หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำภาพคนให้เหมือนการ์ตูน  (อ่าน 3745 ครั้ง)
 เกย์ออก คือว่าผมต้องกาทำโลโก้ที่มันเท่ห์..ๆๆๆๆอ่ะครับ
แล้วจะทำรูปภาพคนให้เป็นภาพการ์ตูนมากที่สุดอ่ะคับ
ต้องทำยังไงครับพอมีเทคนิคหรือว่าโปรแกรมเด็ด ๆ ใช้ป่าวคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.พ. 2008, 11:53 น. โดย เว็บมาสเตอร์ » บันทึกการเข้า

โอเค..ปฏิบัติตามที่เขาบอกจะได้ไม่โดนด่า..
เฮ้อ...โดนด่าตั้งหลายคร้งทำไงดีฟ่ะเนี๊ย
เห็นเพื่อนผมใช้ flash mx ทำครับ อิมพอร์ตภาพคนเข้ามา ย่อหรือขยายภาพนั้นให้มีขนาดเท่าที่ต้องการ
เพื่อใช้เป็นตัวอย่าง แล้วสร้างเลเยอร์ทับ แล้วค่อยลากเส้นตามใบหน้าของตัวอย่าง
แต่ไม่เอาให้เหมือนหมดนะ เพราะถ้าจะทำการ์ตูนก็ดึงลักษณะเด่นของหน้าแต่ละคนออกมา

แค่นี้แหละมั๊ง

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
หน้า: [1]