หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Illus10 ใช้ font Sipa ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2414 ครั้ง)
คือพอดีว่าเครื่องที่ทำงานเค้าแบบโบราณมากนะครับ เลยลงเวอร์ชั่นใหม่ๆ ไม่ค่อยจะได้ แต่ว่าอยากใช้ Font ของ Sipa มากเลย แต่พอ Install เข้าไปมันกลายเป็น   ÊÁºÑµÔªÔé¹ÊØ´·ŒÒÂ"áÁ‹µŒÍ§¹Ó·Õè´Ô¹·Õèà»ç¹  แบบนี้หมดเลยครับไม่ทราบว่าต้องใช้เวอร์ชั่นเท่าไหร่ถึงจะใช้ได้ แล้วไม่สามารถใช้กับเวอร์ชั่น 10 ได้เลยหรือเปล่าครับ (พอดีติดที่สเป็กเครื่องมากๆ เลยครับ) รบกวนบอกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
แต่ว่าผมใช้ฟอนต์ที่โหลดไปจากที่เวปนี้ ก็ใช้กับ Illus 10 ได้หมดนะครับ เหลือตัว Sipa ตัวเดียวเลยครับ ทำไงดี (เหงื่อแตกพลั่ก)
ผมก็ใช้ไม่ได้

เลยไม่ใช้ครับ

ถ้าอยากใช้จริงๆ
ต้องเอา cs2 มาลงครับ

ถ้าจำไม่ผิดคือพวกfont opentype จะใช้ได้กับadobe ตระกูลCS2 ขึ้นไปเท่านั้น

"คุณอาจจะได้พบความสุขเมื่อคุณหยุดค้นหามัน"
หน้า: [1]