หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 68

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้อนสุดฯ เล่มสอง (เตรียมงาน)  (อ่าน 399939 ครั้ง)
อยากให้สมัครใหม่กันหมดเลยจ้ะ
เผื่อแบบเขียนบับแรกแล้วตัดจบเลย กร๊าก

ส่วนคนที่จะมาเป็นทีมงาน
ไม่เก่งไม่ว่า (เดือนก็ไม่เก่ง)
ไม่มีประสบการณ์ก็ไม่ว่า (เดือนก็ไม่เคยทำอะไรแบบนี้เลย)

ขอแค่
- อดทนต่อความจุกจิก ที่อาจจะต้องแก้นั่นแก้นี่
- ช่วงส่งงานขอให้ออนบ่อยๆ
- ตามงานด้วยนิดนึง
- อ่านจู๋นี้บ่อยๆ
- อย่าทิ้งงาน ถ้ามีเหตุจำเป็นที่ทำไม่ทันส่งไม่ได้ ขอให้บอกกันก่อน

แค่นี้ละค่ะ
ถ้าไหวก็ลุยโลด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2008, 00:18 น. โดย MoonShine » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
มีตัดจบเป็นนิทานสอนใจเลย  ง่ะ
ไม่มี ไม่ตัดจบ ยังสู้

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
 ฮือๆ~

บรรณาธิการ ลืม ระจันคนจนเสียแล้วหรือ ไม่ชวน

ไม่ได้ลืมค่า ใครจะลืมได้ลงคอ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
ลุงระจันเขียนกอลลั่มเดิมชิมิค้า กรี๊ดดดดด ถูกใจกะบทบอกอกะคำโปรยมั่งอ๊ะป่าว แฮ่

ไม่ได้ลืมค่า ใครจะลืมได้ลงคอ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
ลุงระจันเขียนกอลลั่มเดิมชิมิค้า กรี๊ดดดดด ถูกใจกะบทบอกอกะคำโปรยมั่งอ๊ะป่าว แฮ่

ผมน้อย(คือหัวล้าน) กร๊าก ใจ นะครับ
ประสา แหละ
แต่ผมก็มีเปิดเทอมปิดเทอมเหมือนกันนะเออ

ขอบคุณที่เขียนโปรยให้
มากๆเลย ชอบมากๆๆ
 คริคริ
และ
ชื่อของผมก็ ระบายใจไว้ก่อนนะครับ

จริงๆอยากงอนนะครับ
แต่อย่าเลย ในชีวิตผม
เสียงานเพราะงอน เสียเพื่อนเพราะงอน มาเยอะเชียว
ไม่ชวนก็ขอกราบกราน เขียนแหละ คริคริ

อย่างไม่อายเลย
ผมอยากมีชื่อบันทึกในประวัติศาสตร์หนนี้

ขอเป็นหมอฟันธงว่า
คนทั้งหลายในฟอนต์สุดฯ
จะไปเป็นคนที่ขับเคลื่อนวงการสิ่งพิมพ์และกราฟฟิกของเมืองไทยในอนาคต

ผมจะรอวันนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2008, 01:23 น. โดย โอ๋ ระจัน...อันระ โจ๋ » บันทึกการเข้า

แอ๊ เค้าขอโทษ ฮือๆ~
ก็ตอนนี้มันยุ่งง่า จะสอบแล้วด้วย (แก้ตัว)

แต่ก็อดใจไม่ไหว เลยมาตั้งจู๋เตรียมงานแล้ว กร๊าก ตายแน่
กะว่าหนังสือออกเสร็จจะไม่เข้าเน็ตซักสัปดาห์แท้ๆๆ

ไม่ได้ๆๆๆๆ โวย ต้องไปเรียนก่อน

ใครยังไม่ได้อัปเดตอะไรไม่ต้องน้อยใจนะค้า ฮือๆ~
เดี๋ยวเดือนมาอัปให้

เริ่มรู้สึกผิดกับตำแหน่งตัวเองแฮะ ง่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
ฉะนั้นเป็นสปอนเซอร์ซอฟต์แวร์สำหรับแมคซะเลยพี่เก้อ
ล้างจานแป๊บเดียวก็ได้แล้ว กร๊าก

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
อยากเสนอแนะนิดหนึ่งได้มั้ยครับ  ไหว้
คือในกอลั้มของแต่ละท่าน จากการสังเกตดูแล้ว ก็ใช้ฟอนต์จากในเว็บเป็นส่วนมาก
อยากจะให้ ใส่เครดิต ตรงมุม ๆ หรือในซอกหลืบ ให้ทราบด้วยนิดนึงว่าใช้ฟอนต์ชื่ออะไร
อันนี้ไม่ได้เป็นการให้เครดิตเจ้าของฟอนต์อย่างเดียว
แต่เป็นการแสดงให้คนอ่านเห็นด้วยว่า ฟอนต์ตัวเนี๊ยะหน้าตาเวลาเอาไปใช้งานจริง มันเป็นแบบเนี๊ยะนะ
จะได้เห็นเป็นรูปธรรม เพราะอย่างน้อย เราก็เป็นนิตยสารฟอนต์อยู่แล้ว ก็โชว์ฟอนต์ไปในตัวซะเลย
แต่ไม่รู้ว่าจัดหน้าแล้ว มันจะรกหรือเปล่า  ฮิ้ววว

และอีกอย่าง ถ้าเป็นไปได้น่าจะใช้ฟอนต์จากในเว็บกันเน๊อะ  ลันล้า

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
เริ่มรู้สึกผิดกับตำแหน่งตัวเองแฮะ ง่ะ

ตำแหน่งยาวที่สุด ในกองบอกอ เลยนะนั่น  กร๊าก
ถ้าอ่านคำขู่แล้วยังทนไหว ก็ยินดีจ้ะ เกย์ออก
แต่นุชต้องขยันออนบ่อยๆ นะ โดยเฉพาะช่วงโค้งสุดท้ายก่อนปิดเล่มสักอาทิตย์สองอาทิตย์น่ะ
(มีช่วยกันหลายคนงานจะไม่หนัก กรี๊ดดดดด)

ได้จ่ะ ออนที่ว่านี่เอ็มเอสเอ็นใช่มะ  ยิ้มน่ารัก

เมลล์ใหม่พี่แอนยังไม่ได้แอดเลย  ง่ะ

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
เปลี่ยนจาก @hotmail เป็น @live แค่นั้นเองจ้ะ เกย์ออก

ช่วงนี้ติดคำว่า "แค่นั้นเอง" มาก
เหมือนกับว่าทำอะไรดูมันง่ายไปหมด สนุกไปหมด
ขอบคุณชื่อหนังสือ "ชีวิตไม่ยาก ถ้าตั้งโจทย์ง่าย" ของหนุ่มเมืองจันท์ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่รู้ใครเป็นแบบนี้หรือเปล่า

ตูอ่านฟ้อนสุด จบ
แล้วรู้สึกว่า มันยังไม่อิ่มยังไงไม่รู้  หมีโหด~
นี่ขนาดกั๊กๆ อ่านทีละนิดๆ แล้วนะ
รู้สึกว่า มันจบเร็วจัง  ฮือๆ~
ร้อยกว่าหน้านะคะนั่น ง่ะ

ฝ่ายประเมินไปไหนแล้วง่ะ นัดกันวันนี้ไม่ใช่เหรอ ง่ะ

เปลี่ยนจาก @hotmail เป็น @live แค่นั้นเองจ้ะ เกย์ออก

ช่วงนี้ติดคำว่า "แค่นั้นเอง" มาก
เหมือนกับว่าทำอะไรดูมันง่ายไปหมด สนุกไปหมด
ขอบคุณชื่อหนังสือ "ชีวิตไม่ยาก ถ้าตั้งโจทย์ง่าย" ของหนุ่มเมืองจันท์ครับ

ผมก็ ติดครับ เวลาบรีฟงานน้องๆ พูดประจำ กลัวน้องที่ทำงานมันจะรุ้สึกไม่ดี พยายามปรับปรุงอยู่เลย  เศร้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 68