หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 22

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้อนสุดฯ ฉบับปฐมฤกษ์ เอิ้กเอิ้ก  (อ่าน 267002 ครั้ง)
ได้มาอ่านแล้วครับ   (แจ๋ว แจ๋ว)  ปรบมือให้กับทีมงานทุกคนเลย  เห็นแล้วอยากมีส่วนร่วมเลยหละ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
อ่านแล้วสนุกดีครับ ชอบการจัดรูปเล่มครับ ดูแนวดี
ซาบซึ้งใจ  ฮือๆ~
มีแฟนๆชอบกอลลั่มบ้านโนนสวรรค์ด้วย
ขอบคุณมากครับ

ตัวนวลข้างล่างนี่สปอยล์รึเปล่าไม่แน่ใจ ใครยังไม่ได้ดูฟ้อนสุดฯ อย่าเพิ่งอ่านนะครับ

ทีแรกผมกลัวว่ามันจะไม่มีอะไรซะอีก เพราะงานที่ทำอยู่เยอะมาก
ไม่ค่อยมีเวลามาสร้างเรื่องราวให้กับทั้งสิบวีได้เท่าไหร่นัก
(บอกอบอกว่าจบห้วนไปหน่อย)

่กว่าจะส่งให้ไปพิสูจน์อักษรได้ก็คงต้องส่งวันที่ 3 เพราะเป็นวันสุดท้าย
ไอ้พวกนี้ก็ไม่ค่อยมีใครโผล่ใบขึ้นมาเท่าไหร่เลย
(จริงๆสองอาทิตย์นี่ ใบจริงควรจะโผล่มาได้แล้ว แต่ไม่รู้เป็นไรคราวนี้พร้อมใจกันงอกช้า  (เหงื่อแตกพลั่ก))
ตกลง คึ่นช่าย นี่เขียนถูกหรือเปล่าก็ไม่รู้ 555

เอาเป็นว่าตอนต่อไปและต่อไป จะพยายามทำให้ดีกว่านี้ครับ

ป.ล. น้องส้มเขียวหวาน วี๕ พอหมดเวลาออกอากาศ ก็โผล่ขึ้นมาแล้วครับ
สงสัยจะอายกล้อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2008, 13:15 น. โดย ภูกระดึง » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ต้อง ขึ้นช่าย หรือ ขึ้นฉ่ายค่ะ
ภาษาอังกฤษเรียก celery อ่านแบบกระแดะๆ ว่า เซ้เอ่อะริ่
ภาษาใต้เรียกผักชีใหญ่  หมีโหด~

ตอบในฐานะที่เรียนเกษตรมา ถึงจะเอกกีฏฯ ก็เถอะ
ถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้อ่าน ฮือๆ~

ฮือๆ~/

... กอล์ฟจ๊ะ
มามะ  มาเล่าเบื้องหลังของ กอลลั่มของแต่ละคนกันดีกว่าครับ  

ของกระผมก็ไม่มีอะไรมาก คือเคยทำงานกับพี่เจือม ครั้งหนึ่ง
  ตอนไปดูแลโปรเจกของ samart cop
  ตอนนั้นพี่แกเป็นฟรีแลนซ์ ก็มีโอกาสได้คุย แต่ตอนนั้นก็ไม่รู้นะ
  ว่าพี่เขาเป็นชาวเขา คือไม่ค่อยรุ้เรื่องส่วนตัวเท่าไรส่วนใหญ่คุยกันแต่เรื่องงาน

มีอยู่ช่วงหนึ่ง ad ที่เกี่ยวกับในหลวงกำลังบูม
  ผมก็ได้มีโอกาสได้ดูแล้วก็ทึ่งปนภูมิใจนิดหน่อยที่เราได้รู้จักกับพี่เจือม
  ก็เลยติดต่อไปถามถึงข้อเท็จจริงเกี่ยวกับเนื้อหาใน ad นั้น
  คำตอบคือเป็นเรื่องจริงๆ ด้วย
  พอได้มีโอกาสเขียนกอลลั่ม จริงๆแล้วครั้งแรกกะจะเขียนเรื่องเกี่ยวกับความรัก
  แต่รุ้สึกว่าตัวเอง คงเขียนไม่ได้หรือรู้ไม่จริงแน่ๆ เลยกลับมาสู่แนวทางเดิมดีกว่า
  แล้วก็นึกถึงพี่เจือม จึงติดต่อไปขอสัมภาษณ์ ดังที่เห็น ในเนื้อหา ของ ฟ้อนสุดฯ นั่นเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2008, 13:08 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
กลายเป็นชวนสปอยล์รึเปล่าเนี่ย  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ไปทำตัวนวลดีกว่า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เอาเบื้องหลังการถ่ายทำอะครับ  กร๊าก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
แทงคิ้วอย่างแรงครับ ฮิ้ววว
จะออกปีละกี่เล่มครับเนี่ย อ่อ ล้อเล่นครับ
เรื่อง emagazine นี่ถ้าผมมีปัญหาควรไปปรึกษาที่ไหนดีครับ พอดีทำอยู่โปรเจ็คนึงด้วย เกย์ออก

IDLE Magazine นิตยสารของคนรัก anime วางแผงแล้ว หาได้ตาม google

ชอบมากเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  !!!  กรี๊ดดดดด

โดยเฉพาะที่เอากะทู้ที่เราคุยๆกันทุกวันไปทำด้วย เลยรู้สึกว่าเออ แฮะ มันก็มีสาระด้วยนี่หว่า  กร๊าก

ชอบของลุงอ๋าห์ เรียบง่าย มีเสน่ห์ โดดเด้งกระแทกตามากเลยค่ะ

สู้ๆนะคะ ขอให้มีเล่มหน้าออกมาเร็วๆ  เจ๋ง

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
มามะ  มาเล่าเบื้องหลังของ กอลลั่มของแต่ละคนกันดีกว่าครับ 

อยากเขียนงานที่เป็นสากล ยิงกันตาย มีเงื่อนงำและมีผู้หญิงขายตัวครับ  ง่ะ
ไอตรงที่พิม ว่าให้ไปหน้าไหน ทำไมมันพิมไม่ได้อ่ะ  ง่ะ

IDLE Magazine นิตยสารของคนรัก anime วางแผงแล้ว หาได้ตาม google
เจ๋งสุดๆๆ ยกนิ้วให้ทีมงานทุกคนเลย  เจ๋ง
ทำออกมาได้เยี่ยมมากเลย ชอบๆ

เป็นใจให้ต่อไปนะครับ  รออ่านฉบับต่อไป
แต่บางกอลลั่ม ตัวหนังสือเล็กมากต้องเพ่ง ปวดตาได้ใจดี 555+

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*
ฟอนต์ขนาดเท่าไหร่ดีครับ ท่านหัวหน้าฝ่ายศิลป์ งง

ลองเปิดบอร์ดฟร้อนในหมาย่างครับ
หรือไม่ก็ดูใน ฟส เล่มแรกก็ได้
ถ้าเนื้อหาไม่มาก หรืออยากให้คนแก่อ่านง่ายเอาให้พอๆ กับหน้าสารบัญ
หรือถ้าเนื้อหามาก จัดยังไงก็แน่นทุกทีจนต้องลดขนาดตัวอักษร
ก็ลองลอกในหน้าเปิดเล่มจ้ะ

เดี๋ยวไว้จะแนะนำวิธีจัดหน้าเวอร์ชันใหม่ สำหรับคนใช้พีซี(อีกละ)
และแม้ไม่มีโปรแกรมกราฟิก ก็สามารถทำได้สบายแฮ
เร็วๆ นี้ (ตอนนี้ยังขี้เกียจอยู่เลย)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สุดยอดค่ะ รูปเล่มสวยดี  ลันล้า

หน้าปกเกินไปหน่อยนะคะ  เฮ้ย!?
เนื้อหาเยอะมาก พลิกกันจนมือหงิก  อี๋~

เด็กใหม่ค่ะ
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 22