หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: จะใช่คำสองคำนี้ยังไง  (อ่าน 28016 ครั้ง)
มั้ย มั๊ย

จริงๆ มันก็ผิดทั้งคู่แหละ แต่จะใช้ มีอะไรไหม  หมีโหด~

Today you , Tomorrow me.
ไม๊ ล่ะ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
หัวข้อกระจู๋อย่างงงเลย  ฮี่...
เอ่อ....รูป  เอ่อ ยังไงดีหล่ะ
หล่อมาก  กร๊าก

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
อรพิมพ์ เป็น กลายเป็น เป้น ทุกทีเลย  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

หมีลืมกด Shift  หมีโหด~

คำว่า สะใจ กับ ซะใจ นี่เห็นบ่อยจริงๆค่ะ
ไม่เข้าใจคนใช้จริงๆ  ง่ะ

แบบสะใจอะ สะใจ  โวย มันจะไปซะใจ ได้ยังไงฟะ ลองออกเสียงตามแล้วนึกอารมณ์ไม่ออก

Las Noches Rubicundior

ปลงซะใจ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไม่ลืมนะ แต่อรกดชิฟหลังกดไม้โทอ่ะ  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 กร๊าก

หมีโหด~

ปลงซะใจ  กรี๊ดดดดด
อี๋~

Las Noches Rubicundior
ปลงสะ ไม่ปลงจะเสียใจ
ปลงซะ ไม่ปลงจะเสียใจ
 ลันล้า

หมีลืมกด Shift  หมีโหด~

คำว่า สะใจ กับ ซะใจ นี่เห็นบ่อยจริงๆค่ะ
ไม่เข้าใจคนใช้จริงๆ  ง่ะ

แบบสะใจอะ สะใจ  โวย มันจะไปซะใจ ได้ยังไงฟะ ลองออกเสียงตามแล้วนึกอารมณ์ไม่ออก

ก็เพราะใช้แล้วมันซะใจไปอีกแบบ  โวย
ไม่ลืมนะ แต่อรกดชิฟหลังกดไม้โทอ่ะ  หมีโหด~

ผมเป็นอย่างบ่อยเลยอย่างคำว่า เว็บ ด้วย เป็น เว้บ ไม่งั๊นก็ เว็ย ทุกทีเลย

ที่ชอบพิมพ์ผิดก็จะเป็น  ้   ็  ย บ เนี่ยแล่ะครับ โคตรบ่อยเลย

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
อย่างหมอแมว ก็ เป็ฯ ตลอดเลย  หมีโหด~

หยี

กินรอบวง
เอ่อขอโทษนะครับ     ใช้ สองคำนี้อย่างไรครับ             รัก     นะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7