หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 212

ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านไม่โอ ถามจานโอ(ดำ)  (อ่าน 1149103 ครั้ง)
ลองถ่ายภาพห้องมาให้ดูหน่อยสิครับ
น่าจะช่วยได้เยอะ

อย่างน้อยก็โดนล้อแหละ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำยังไงให้ห้องดูกว้าง แต่มีพื้นที่ใช้งานเต็มที่ครับ

งงไม๊เนี่ย ฮือๆ~
อย่าซื้อของเพิ่ม แล้วโยนของไม่ใช้ทิ้งครับ กร๊าก

อย่าใช้สีทึบ ไม่ใช้เฟอร์นิเจอร์อะไรที่มีแวลู่หนักๆ ดูใหญ่ หนา เยอะ ใช้ของตกแต่งแบบวางน้อยๆ ก็น่าจะดูโล่งขึ้น

อีกวิธีก็ ติดกระจกซักด้านนึงของห้อง กว้างเป็นสองเท่า กร๊าก

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
ครับ ช่วยได้ ฮือๆ~

ดีที่ไม่ต้องถ่ายรูปห้องนี่แหละ (เหงื่อแตกพลั่ก)

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เอาเตียงออก นอนเสื่อเลยค่ะ กว้างดี  กร๊าก

บักเอกฝากมาบอกว่า ถ้าทาสีแดงจะเร็วขึ้นสามเท่า หมีโหด~

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ทำยังไงให้ห้องดูกว้าง แต่มีพื้นที่ใช้งานเต็มที่ครับ

งงไม๊เนี่ย ฮือๆ~

ขออนุญาตเสนอว่า

1. พยายามเลือกซื้อเฟอร์นิเจอร์ ที่มีหลายฟังก์ชั่น คือใช้งานได้หลายอย่าง
2. เฟอร์นิเจอร์ควรใช้แบบดูเบาๆสบายๆ ไม่เทอะทะ และเลือกขนาดแค่พอเหมาะ
(เช่น นอนคนเดียวไม่ต้องซื้อเตียงใหญ่คับห้อง แล้วเอาพื้นที่ครึ่งเตียงมาวางของอีกครึ่งใช้นอน ตัวอย่างจากห้องนอนเราเอง)
3. ใช้แสงสว่างช่วยทำให้ห้องดูกว้างขึ้น
4. เก็บขยะทิ้งบ่อยๆ อย่าเสียดาย
5. จัดเก็บข้าวของให้เป็น พื้นที่จะเพิ่มขึ้นจากที่เคยกองของทุกอย่างรวมกัน

จ๊ะ

ทำยังไงให้ห้องตูไม่รกครับพี่น้อง  โวย
แบบต่อให้อ่านหนังสือเสร็จก็เหวี่ยงมันไว้ข้างเตียงตุ๊กตาที่เบื่อหน้ามันแล้วก็ถีบตกไปไว้ปลายเตียง
ตอนเช้าตื่นมากเก็บผ้าห่มไม่ทันเหวียงๆ ไว้ก่อนบนเตียงนั่นแหละ
อาบน้ำเสร็จโยนผ้าเช็ดตัวไปตกตรงไหนไม่รู้ แต่งตัว แต่งหน้า
สำลี ทิชชู คอตต้อนบัดเกลื่อนเก็บไปทันรีบไปทำงานก่อน
กลับจากทำงาน ถอดเสื้อกางเกง แจ็กเกตกระเป๋าเหวี่ยงไปตกตรงไหนช่างแม่งมัน
เอาสำลีออกมาเช็ดเครื่องสำอางออก แล้วกองรวมกับที่ยังไม่ได้เก็บเมื่อเช้า
เอาไว้ก่อนตอนนี้ขี้เกียจ อยากระบายอารมณ์ด้วยการเล่นเกมส์
จะนอนก็เอาผ้าห่มที่เหวี่ยงเมื่อเช้ามาห่มต่อ
เช้า ลูป กลับไปบรรทัดที่ 2
ทำยังไง ไม่ให้มันรกครับ  หมีโหด~

ปล. เรื่องท้องผูกแอคทีเวีย 2 ถ้วยก็ช่วยตูไม่ได้ค่ะ
คงต้องจ้างแม่บ้าน มาดูแลความเรียบร้อยเท่านั้น ถึงจะเอาอยู่ละนะเจ๊จอย

ส่วนแปลนบ้านของเรา วาดมาได้เท่านี้

คงต้องจ้างแม่บ้าน มาดูแลความเรียบร้อยเท่านั้น ถึงจะเอาอยู่ละนะเจ๊จอย

ไม่ต้องจ้าง แม่ที่บ้านทนไม่ไหวมาเก็บให้เป็นระยะๆ  กร๊าก
ผมอยากถามเป็นข้อมูลดังนี้ครับ

ห้องแถว 2 ห้อง ถ้าจารกแต่งใหม่หมด
ให้ดูทันสมัย
ค้าจ้างเขียนแบบ
กับงบประมาณโดยคร่าวๆ ต้องประมาณเท่าไรครับ

ผมเข้่าใจว่าต้องมีรายละเอียดมากกว่านี้
แต่สมมุติว่าถ้าตกแต่งให้ออกมาแบบ mid-range
ต้องมีงบขั้นต่ำเท่าไรครับ

ขอบคุณมากครับ  ปลื้ม
ผมจัดห้องใหม่ ไปๆมาๆ กลายเป็นห้องตัวอย่างของหอซะงั้น  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เห็นเค้าบอกว่ากว้างดี  อืมมมมห์

perfectionist
ทำยังไงให้ห้องตูไม่รกครับพี่น้อง  โวย
แบบต่อให้อ่านหนังสือเสร็จก็เหวี่ยงมันไว้ข้างเตียงตุ๊กตาที่เบื่อหน้ามันแล้วก็ถีบตกไปไว้ปลายเตียง
ตอนเช้าตื่นมากเก็บผ้าห่มไม่ทันเหวียงๆ ไว้ก่อนบนเตียงนั่นแหละ
อาบน้ำเสร็จโยนผ้าเช็ดตัวไปตกตรงไหนไม่รู้ แต่งตัว แต่งหน้า
สำลี ทิชชู คอตต้อนบัดเกลื่อนเก็บไปทันรีบไปทำงานก่อน
กลับจากทำงาน ถอดเสื้อกางเกง แจ็กเกตกระเป๋าเหวี่ยงไปตกตรงไหนช่างแม่งมัน
เอาสำลีออกมาเช็ดเครื่องสำอางออก แล้วกองรวมกับที่ยังไม่ได้เก็บเมื่อเช้า
เอาไว้ก่อนตอนนี้ขี้เกียจ อยากระบายอารมณ์ด้วยการเล่นเกมส์
จะนอนก็เอาผ้าห่มที่เหวี่ยงเมื่อเช้ามาห่มต่อ
เช้า ลูป กลับไปบรรทัดที่ 2
ทำยังไง ไม่ให้มันรกครับ  หมีโหด~

ปล. เรื่องท้องผูกแอคทีเวีย 2 ถ้วยก็ช่วยตูไม่ได้ค่ะ

เปลี่ยนเจ้าของห้อง  หมีโหด~

เปลี่ยนเจ้าของเค้าก็ไม่เหวี่ยงแบบนี้ซิ่  ชิ
มันถึงได้รกไง๊  โวย

นั่นแหละทำยังไง เอาแบบเจ้าของห้องเดิม
นิสัยแบบเดิม แต่ไม่รก
เป็นอินทีเรียต้องตอบได้ซิ่  โวย
ชั้นคือสถาปนิกสาว  กรี๊ดดดดด
บ้านใหม่ตูยังไม่เข้าที่เข้าทางเลย ตอนนี้อย่างรกของเยอะมาก
บ้านสถาปนิกเองยังรกเยครับ คงช่วยใครไม่ได้หรอก  กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 212