หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: อืมม์  (อ่าน 31587 ครั้ง)
งั้นผมหลวมแล้วกัน  เกย์แอบ

ไหนๆ ใครพิมพ์ผิดเหรอ หืม  ฮี่...

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ไม่รู้ คุณน้องเว็บมาสเตอร์ จะยังอยู่มั้ยนะครับ    ขออนุญาตแนะนำ ตามความรู้สึกนะ 
เผื่อมีขาจงขาจร เข้ามาแล้วสงสัยว่าพฤติกรรมแบบไหนจะเป็นที่รักหรือที่เกลียด ของเพื่อนๆที่นี่ 
 อย่างแรกเลย น้องเว็บมาสเตอร์ รู้มั้ยครับ  ว่าคุณสมบัติของผู้นำหรือเจ้าของเว็บ ที่จะได้รับความนิยม

ไม่ใช่แค่เพียง เนื้อหาในบอร์ดเท่านั้น  แต่มันรวมไปถึงคุณธรรมและการวางตัวด้วย 
วุฒิภาวะไม่ได้ตัดสินกันที่ อายุนะครับ โดยเฉพาะวัฒนธรรมของเว็บนี้  สาวกที่นี่ มีตั้งแต่อายุ 12 เลยนะครับ 

แปลกใจมั้ยครับ  น้องอายุต่ำกว่า 15 บางท่าน เรื่องสัมมาคารวะเยี่ยมมาก และก็ดูมีความรู้ ความสามารถที่ผู้ใหญ่
หลายๆคนรู้สึกได้โดยไม่ต้องป่าวประกาศ

อันนี้ขอแนะนำเป็นวิทยาทานตามความรู้สึกส่วนตัวละกันนะครับ
การที่จะโพสต์ หรือตั้งกระทู้ อะไร กรุณาระบุให้ชัดเจนอีกนิด เช่น ขอปลั๊กอิน โฟโต้ช๊อป  บอกแค่นี้  แล้วจะรู้มั้ยครับว่าตัวไหน
การแค่ขออย่างเดียว มันก็ทำให้คนอ่านรู้สึกไม่ดีแล้วครับ แล้วยิ่งมาใช้ภาษาในการขอแบบฮ้วนๆ แบบนี้ แล้ว ใครจะสามารถให้ได้
เพราะ ปลั๊กอินมันมีเป็นร้อยเป็นพัน อีกกระทู้นึง บอกว่าอยากทำโลโก้แฟลช   อืม  อยากแล้วไงครับ ต้องการอะไรจากโพสต์นั้นบ้าง
ถ้าเป็นแค่ประโยคบอกเล่า ก็คงได้แค่เพียงความคิดเห็น  รับฟัง เท่านั้นเอง   
แต่ถ้าให้แนะนำ  ว่าอยากทำจริงๆก็ให้คิดนิดนึงว่าจะทำอะไรคอนเซปต์อย่างไร ให้คนอ่านเขารู้สึกว่าอยากทำจริงๆ และก็มีไอเดียที่น่าสนใจ  เพื่อนๆสาวกที่นี่พร้อม ครับ ที่จะช่วยเหลือและแนะนำอย่างแน่นอน

อีกเรื่องหนึ่งที่ผมเห็นว่ามันไม่เหมาะสม ไม่ใช่ถูกหรือผิดแต่มันเป็น เหมาะหรือไม่เหมาะ

เช่นการใช้ชื่อว่าเว็บมาสเตอร์   คุณไม่ผิดหรอกครับถ้าจะใช้ชื่อว่าอะไรอย่างไร แต่เหมาะสมหรือไม่ มันอยุ่ที่ตัวคุณเองว่ารู้จักกาลเทศะมากแค่ไหน สมมติคุณเป็นกำนันหมู่บ้านหนึ่งแล้วไปบอกกลับคนของอีกหมู่บ้านหนึ่งว่าตนเองเป็นกำนัน จุดประสงค์ของเจตนาข้อเดียวที่คุณทำแบบนั้น คือการอยากให้คนหมู่บ้านอื่นรู้ว่าตูนี่แหละคือกำนัน  คุณรู้สึกมั้ยว่านี่คือการโอ้อวดและเป็นการไม่ให้เกียริต่อกำนันหมู่บ้านอื่น

ไม่รู้ว่า ที่เปรียบเทียบไปจะเข้าใจหรือเปล่านะครับ  เอาเป็นว่า  เมื่อไรที่คุณได้รับแต่งตั้งจาก รัฐบาลหรือกระทรวงไอซีที ว่าคุณคือเว็บมาสเตอร์แห่งชาติ  เมื่อนั้นผมจะไม่รู้สึกตะขิดตะขวางใจว่าทำไมคุณถึงใช้ชื่อว่าเว็บมาสเตอร์ไปบุกเว็บบอร์ดของคนอื่น

สุดท้ายนะครับ คือ โปรดเข้าใจนะครับ ผมไม่ได้เจาะจงบอกคุณเว็บมาสเตอร์  ผมพูดรวมๆหวังว่าจะเป็นประโยชน์แก่ขาจรคนอื่นๆ
ที่จะเอากรณีนี้ ไปใช้ประโยชน์ในการเข้ามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของสัมคมแห่งนี้ อย่างมีความสุขครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อุ๊ย จพส สวยพอดี กรี๊ดดดดด

(ห้วนๆ ครับ ไม่ใช่ฮ้วนๆ .. ดูสิ อ่านมาตั้งนานเลยฮาเลยเห็นมะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พอดีผมเมาอะครับ  เอือม

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
5555 ความรู้สึกเดียวกับแอนเลยครับ

สมแล้วที่เป็นจักรี  กร๊าก กร๊าก

จักกรี จริง ๆ

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
พี่จักรี กรี๊ดดดดด
ตอบซะหล่อเลย  กรี๊ดดดดด

พี่จักรีหล่อ  เกย์ออก
พี่เต่า คราวนี้ไม่บอกแมคเลยนะ โวย
พอดีผมเมาอะครับ  เอือม

มิน่า วันนี้สาระล้วนๆไม่มีมุข  กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ผมจะพิจารณาตัวเองครับ

โอเค..ปฏิบัติตามที่เขาบอกจะได้ไม่โดนด่า..
เฮ้อ...โดนด่าตั้งหลายคร้งทำไงดีฟ่ะเนี๊ย
พิจารณาแล้วแก้ไขด้วยครับ เจ๋ง
ขอโทษ ครับ ผม น่าจะเปลี่ยนจากกำนันเป็นผู้ใหญ่  เอือม

http://f0nt.com/forum/index.php?topic=5400.0
แอบอ้าง

กินรอบวง
 กร๊าก

แต่นี่จะอายุ 17 แล้วมั้งครับ ฮิ้ววว
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7