านั้น  เศร้า
คุณหมอบอกว่าคงทำอะไรไม่ได้นอกจากคอยหยอดนมและทำให้ตัวมันอุ่น ก็เลยซื้อนมผงแมวกับสลิ้งเล็กของคุณหมอมาหยอดนมให้มัน

กลับถึงบ้านพอเอารถมาจอดได้สักพัก แม่แมวตัวดีก็มานอนใต้ท้องรถอีก เอาลูกไปให้ก็ไม่เอาอีกเหมือนเดิม

พยายามหยอดนมอยู่นานมาก ในที่สุดมันก็ยอมกลืนนมไป 2 หยด แล้วก็ไม่กินอีกเลย สักพักก็สะอึก สะอึก และสะอึกๆๆๆๆ ไม่ยอมหยุด พยายามลูบพุงลูบหลังไล่ลม(ไม่รู้ว่าทำถูกหรือเปล่า) มันก็ยังคงสะอึกจนถึงตอนนี้ คิดว่าถ้าอีกครึ่งชั่วโมงยังสะอึกอยู่เดี๋ยวจะลองป้อนนมด้วยวิธีที่ได้จากพี่นัท เผื่อนมมันจะไปดันลมออกมาได้ ขออย่าให้มันเป็นอะไรเลย  ไหว้

ป.ล. เมื่อคืนแอบงีบไป 3 ชั่วโมง วันนี้ต้องปิด artwork หลายชิ้นมาก เดี๋ยวดูกันว่าแมวหรือคนจะถึกกว่ากัน

ป.ล.2 แม่มันยังคงนอนชิวอยู่ใต้ท้องรถ นานๆทีจะได้ยินเสียงมันร้อง "งื่อออออออออออ..วว" น่าหมั่นไส้มาก  เอือม

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
+คุณปูน  :46:และติดตามความเคลื่อนไหว ของสายด่วนแมว
แบบนี้ หมอแมวช่วยไมไ่ด้เหรอครับ

ไม่ทราบว่าคุณปูนบ้านอยู่แถวไหนอ่าคะ แล้วพาไปหาหมอที่ร้านไหนเอ่ย

คืออยากให้พาไปที่โรงพยาบาลสัตว์ใหญ่ ๆ หน่อยอ่ะค่ะ จะได้วินิจฉัยถูกว่าเป็นอะไร

ปล. ถ้าอยู่ใกล้ ๆ เกษตรแนะนำโรงพยาบาลสัตว์ม.เกษตรนะคะ ^^''

ปล.อีกที ขอให้เค้ารอด สาธุ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2008, 14:51 น. โดย กวางเหลียวหลัง » บันทึกการเข้า
ช่วยไม่ได้ครับ
ถ้าให้ตอบแบบไม่เกรงใจ ผมว่าไม่รอด
เรื่องแม่แมว มันก็คือธรรมชาติของมันครับ ไม่ทำอย่างนั้นแมวก็คงสูญพันธ์ไปหมดแล้ว ฮือๆ~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อยากเอามาช่วยเลี้ยงอ่ะ  ฮือๆ~

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
มาตั้งชื่อแมวดีมั้ยคะ ยิ้มน่ารัก

ป.ล. แล้วเอาสำลีเช็ดตูดเค้ารึยังคะ ไม่เห็นบอกเลย อี๋~

เลขา Layiji Fanclub  กรี๊ดดดดด รับสมัครแล้ว วันนี้
เมื่อก่อนก็เคยนะครับไปเก็บมา
เอาสำลีปั่นหูน่ะครับ ชุบๆน้ำแล้วเอาไปปั่นถูรอบๆตูดมันเบาๆกระตุ้นให้มึนอึ   (เหงื่อแตกพลั่ก)

ที่มีประสบการ์ณ ก็มีแต่ลูกนกตัวแดงๆ แม่เลี้ยงจนโต จนขนาดพอเหมาะแมวเลยกินไป  ฮือๆ~

น่าสงสาร  ฮือๆ~

โวย  กินเลยเหรอ 

โอ้ย ไอ้ลูกเหมียว ตูเป็นห่วงจังเลยวุ้ย   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
เหมียวน้อยเป็นไงบ้างครับ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
สงสัยปูนยังไม่ตื่นแน่เลย 

เลวยั้นเงา
ของกิ้วนี่เลี้ยงนกจนเค้าโตเลยนะ แบบเวลาออกไปตากผ้าเค้าก็จะไปด้วย
พอตากเสร็จ เรียกเค้า เค้าก็จะบินมาเกาะหัวเข้าบ้านด้วยกัน
แต่ สงสัยว่า คงจะเชื่องไปหน่อย เพราะปกติ เค้ากะลงไหปเล่นกะหมาที่บ้านได้และคาดอีกว่า คงไปทำแบบนั้นกะแมว  ฮือๆ~

สังหรณ์ใจลึก ๆ ว่ามันจะไม่รอด   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
แมวยังไม่ตายอ่ะพี่นัท แต่คนจะตายแทน 55

ออกไปส่งงาน(ซึ่งทำไม่เสร็จ ฮือๆ~)ให้ลูกค้ามาตอนเย็นครับ กลับมาถึงบ้าน น้องสาวอุตส่าถ่อมาจากหอที่ลาดกระบังกลับมาดูแลแมวแล้วก็เก็บเนียนที่นอนแมวให้ ดูมันนอนสบายขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย ล่าสุดมันก็ยังคงนอนของมันต่อไป ซัก 5 นาที จะกระตุก 1 กึก แล้วก็บิดขี้เกียด  พอมีน้องดูให้แล้วผมก็เลยหนีไปนอนมาครับ  หมีโหด~

เมื่อกี้น้องก็พยายามหยอดนมให้มัน ดูเหมือนว่ามัน คราวนี้มันไม่ขัดขืนแล้ว แต่ดูไม่ออกว่ามันกลืนนมลงไปหรือเปล่า ส่วนเรื่องขับถ่ายก็ทำตามที่พี่กวางแนะนำ ตั้งแต่เก็บมามันอึ 1 ครั้ง ฉี่ 1 ครั้ง ว่างๆก็จะเอาที่ปั่นหูชุบน้ำอุ่นไปลูบตูดลูบตัวมัน

ปล. ถ้าอยู่ใกล้ ๆ เกษตรแนะนำโรงพยาบาลสัตว์ม.เกษตรนะคะ ^^''

จริงด้วย ลืมที่นี่ไปเลย  ขอบคุณครับ  ไหว้
ตอนพาไปหาหมอ พาไปร้านหมอในซอยโชคชัย 4 อยู่หัวมุมสามแยก ร้านใหญ่พอสมควรครับ แต่เจอคุณหมอก็ช่วยอะไรไม่ได้ค่ะ  เศร้า

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7