หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 212

ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านไม่โอ ถามจานโอ(ดำ)  (อ่าน 1149171 ครั้ง)
หยอดกาวตราช้างไว้ที่ขาเก้าอี้ครับ น่าจะพอช่วยได้
คราวนี้ลากทั้งบ้านเลย  กร๊าก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ควรทำส้วมแมวไว้ตรงไหนของบ้านครับ กำลังจะรับลูกแมวมาเลี้ยงที่บ้าน

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 กร๊าก ส้วมแมวที่เป็นกระบะทรายรึเปล่าคะ

เค้าว่ากันว่า แมวนี่ขี้อาย ถ้าตอนอึไม่มีสมาธิหรือไม่ลับตาคนพอมันจะขับถ่ายไม่ออก 
เอาไว้ลับตาคนแต่หาง่ายๆหน่อยก็ได้ค่ะ เวลาเอาเค้ามาก็จับเค้าไปนั่งๆเขี่ยๆเล่นดูก็ได้ค่ะ
(เค้าจะชอบขุดทรายเลอะเทอะไปหมด ระวังเรื่องเม็ดทรายเกลื่อนกลาดด้วยนะคะ)

แต่แมวของกิ้วสองตัว กิ้วตักอึมันอยู่ มันยังเดินมาอึได้เลย  กร๊าก
เผาหนังสือทิ้งซะดีมั้ย  กร๊าก กร๊าก

อยากได้ห้องน้ำที่ไม่มีแมลงสาบครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
กร๊าก ส้วมแมวที่เป็นกระบะทรายรึเปล่าคะ

เค้าว่ากันว่า แมวนี่ขี้อาย ถ้าตอนอึไม่มีสมาธิหรือไม่ลับตาคนพอมันจะขับถ่ายไม่ออก 
เอาไว้ลับตาคนแต่หาง่ายๆหน่อยก็ได้ค่ะ เวลาเอาเค้ามาก็จับเค้าไปนั่งๆเขี่ยๆเล่นดูก็ได้ค่ะ
(เค้าจะชอบขุดทรายเลอะเทอะไปหมด ระวังเรื่องเม็ดทรายเกลื่อนกลาดด้วยนะคะ)

แต่แมวของกิ้วสองตัว กิ้วตักอึมันอยู่ มันยังเดินมาอึได้เลย  กร๊าก
เผาหนังสือทิ้งซะดีมั้ย  กร๊าก กร๊าก

ขอบคุณครับ ปรึกษาเรื่องสัตว์เลี้ยงกับ เอก กิ้ว ไม่ผิดหวังเลย + ครับ  ลันล้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ขอบคุณค่ะ  กรี๊ดดดดด
แค่เลี้ยงเฉยๆก็เลยพอรู้เองค่ะ แต่เรื่องมันคุ้ยทรายมาเล่นนี่หนักจริงๆนะ  โวย

แบบว่ามีที่แค่ไหนทรายไปถึงนั่นเลย ระวังด้วยนะคะ  โวย

ความหวังกระจู๋ที่เปี่ยมไปด้วยสาระ  ฮือๆ~

ที่พี่ถามนี่จริงจังนะ  หมีโหด~ <-- อีโมจริงจัง

Today you , Tomorrow me.
ขอบคุณค่ะ  กรี๊ดดดดด
แค่เลี้ยงเฉยๆก็เลยพอรู้เองค่ะ แต่เรื่องมันคุ้ยทรายมาเล่นนี่หนักจริงๆนะ  โวย

แบบว่ามีที่แค่ไหนทรายไปถึงนั่นเลย ระวังด้วยนะคะ  โวย

ดีนะไม่ได้อยู่ใกล้ชายทะเล ไม่งั้นคงไปขุดหาดทรายเค้ากระจุยไปหมด  แป๊ะยิ้ม

แหม๋  เอือม

บ้านมีเนื้อที่เหลือ กว้าางแค่ 2 เมตร อยู่ทางทิศตะวันตก

อยากทำเป็นสวนญี่ปุ่น จะไหวไหม หรือควรทำสวนแบบอื่น

ต้องการร่มเงาและอยากให้ช่วยลดความร้อนที่ส่งมาที่บ้าน

บ้านมีเนื้อที่เหลือ กว้าางแค่ 2 เมตร อยู่ทางทิศตะวันตก

อยากทำเป็นสวนญี่ปุ่น จะไหวไหม หรือควรทำสวนแบบอื่น

ต้องการร่มเงาและอยากให้ช่วยลดความร้อนที่ส่งมาที่บ้าน

สาระมาแล้ว  กรี๊ดดดดด

ขอเชิญ บวบ และสถาปนิกท่านอื่นมาช่วยตอบด้วย

เผื่อได้ไอเดียหลายหลาก

เอ๊ะ คิดว่าขำกัน สาระหรอกหรือนี่

อี๋ อี๋ พวกมีสาระ  อี๋~ อี๋~

หมาหายค่ะ เดินหารอบบ้านแล้วยังไม่เจอ มันอยู่ไหนคะ ฮือๆ~

เลขา Layiji Fanclub  กรี๊ดดดดด รับสมัครแล้ว วันนี้
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 212