หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมคนงุงิ >.<  (อ่าน 96193 ครั้ง)
จอดรอประกันเหรอครับพี่  กร๊าก

ผมว่าขับง่ายนะ ผมขับกระบะน่ะ ยาวๆแค่นั้นสบายๆ

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
ลองมาขับกระบะแบบผมดิครับ ในกรุงเทพแปลกนะ ฮิ้ววว ไม่ค่อยมีใครเหมือน

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
ไม่มีใครมาชนหรอกครับ ทางข้างหน้าเป็นสะพานขาด แถมไม่ใช่ทางที่คนจะสัญจรบ่อยๆ ด้วย
ทางที่เคยมีข่าวน้ำป่าไหลหลากแล้วพัดโคลนถล่มที่แพร่น่ะครับ
พอดีขับไปเที่ยวแล้วเห็นสะพานขาด เลยรีบลงไปถ่ายรูป ได้มาหลายรูปเลย
ไม่มีรถขับมาซักคัน  อืมมมมห์

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ขอโฆษณาบ้าง... แต่น แตน แต๊นนนนนน~!!!

วงเบอร์รีซ์โคะโบะ (Berryz Kobo)

ซ้ายไปขวา ซ้ายไปขวา ซ้ายไปขวา l ยูรินะ คุมะอิ l มาซะ ซุโดะ

ซะกิ ชิมิซุ l โมะโมะโกะ สึงุนะงะ l ชินะมิ โทะกุนะงะ l ริซะโกะ ซุงะยะ l มิยะบิ นะสึยะกิ

รายละเอียด l เป็นวงละอ่อนน้อยที่กำลังโด่งดังในญี่ปุ่น

(ละอ่อนจริง ๆ นะ ดูอายุแล้วอย่าตกใจกับหน้าตาและขนาดของบางแห่ง)

ซึ่งหัวหน้าค่ายกามิกาเซ่ของไทยเองยอมรับว่า นักร้องค่ายแก แกปั้นให้เลียนแบบวงนี้

แต่ก็ได้ละอองธุลีขี้เล็บ เพราะน้อง ๆ บ.ค. (ย่อมาจาก เบอร์รีซ์โคะโบะ แหละ) แกมากความสามารถจริง ๆ ไม่ใช่ขายแค่หน้าตา

ผ่านมาหมดแล้วทั้งงานแสดงภาพยนตร์ ละครโทรทัศน์ ละครเวที พิธีกร บลา ๆ ๆ, ออกอัลบัมครั้งแรกอายุราว ๆ สิบเอ็ดปีกัน

วง บ.ค.  นี้เป็นวงหนึ่งในโครงการฮัลโหลค่ะ วงอื่น ๆ ในโครงการนี้ที่ดัง ๆ ก็เช่น มอร์นิงมุซุเมะ เป็นต้น

อื่น ๆ ไปดูในวิกิฯ ไทยป่ะ... ยังไม่จุใจก็ไปต่อวิกิฯ อิงลิชก็ได้ค่ะ

ซะกิ ชิมิซุ (Saki Shimizu)

อายุอานาม: สิบหกปี

ปัจจุบัน: เป็นแม่วง บ.ค. และศึกษาอยู่ ม. ๔

โมะโมะโกะ สึงุนะงะ (Momoko Tsugunaga)

อายุอานาม: สิบห้าปี

ปัจจุบัน: ศึกษาอยู่ ม. ๓

อื่น ๆ: แฟน ๆ ชาวไทยชอบเรียกว่า น้องปากแหลม, น้องท้อ (ชื่อน้องแกแปลว่า ลูกท้อ)

ชินะมิ โทะกุนะงะ (Chinami Tokunaga)

อื่น ๆ: หารูปน้องแกที่ดีกว่านี้มิได้แล้วอะ (เพราะขี้เกียจคุ้ย  ลันล้า )

มาซะ ซุโดะ (Maasa Sudou)

อื่น ๆ: แฟน ๆ ชาวไทยเรียก น้องซูโม่ (เพราะน้องแกล่ำบึ้กจริง ๆ)

มิยะบิ นะสึยะกิ (Miyabi Natsuyaki)

อื่น ๆ: คนนี้ล่ะ บรรดาโอตะคุทั้งญี่ปุ่นทั้งไทยบ้ากันนักแล

ยุรินะ คุมะอิ (Yurina Kumai)

อายุอานาม: สิบสี่ปี

ปัจจุบัน: ศึกษาอยู่ ม. ๒ l ส่วนสูง หนึ่งร้อยเจ็ดสิบแปดเซนติเมตร

อื่น ๆ: แฟนไทยเรียก น้องหมี (เพราะน้องแกหน้ากลม ๆ เหมือนหมี แถมนามสกุลแกยังแปลว่าหมีอีก),

น้องแตงโมน้อย (ก็หน้ากลมอะแหละ), ล่าสุดเรียก แพนเค้ก (เพราะน้องแกหน้าเหมือนแพนเค้กไทย-ในรูปอื่นอะนะ)

ริซะโกะ ซุงะยะ (Risako Sugaya)

อายุอานาม: สิบสามปี

ปัจจุบัน: ศึกษาอยู่ ม.๑

อื่น ๆ: แฟนไทยเรียก น้องรี่อั๋น เพราะน้องแกอวบอั๋นมากถึงมากที่สุด แม้จะแค่ ม. ๑ ก็ตาม

ไม่เชื่อก็ดูรูปข้างล่างสิคะ ไม่รู้ยุ่นมันเลี้ยงกันด้วยอะไร...

ถึงแม้จะตัวกะเปี๊ยกกันแค่นี้ แต่ฝีมือและประสบการณ์โชกโชน (กว่าไอ้ที่มาเลียนแบบในบ้านเรา) จริง ๆ ค่ะ

อีกอย่างคือ น้อง ๆ แกถ่ายชุดว่ายน้ำกันเป็นว่าเล่น

ต้องบอกก่อนว่า วัฒนธรรมญี่ปุ่นเนี่ย เขานิยมดูภาพดารานักร้องถ่ายแบบนี้กัน ซึ่งพวกดาราเองเมื่อถึงเวลา

ก็จะตัวสั่นที่จะไปถ่ายกันถ้วนหน้า (ซึ่งแฟน ๆ ในไทยอาจรับไม่ได้ เพราะน้อง ๆ แกเด็กมากถึงมากที่สุด)

นี่เป็นตัวอย่างสมุดภาพของน้อง ๆ บ.ค. ค่ะ

l l

จบข่าววันนี้~!

เข้ามาจู๋นี้ต้องกรี๊ดดดดด

งั้นกรี๊ดน้องหวาย แล้วกัน  ลันล้า

แอบอ้าง

ปล. ลิงค์รูปคุ้นๆ แฮะ  (อิอิ)

มิบิ ริซาโกะ กี๊ดๆๆๆๆๆ  นะนะนะ

แต่ในไทยไม่แน่ใจว่าใช่ มิยาบิคนนี้รึเปล่านะครับที่กี๊ดๆ กัน  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เข้ามาจู๋นี้ต้องกรี๊ดดดดด

งั้นกรี๊ดน้องหวาย แล้วกัน  ลันล้า

หวายขาใหญ่นะ  เอือม

แต่ผิวสวยค่ะ  หื่น

(จำได้ว่าคุณตาของน้องหวายเป็นสุนทรภรณ์เก่าเนี่ยแหละ)

สงสัยต้องฝากฮิโรชิซื้ออัลบั้มรูปถ่ายแบบชุดว่ายน้ำของน้องๆเค้ามาละ  หื่น หื่น หื่น

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

หวายขาใหญ่นะ  เอือม

แต่ผิวสวยค่ะ  หื่น

(จำได้ว่าคุณตาของน้องหวายเป็นสุนทรภรณ์เก่าเนี่ยแหละ)

ฮะ คุณชรินทร์ นันทนาคร ครับผม

ปล. อย่าว่าน้องหวายนะ
ใหญ่ที่ไหนแค่เตะทีตัวขาดสองท่อนเอง  ชิ
สงสัยต้องฝากฮิโรชิซื้ออัลบั้มรูปถ่ายแบบชุดว่ายน้ำของน้องๆเค้ามาละ  หื่น หื่น หื่น
2 เลยครับพี่ แยกน้ำให้ด้วยนะ  หื่น

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
2 เลยครับพี่ แยกน้ำให้ด้วยนะ  หื่น

ราคาหลายอยู่นะ หลักพันแน่นอนครับ สังเกตจากหนังสือถ่ายแบบของญี่ปุ่นที่ว่าขายในร้านหนังสือญี่ปุ่นในไทย รอให้ตาฮิโรชิออน msn ก่อน

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
เขาก็มีให้โหลดกันถมถั่วค่ะ... ไม่เห็นต้องยุ่งยากเลย~!

ป.ล. สมุดภาพญี่ปุ่นแบบนี้ จะแถมดีวีดีเบื้องหลังการถ่ายทำความยาวประมาณ ๕-๑๐ นาทีไว้ด้วยค่ะ

ป.ล.๒ ที่ให้โหลดเขาก็มีให้โหลดดีวีดีที่ว่านี้ด้วยแหละ

เขาก็มีให้โหลดกันถมถั่วค่ะ... ไม่เห็นต้องยุ่งยากเลย~!

ป.ล. สมุดภาพญี่ปุ่นแบบนี้ จะแถมดีวีดีเบื้องหลังการถ่ายทำความยาวประมาณ ๕-๑๐ นาทีไว้ด้วยค่ะ

ป.ล.๒ ที่ให้โหลดเขาก็มีให้โหลดดีวีดีที่ว่านี้ด้วยแหละ

อยากได้ของแท้ครับ มันได้อารมณ์รู้สึกที่ดีกว่า

เก็บไว้เป็นคอลเลคชั่นของสะสม  กรี๊ดดดดด

ถ้าชอบก็ไม่อยากโหลดนะ

อยากเก็บไว้เป็นคอลเลคชั่น

เอามานั่งลูบๆคลำๆได้ไม่เหมือนไฟล์ในเครื่อง ฮี่...

ห๊ะ! อะไรนะ!!!

เอาหน้าแนบ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15