หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องทำยังไม่ให้ทารกแมวตาย  (อ่าน 26880 ครั้ง)
อยากรับเลี้ยงเหมือนกันนะคะ แต่ว่าอีที่อยู่ตอนนี้ก็จะตีกันตายอยู่แล้ว   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
เอาใจช่วยครับ ไหว้
 โหน่าสงสารอ่า..เอามันไปหาสัตวแพทย์เถอะ โดนมดรุมคงทรมานน่าดู ฮือๆ~

ดารา วับวาว พราวแสง
กล้าแกล่ง แม้กลาง เกลียวคลื่น
แสงจันทร์ เปลี่ยนวัน ผันคืน
หยัดยืน เพียงตัว เดียวดาย...

แล้วแม่แมวหายไปไหนล่ะคะ ง่ะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ตั้งแต่ตอนที่ช่วยมันมามันหลับปุ๋ยเลยครับ หลับอย่างเดียวเลย
หาร้านหมอสัตว์ไม่เจอเลยไปปรึกษาร้านขายสัตว์เลี้ยงมาแทน (ไม่ได้เอาแมวไปด้วย กลัวขนไปแล้วกระเทือนๆ)
ตอนนี้ได้นมผงจากร้านมา แต่เป็นนมผงสำหรับลูกหมา (คนขายบอกแทนกันได้) แต่ลองป้อนผ่านขวดนมเล็กๆมันก็ไม่ยอมกิน แล้วก็หลับต่อ

ราวๆ หัวค่ำ เจอแม่มันครับ แม่มันกลับมาตรงที่ผมเจอลูกมัน พอเผชิญหน้าเสร็จ ผมก็พยายามพูดกับมันว่า เฮ้ยอย่าไปไหนนะ เดี๋ยวเอาลูกมาให้ พอละสายตาจากมันปุ๊บ มันก็วิ่งหนีไปเลย เลยไปเอาลูกแมวมาวางบนผ้าแล้วมาวางไว้ตรงที่เจอมันแล้วผมก็หลบเข้าบ้าน คิดในใจว่าเดี๋ยวแม่มันคงมาเอา ผ่านไปประมาณ 15 นาที แม่มันก็ไม่มา สงสารมันครับ ยุงเยอะมาก เลยเก็บลูกแมวเข้าบ้านตามเดิม ตอน 4 ทุ่มกว่าๆ ออกไปดูลาดเลาก็เจอแม่มันกลับมาอีก คราวนี้แม่แมวนอนอยู่ตรงล้อหลังรถ ผมจ้องมันจากล้อหน้า (แทบจะนอนแนบพื้น -_-') ทีนี้เลยใช้วิธีจ้องตามันไว้ไม่ให้หนีแล้วตะโกนเรียกน้องให้ไปหยิบลูกแมวมา แล้วก็เอาลูกแมววางไว้แถวๆล้อหน้าให้มันเห็นเลยว่า นี่ลูกเอ็งนะ เอาไปรับผิดชอบด้วย แล้วก็เดินหนีเข้าบ้านกับปิดไฟรอบบ้านเลย เผื่อมันจะแอบมาเอาลูกไป ทิ้งไว้นานพอสมควร พอเดินกลับไปมันก็ยังไม่ยอมเอาลูกไปก็ต้องเอาลูกแมวเข้ามาเก็บในบ้านอีก

แล้วเมื่อกี้นี้ครับ เดินออกไปหน้าบ้าน แม่มันกลับมาอีกแล้ว นั่งซุ่มอยู่ตรงที่ที่ผมวางลูกแมวตอนแรก ก็เลยเอาลูกแมวมาวางให้มันอีกรอบ ระยะใกล้มาก ประมาณ 2 ช่วงแขน แม่แมวก็มองลูกแป๊ปนึง แล้วก็เชอะใส่ แต่คราวนี้มันเห็นลูกมันแน่ๆแหละ ผมเลยทิ้งลูกแมวไว้ตรงนั้น อีกพักนึงจะเดินไปดูมันใหม่ครับ

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ผู้หญิงนี่เอาใจยากนะครับ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตะกี้เดินไปดู มันก็ยังไม่เอาลูกไปครับ  เศร้า

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ปูนต้องเลี้ยงแล้วแหละ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
นอกจากจะเอาใจยากแล้วยังต้องเฝ้าง้อด้วย ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สรุปว่าปูนต้องเป็นคุณพ่อบุญธรรมแล้วครับ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
แสดงว่ามันได้กลิ่นคนมั้งคะ
มันถึงไม่เอาแล้ว  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เป็นไปได้ครับ

เมื่อก่อนตอนบวช เคยเห็นแม่ไก่ทิ้งไข่
พอมีคนไปจับไข่ แล้วมันก็ไม่สนใจไข่นั้นเลย  ฮือๆ~

ไหว้ สู้ๆครับ

:)
สงสัยเรื่องกลิ่นคนนี่ท่าจะจริงแฮะ แม่มันไม่เอาลูกแล้วครับ ออกไปดูตะกี้เจอตัวพ่อมันด้วย เป็นแมวสีเทาตัวใหญ่ควายมาก แล้วก็หายต๋อมไปทั้งคู่ ไปแตะตัวลูกมันเย็นเฉียบเลย คงปล่อยไว้ข้างนอกไม่ได้แล้วล่ะ เลยตัดสินใจเอาลูกแมวเข้าบ้านดีกว่า

เมื่อล้มเลิกแผนการคืนลูกให้แม่ ก็ต้องมากลุ้มเรื่องชีวิตแมวตัวนี้แล้วครับ คือมันไม่ยอมกินนมเลย ตอนถามที่ร้านสัตว์เลี้ยงเขาบอกว่า ลูกแมวเกิดใหม่จะกินนมทุก 6 ชั่วโมง แต่นี่เล่นอดข้าวประท้วงมาทั้งวันแล้วเนี่ย จับขวดนมยัดปากก็แล้ว เอาหยดนมป้ายปากก็แล้ว ไม่ยอมกิน ไม่รู้ว่าผมทำอะไรผิดหรือเปล่า

ขวดที่ซื้อมาวันนี้

อันนี้คือนมผงที่คนขายบอกให้ใช้

ถ้าคืนนี้ทำให้มันกินนมไม่ได้ พรุ่งนี้คงต้องพาไปเดินหาร้านหมอสัตว์แล้วครับ

จะรอดมั้ยเนี่ย  เศร้า

ต้องเอาสลิ้งหยอดให้มันนะปูน  เวลาหยอดก็ค่อย ๆ หยอดไปก่อนเด้อ 

โอ้ย อยากช่วยว่ะ   ง่ะ

เลวยั้นเงา
โถ เจ้าบุญรอด

ขอให้รอดน๊า  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7