หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: โลกกูตรรรกะ  (อ่าน 22586 ครั้ง)
ตั้งขึ้นมาเฉยๆ เพื่อแสดงตรรกะของโลก
โดยยกตัวอย่างการพูดคุยระหว่างนายทองเหม็นกับพี่อูซี่   เกย์ออก

แอบอ้าง
(F)      ^-FakE-^      " Rich Dad Poor Mom " says:
เคยสงสัยมั้ย
ว่าเคารพธงชาติทำไม
..Motion of Life... says:
ว่า?
ไม่เคยอะ 
(F)      ^-FakE-^      " Rich Dad Poor Mom " says:
ตื่นก็เก้าโมงกว่าแล้ว
แปลกมั้ย
หกโมงเย็นก็ไม่ได้เคารพ
ใครบอกให้เราเคารพ
แต่สงสัยว่า ทำไมต้อง 6 โง กับ แปดโมงเช้า ประมาณนั้น
แล้วเราเคารพทำไม
โลกเราจะดีขึ้นเหรอถ้าเราเคารพธงชาติ
gdp จะสูงขึ้นเหรอ
google ก็ไม่มีคำตอบ
นอกจากว่าเพื่อแสดงความเคารพชาติ
ชาติเป็นใคร
ชาติอื่นไม่เห็นมี
เราเคารพธงชาติเพื่อแสดงความเป็นผู้ถูกปกครอง
ในสมัยก่อน
เพราะเมื่อก่อนศัตรูเห็นตัวตนชัดเจน
ไม่เคารพธงชาติไทย
ร้องเพลงไม่ได้
คือชาติอื่น
ศัตรู!!
ในยุคที่ประเทศไม่เข็มแข็ง
มันปลุกใจ
ตอนนี้เหมือนไม่มีอาณาเขตนั้นแล้ว
จึงไม่จำเป็น
คุยกับคนที่อยู่ญี่ปุ่น
?
อังกฤษ
เหมือนยืนคุยกัน
เราคือคนในโลกเดียวกัน
ประเทศไม่มีอาณาเขตที่ชัดเจนต่อไปแล้ว
ประมาณนั้น
อธิบายดูปรัชญามะ
ดูพี่แอนดีนะ
อ่า
เฮ้ย แต่เราไม่ได้คิดว่า การเคารพธงชาติรักชาติรักษาวัฒธรรมไว้ เพื่อประโยชน์อะไรมากมายนะ แค่ถ้าดำรงไว้ เหมือนกับการให้เกียรติคนโบราณ อะไรงี้ อย่างพวกวัฒนธรรม ก็เห้นว่ามันเฮ้ย ดีงามดีนะ อันที่ไม่ดีงาม ก็กรองทิ้งไปไม่ว่ากัน
คนโบราณเป็นใคร๊
ไม่เห็นจะมี hi5
*10
นายทองเหม็นไง
เฮ้ย อันนี้พูดจริง นายทองเหม็นจริงๆนะ
รู้จกปะ มือถือน่ะ
คิดดูซินายทองเหม็น ถ้าเป็นไปตามประวัติศาสตร์ที่เคยอ่านๆมานี่  เคยคิดมั้ยว่าเขาทำไปทำไมเพื่ออะไร เพื่อใคร แม้จะดูโง่หน่อย
แล้วไง๊
ก็ชั้นเกิดมาก็มีประเทศแล้ว
*10
ถึงยังไงชั้นก็เกิดมาอยู๋ดี
อย่างน้อย นายทองเหม็นก็ทำเพื่อคนอื่นนะไม่ได้ทำเพื่อตัวเอง 
แม้ทองเหม็นจะไม่รักษาชาติ
ชั้นก็เกิดมาเป้นคนชาติอื่น
*10 แค่นั้นเอง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
กร๊าก ขอบคุณแม่ไอ้เปอร์ที่ให้กำเนิดมุกนี้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ไม่ล่ะ ทองเหม็นมาจากไหน
ว้ายๆ ยังไม่ได้ดูล่ะสิ เกย์รู้ทัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ยังไม่ได้ดู หนังเรื่องไหนอีกล่ะเนี่ย

(หวังว่าคงไม่ใช่แบบผู้สร้างหลอดไฟนะ)
ครับ อาเฉินนั่นแหละ
ใครอยากได้ให้ติดต่อที่ไอ้เอนะ

เราสิทธิเท่าเทียมกันนะครับ ขอที่พี่แอนก็ได้ พี่แกอัพเดตทุกวัน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
กร๊าก

อ่านของพี่เอยังไม่เท่าไหร่

แต่อ่านนี่
ยังไม่ได้ดู หนังเรื่องไหนอีกล่ะเนี่ย

(หวังว่าคงไม่ใช่แบบผู้สร้างหลอดไฟนะ)
ขอโทษนะครับ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ถ้าคุยกันกับผม ไอ้คนขี้สงสัยหน้าหงายตั้งแต่ (F) ที่4แล้ว  ลันล้า

กำลังโหลดข้อมูล .....
งั้นเอางี้ครับ อยากรู้ว่า    คิดไงกับการเคารพธงชาติครับ   มันจำเป็นมั้ยอะสำหรับเดี๋ยวนี้  หมีโหด~ 

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผมว่าธงชาติ เป็นสิ่งที่ควรเคารพนะครับ
แต่มันก็ไม่ได้จำเป็นเท่าใหร่

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
ธงชาติก็คือธงของชาติ ชาติคือประเทศที่เราอยู่ ก็ต้องเคารพน่ะสิ
เดี๋ยวนี้ก็จำเป็น แต่คนไม่ทำกัน ต้องให้บังคับ   ปลื้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
ผมกลับชอบภาพที่ พอเพลงชาติขึ้นปุ๊ป คนทุกคนก็ ยืนตรง เคารพธงชาตินะครับ
รู้สึกว่ามันน่ารักดี

หน้า: [1] 2 3 4 5 6