หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 68

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้อนสุดฯ เล่มสอง (เตรียมงาน)  (อ่าน 399974 ครั้ง)
ผมน้อย(คือหัวล้าน) กร๊าก ใจ นะครับ
ประสา แหละ
แต่ผมก็มีเปิดเทอมปิดเทอมเหมือนกันนะเออ

ขอบคุณที่เขียนโปรยให้
มากๆเลย ชอบมากๆๆ
 คริคริ
และ
ชื่อของผมก็ ระบายใจไว้ก่อนนะครับ

จริงๆอยากงอนนะครับ
แต่อย่าเลย ในชีวิตผม
เสียงานเพราะงอน เสียเพื่อนเพราะงอน มาเยอะเชียว
ไม่ชวนก็ขอกราบกราน เขียนแหละ คริคริ

อย่างไม่อายเลย
ผมอยากมีชื่อบันทึกในประวัติศาสตร์หนนี้

ขอเป็นหมอฟันธงว่า
คนทั้งหลายในฟอนต์สุดฯ
จะไปเป็นคนที่ขับเคลื่อนวงการสิ่งพิมพ์และกราฟฟิกของเมืองไทยในอนาคต

ผมจะรอวันนั้น

แอบอ้างประโยคของตัวเองนิดหน่อย
เพื่อเล่าสู่กันฟัง
สมัยเมื่อเว็บ บุ๊คไซเบอร์กระฉ่อนwww.bookcyber.com (วันนี้เงียบกริบ)
คนที่เป็นนักเขียนมีชื่อในสังคมตอนนี้ คลุกคลีตีโมงในเว็บนั้น
ตั้งแต่ไม่ตั้งไข่จนโด่งดัง

ฉะนั้น ใครในเว็บฟอนต์
คงต้องขอลายเซ็นกันไว้ก่อน  (อิอิ)

เดือน.จ๊ะ ...

ถ้ายังไม่เข็ดกับเจ๊ ... เจ๊เอาอีก กร๊าก

งวดนี้ขอเป็น กินไปด่าไปเที่ยวไปเหนื่อยไปกับแอร์ฯไทยใจทรามงาม

ชื่อกอลลั่ม เวิ่นเว้อไปมั้ยเหรอ? กร๊าก

ขอไปเอาตีนก่ายหน้าผากก่อนนะว่าจะชื่ออะไร แต่ตูร่างไว้แล้วล่ะ

ปิดเทอม ... พาไปเที่ยว สโตนเฮ้นช์~ ลันล้า

งวดที่แล้ว ยอมรับว่าจบไม่ลงจริงๆ

เวลาใครมาถามเรื่องเครื่องสำอางนะ ตอบได้อธิบายได้

แต่พอให้มาเขียนเป็นกอลลั่ม ... มันฝืดๆ มันขึ้นไม่ถูก มันจบไม่ได้

มันเลยเละอย่างที่เห็นเป็นล่ะจ่ะ ฮือๆ~

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ไม่คิดว่าใหญ่ได้ไง้
ตอนแรกกะเอาอ่านกันในนี้หนุกๆ
ไม่คิดว่าต้องมีแฟลช มีกระบวนการ มีสคริปต์ มีโค้ด มีฝ่ายนั่นนู่นนี่
ไม่คิดว่าจะมีคนโหลดอ่านเป็นหมื่นในวันเดียว
เอาวะ จะทำการใหญ่ ใจต้องเหี้ยม อ๊ากกกกก
ดูแอนเป็นตัวอย่าง จากทหารตัวเล็กๆ วันนี้เป็นWebmasterชื่อดัง  กร๊าก
ก็ยังทำตัวเป็นปกติ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เดือน.จ๊ะ ...

ถ้ายังไม่เข็ดกับเจ๊ ... เจ๊เอาอีก กร๊าก

งวดนี้ขอเป็น กินไปด่าไปเที่ยวไปเหนื่อยไปกับแอร์ฯไทยใจทรามงาม

ชื่อกอลลั่ม เวิ่นเว้อไปมั้ยเหรอ? กร๊าก

ขอไปเอาตีนก่ายหน้าผากก่อนนะว่าจะชื่ออะไร แต่ตูร่างไว้แล้วล่ะ

ปิดเทอม ... พาไปเที่ยว สโตนเฮ้นช์~ ลันล้า

งวดที่แล้ว ยอมรับว่าจบไม่ลงจริงๆ

เวลาใครมาถามเรื่องเครื่องสำอางนะ ตอบได้อธิบายได้

แต่พอให้มาเขียนเป็นกอลลั่ม ... มันฝืดๆ มันขึ้นไม่ถูก มันจบไม่ได้

มันเลยเละอย่างที่เห็นเป็นล่ะจ่ะ ฮือๆ~

ทำไมต้องเป็น อังกฤษ  ฮือๆ~
ตูยิ่งหาเรื่องเขียนไม่ให้ตรงกับบักเก้ออยู่
แต่ตาลเขียนไปเหอะ

ตูมีเรื่องสต็อคไว้ลงได้สองปี  เกย์แอบ
ยังไงก็ไม่ซ้ำ  อืมมมมห์
น้องเดือน..มีพื้นที่ว่างให้กอลลั่มเด็กเสิร์ฟมั้ยจ๊ะ

ปิดเทอมทั้งที คงมีส่วนนึงหารายได้พิเศษทำด้วยการเป็นเด็กเสิร์ฟ

อยากจะเอาเรื่องเล่าชีวิตหนุ่มโรงเบียร์กับเด็กเสิร์ฟสาวมาให้อ่านกันขำๆ

ใครว่าเด็กเสิร์ฟเป็นอาชีพต่ำต้อย เพื่อนตูจบตรีแล้วไปสมัครเป็นเด็กเสิร์ฟก็มีนะเออ
เป็นที่มาของหนุ่มโรงเบียร์นั่นหล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2008, 10:58 น. โดย i-Palm » บันทึกการเข้า
อย่างที่เคยโพสในจู๋นู้นว่าอยากจะลองเขียนกับเขามั่ง เพราะเห็นว่าคอนเซ็ปต์น่าจะตรงกับชีวิตที่กำลังจะเกิดขึ้น
เพราะปิดเทอมนี้ต้องไปฝึกงาน แต่.. จะยังไม่ยืนยันจนกว่าจะมั่นใจในความรับผิดชอบของตัวเองนะจ๊ะเดือน

ส่วนเรื่องพสอษ.นี่โอเคจ้ะ เงื่อนไขก็คงตามในจมล.นะ

ปล. อยากเห็นสถิติแล้ว กรี๊ดดดดด
ปล.2 ไล่อ่านมาก็เลยบวกเดือนด้วยความหมั่นไส้หนึ่งที ชิ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
มี paypal จะให้ช่วยยังไง จมล. มา เพราะไม่ค่อยเข้ามาอ่านในนี้

Today you , Tomorrow me.
อ่า เพิ่งเห็นอันนี้

เรียนบก. ฝ่ายประเมินไม่ได้หายไปไหนนะจ๊ะ
ขออภัยด้วย เมื่อวันเสาร์ส่ง โครงคร่าวๆของแบบประเมินไป นึกว่าเดือนคงดูเรียบร้อยแล้ว
(ปกติวันอาทิตย์จะไม่ได้จับคอม เป็นวันหยุดตามกติกาของที่บ้านน่ะ)
ตอนนี้ฝ่ายประเมินดำเนินการกันอยู่จ๊ะ

เรียน พี่แอน บก. บห.
ขอสมัครเป็นกราฟิก ด้วยอีกคน
อยากได้ประสบการณ์ การทำหนังสือเป็นตัวเป็นต้น

และ ขออนุญาต บก. สมัครเป็นนักเขียนด้วยอีกกอลั่มนึง
ชื่อกอลั่มยังไม่ระบุ
แต่เนื้อหาคงเขียนในมุมมอง เมืองพัทยา(เขตปกครองพิเศษ)นี่แหละ

อยากเป็นนักเขียนมานาน (ไม่อยากเป็นมือปืนรับจ้างเขียนแทนคนอื่นแล้ว)
กอปรกับ ช่วงนี้ว่างงาน(งานไม่ค่อยมี ยังไม่ตกงาน)

ฝากพิจารณาด้วยค่ะ  ไหว้

ฝ่ายประเมินฯ กำัลังปั่น(ในเวลางาน)กันอยู่ครับ
ถ้าโดนจับได้อาจได้ออกมาทำฟ้อนสุดฯแบบเต็มตัว ฮือๆ~

อาจจะขอเขียนกอลลั่มด้วยคน เดี๋ยวตัดสินใจอีกที แล้วจะไปเข้าฝันบอกบอกอครับ ยิ้มน่ารัก

Reading Learning & Sharing
ดูแอนเป็นตัวอย่าง จากทหารตัวเล็กๆ วันนี้เป็นWebmasterชื่อดัง  กร๊าก
ก็ยังทำตัวเป็นปกติ

เอ้อ แล้วคุณหมอแมวอะค้า ไม่เขียนต่อหยอ กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เอ้อ แล้วคุณหมอแมวอะค้า ไม่เขียนต่อหยอ กรี๊ดดดดด

ขอส่งด้วยแล้วกันนะครับ สำหรับงวดนี้
ขอเรื่อง
10 อุปกรณ์ก่อนเปิดเทอม ของนักศึกษาแพทย์
อย่าลืมเรื่องคนจัดรูปเล่มนะครับ
อย่างครั้งที่แล้วที่เดือนบอกให้ช่วยจัดหน้าใหม่อีกรอบเพราะตัวอักษรไม่ดี ผมทำไม่ได้จริงๆ
เนทโรงพยาบาลมันตัดเป็นช่วงๆ(ไม่รู้serverไม่ดี หรือทำกันคนโหลดหนังก็ไม่รู้) ผมเลยส่งfileต้นฉบับไม่ได้
แถมช่วงนั้น ผมอยู่เวรวันเว้นวัน เอาตัวเองยังแทบไม่รอด กร๊าก
เดี๋ยวของเดือนนี้จะพยายามส่งให้เสร็จก่อนเดือนมีนา กร๊าก

พอดีไม่ได้ IMไปให้ โทษทีงับ

ตอนนี้กำลังหารูปถ่ายกับเขียนอยู่งับ หมีโหด~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ทำไมต้องเป็น อังกฤษ  ฮือๆ~
ตูยิ่งหาเรื่องเขียนไม่ให้ตรงกับบักเก้ออยู่
แต่ตาลเขียนไปเหอะ

ตูมีเรื่องสต็อคไว้ลงได้สองปี  เกย์แอบ
ยังไงก็ไม่ซ้ำ  อืมมมมห์

อู๊ยป๋า ... ตาล.พาออกไปตะลอนนอกลอนดอนจ่ะ ฮิ้ววว[/color]

ห๊ะ! อะไรนะ!!!

เดี๋ยวเรามากำหนด mile stone ในการทำงานส่วนของกองบ.ก.กันเนาะ

งบน้อย
น่ากลัวง่ะ ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
กอลลั่มฉัน มันเกี่ยวกับปิดเทอมได้ไม๊วะ   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 68