หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมคนงุงิ >.<  (อ่าน 96212 ครั้ง)

คิมจองกุ๊ก~  ง่ะ

perfectionist
โห
ป๋ากิ้วหน้าเหมือน ดอง กัน เลยจริงเหรอ  หื่น
หมายถึงสมัยหนุ่มๆรึปล่าวจ๊ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ณ บัด นี้เลยค่ะ  กร๊าก กร๊าก
จะต่างก็คงอายุที่ห่างกันสิบปี แล้วก็รอยย่นบนหน้าอ่ะค่ะ  กร๊าก
จับไปดึงหน้าแล้วให้ไปเล่นหนังดีกว่า รวยดี  กรี๊ดดดดด

เดี๋ยววันไหนกิ้วเจอพ่อกิ้วแล้วเดี๋ยวกิ้วจะถ่ายรูปมาให้ดู 
พ่อเคยมาหาที่ โรงเรียนตอน ม.ปลาย เพื่อนๆกรูมาถามว่าใคร หล่อจัง  กร๊าก กร๊าก
เพื่อนนึกว่าแฟนมา  หยี

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
โว้วว โห

อยากเห็นแล้วอะ รอดูรูปพ่อกิ้ว
กิ้วไม่เจอพ่อมาจะสองปีแล้ว คงรอนานหน่อยนะคะ เพราะตอนนี้ก็ไม่เห็นพ่อจะมีวี่แววอยากเจอลูกซักเท่าไหร่   กร๊าก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เนื่องด้วยวันที่ ๑๒ มีนาคม ๒๕๕๑ นี้ ตู เอ้ย เค้าจะไปดูคอนเสิร์ต

"ลองสิคะ เวิลด์ทัวร์" (Taking Chances World Tour) ของ เซลีน ดิออน

ที่โอซากา ญี่ปุ่นค่ะ... ขอมางุงิสักหน่อยนะ ตื่นเต้น ๆ ไม่ไหวและ~!!!  ปลื้ม

นี่เป็นภาพตอนเจ๊แกซ้อมร้องเพลงค่ะ.

คอนเสิร์ตนี้มันน่าตื่นเต้นอย่างไร:

(๑) เพราะเป็นเซลีน ดิออน เนี่ยแหละ ไม่ต้องอธิบายอะไรมาก

(๒) ใคร ๆ ก็อาจนึกว่าเจ๊แกร้องเป็นแต่เพลงช้า ๆ อย่าง My heart will go on แต่ความจริงแล้วแกร้องทุกแนว

ทั้ง ร็อก ป๊อบ แร๊ป เรกเก้ เพลงสวด บัลลาด คลาสสิค แจ๊ซ ซึ่งในคอนฯ นี้เจ๊แกร้องทุกแนวค่ะ  กรี๊ดดดดด

บางคนอาจคิดว่าสังขารแกจะไหวหรือ ต้องบอกว่า "เจ๊แกเพิ่งอายุ ๓๙ เองนะ"...  เฮ้ย!?

(๓) เจ๊แกแต่งคอสเพลย์ด้วย... ว้าว ๆ  กรี๊ดดดดด

(๔) อย่างที่บอกว่าเป็น "เวิล์ดทัวร์" คือ เจ๊แกจะทัวร์แสดงรอบโลก โดยวันพรุ่งนี้จะแสดงรอบแรกที่อัฟริกาใต้แล้ว อิจฉามัน....

แล้วจะไปต่อยังที่สำคัญต่าง ๆ ทั่วโลก เช่น ปารีส ลอนดอน โคเปนเฮเกน ฯลฯ ที่สำคัญคือ ประเทศรอบ ๆ บ้านเราอย่าง

มาเลย์ สิงคโปร์ มาเก๊า ฮ่องกง ไต้หวัน โซล โตเกียว ฟิลิปปินส์ เขมร ฯลฯ เจ๊แกทัวร์หมด แต่ไม่ยักมีบางกอก~!  เอือม

แล้วแฟนพันธุ์แท้เซลีน ดิออนอย่างเค้าจะพลาดได้ไง~!!!

เค้าคงไปประมาณอาทิตย์หนึ่งค่ะ เพราะไปเที่ยวด้วย...

ใครจะฝากซื้ออะไรก็บอกนะ~! (แต่ประเภทฝากซื้อกะปิ น้ำปลา ข้าวสาร ข้าวเกรียบ ฯลฯ นี่ไม่รับย่ะ  โวย)

งุงิ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  กรี๊ดดดดด  กรี๊ดดดดด  กรี๊ดดดดด  กรี๊ดดดดด  กรี๊ดดดดด

เคยดูซีดีคอนเสิร์ตเจ๊แกที่ฝรั่งเศส เจ๋งมาก  กรี๊ดดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด ขอติดไปด้วยคนได้ไหมเนี่ย
เมือ่กี้อ่านผิดเป็น ลีอา ดีซอน  ตกใจหมดว่าทำไมอายุ 37 กรี๊ดดดดด

เมือ่กี้อ่านผิดเป็น ลีอา ดีซอน  ตกใจหมดว่าทำไมอายุ 37 กรี๊ดดดดด
แหม ไม่ค่อยเลยนะ คริคริ

ปล. ชอบลีอา น่ารักดี เพลงก็ดุ๊กดิ๊ก กุ๊กกิ๊ก น่ารักมาก
แต่ชอบมิกะ(นาคาชิม่า) มากกว่า คนนั้นสวย เสียงก็สวย ทำอะไรก็สวย แอร๊ยยยย
[colo=#87093]ญี่ปุ่นตอนมีนา อากาศกำลังเย็น แต่ไม่หนาวหูหลุด  อืมมมมห์

แต่มันก็หนาวอยู่ดีล่ะว่ะ เอือม เกลียดอากาศหนาววว

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ฮือๆ~ ไปญี่ปุ่น ดูคอนเสิร์ต แล้วก็กลับเนี่ยนะ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฮือๆ~ ไปญี่ปุ่น ดูคอนเสิร์ต แล้วก็กลับเนี่ยนะ โวย

เค้าดูคอนเสิร์ต แล้วก็แวะเที่ยวด้วย

แบบตูไง มาดูละครเพลง แล้วก็แวะเรียนด้วย  กร๊าก
แฟนพันธ์แท้มาก ๆ เคยดูมิวสิก เจ๊แกใน BTS แบบมีซัป
อ่านซัปแล้วเผลอหัวเราะกลางตู้เลย  กร๊าก

ฝากซื้อแบร์บิคตัวนึง  กรี๊ดดดดด

เค้าดูคอนเสิร์ต แล้วก็แวะเที่ยวด้วย

แบบตูไง มาดูละครเพลง แล้วก็แวะเรียนด้วย  กร๊าก
ว่าแล้วเดือนหน้า ล้างตากันนะพี่น้องงงงง

ไปถึง 20 เย็นๆ ออก 23 เย็น

แต่ 21 ว่าจะไป บาธ วินเซอร์และสโตนเฮนช์  กรี๊ดดดดด

มีนานี่จะฝนตกอีกมั้ยหรอ ฮือๆ~

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ว่าแล้วเดือนหน้า ล้างตากันนะพี่น้องงงงง

ไปถึง 20 เย็นๆ ออก 23 เย็น

แต่ 21 ว่าจะไป บาธ วินเซอร์และสโตนเฮนช์  กรี๊ดดดดด

มีนานี่จะฝนตกอีกมั้ยหรอ ฮือๆ~

อังกฤษมันก็ฝนตกตลอดปีนั่นแหละ  หมีโหด~

แต่ตาลเป็นนางฟ้าเรียกแสงแดดไม่ใช่เหรอ  เกย์แอบ

หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15