หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 36

ผู้เขียน หัวข้อ: หนุ่มจีบสาว สาวจีบหนุ่ม  (อ่าน 180960 ครั้ง)
พี่ว่า ช่ำชองนะกิ้ว กร๊าก
ชมนะเนี่ย

บวกให้ทุกคนเลยฮ่า กรี๊ดดดดด

ใช่ซี้~ 

แต่ไอ้ช่วงที่บูม มากๆเนี่ยคือช่วงซักม. สี่ โคตรอ้วนเล๊ยยยยย  ถ้าเอารูปมาให้ดูนี่จำกิ้วไม่ได้เลยนะ  กร๊าก
คืออารมณ์คุยจนสายไหม้เนี่ย ซึ้งเลยนะ วันนึงต่อกันเป็นคอลเซ็นเตอร์เลยนะ  หกเจ็ดคน  คือช่วงนั้นหน่ะเพิ่งเริ่มเป็นสาว คือผมเพิ่งยาว
ก็เลยสนุกๆ ร่าเริงดี แต่ที่คุยเยอะๆนี่ ไม่มีแฟนนะ กิ้วคุยเฉยๆหมด ไม่ไปข้างนอกด้วยนะ คุยอย่างเดียว
ถ้าจะไปไหนด้วยเนี่ยต้องรอเวลาก่อน  กร๊าก นึกๆดูก็สนุกดี  ตอนนี้เป็นแม่แล้ว ไม่มีโอกาสเล่นแล้ว

แต่กิ้วบอกทุคนนะถ้าวันไหนกิ้วตกลงจะคบกะใครจริงๆ กิ้วเลิกคุยด้วยนะ แข่งกันเอาเอง  กร๊าก
แต่ที่กิ้วเลวก็คือ กิ้วมีเลือกของกิ้วไว้อยู่แล้วคนเดียว คนอื่นคุยเฉยๆ ที่คุยกะคนอื่นไปด้วยเนี่ย ก็เพราะว่าอิตาคนที่เลือกไว้เนี่ย มันยังไม่ยอมบอกซักทีว่าชอบกิ้วรึเปล่า  ไม่แสดงอาการอะไรเลยนะ  แต่เสือกไปต่อยกะเพื่อนตัวเอง(กิ้วเพิ่งมารู้ทีหลัง)
จริงๆออกไปเที่ยวกะผู้ชายคนแรกก็แฟนเก่านี่แหละ  เกย์ออก
คนอื่นอ่ะหลอกแดก เค้าเฉยๆ  กร๊าก
แต่กิ้วคุยกะใครบ้างทำอะไรกะใครบ้างแม่รู้หมดเลยนะกิ้วเล่าแม่ฟังหมด ยกเว้นตาเอกเนี่ยแหละแอบแม่มี  กร๊าก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~

- ผู้ชายเวลาพึงใจแม่นางใดสักคน จะมีวิธีจีบกันยังไงบ้าง
  ประการแรก หาเรื่องให้ไปเจอให้เห็นหน้าบ่อยๆก่อน
ต่อมาก็หาเรื่องไปคุย ทั้งเจ้าตัวเองและเพื่อนเจ้าตัวเลย ยังไม่ขอเบอร์นะ เจอก็ทักบ่อยๆ คุยบ่อยๆ เข้าไว้
แล้วค่อยหาเบอร์มาโทรไปสานสัมพันธ์ แล้วรอลุ้นผลระยะที่ได้เบอร์มาแล้ว
อาจจะมีชวนไปนู่นนี่ก่อน ยังไม่ไปดูหนังกินข้าวนะ ดูรสนิยม ความเข้ากันได้ก่อนด้วย
แล้วค่อยไปดูหนัง ฟังเพลง กินข้าว กัน ถึงตอนนั้นก็โอเคแล้วล่ะมั๊ง

จำวันเกิด วันครบรอบต่างๆ เอาดอกไม้ไปให้ เซอไพรส์บ้างเป็นครั้งคราว
(เคยซื้อกุหลายช่อใหญ่ขึ้นบีทีเอสไปเซอไพรด้วยนะ เนื่องในโอกาศวันพฤหัสแห่งชาติ  ยิ้มน่ารัก )
บางทีก็เคยเดินผ่านร้านดอกไม้ก็แวะไปซื้อมาให้เลยอะไรอย่างนี้

ปล.วิธีนี้อาจจะใช้เวลานาน ขึ้นอยู่กับความสามารถและความหน้าด้านของแต่ละบุคคลในการรุกเข้าประชิดเจ้าตัว

- คิดว่าระหว่างการกระทำกับคำพูด อะไรสำคัญกว่าคะ
  คิดว่าการกระทำนะ เพราะคำพูดนั่นเราถามไปเค้า หรือว่าเค้าจะบอกมา ก็คงเป็นเรื่องที่เราอยากฟังอยู่ีดี  หมีโหด~
แต่พอคบไปแล้วก็ต้องคุยกันก่อนอยู่ดีแหละว่าอะไรคือพอดีของแต่ละคน

ช่วงโปรโมชั่นไงที่ทุกอย่างดูโอเคไปหมด
ต้องรอหลังหมดโปรฯตอนนั้นเดี่ยวก็ลายออก
แล้วจะรู้กันว่าใครเ็ป็้นยังไง  ฮิ้ววว

จำวันเกิด วันครบรอบต่างๆ เอาดอกไม้ไปให้ เซอไพรส์บ้างเป็นครั้งคราว
(เคยซื้อกุหลายช่อใหญ่ขึ้นบีทีเอสไปเซอไพรด้วยนะ เนื่องในโอกาศวันพฤหัสแห่งชาติ  ยิ้มน่ารัก )
บางทีก็เคยเดินผ่านร้านดอกไม้ก็แวะไปซื้อมาให้เลยอะไรอย่างนี้

เคยเหมือนกันดอกไม้เนี่ย ให้แฟนเก่า ซื้อดอกลิลลี่ช่อใหญ่จากบางนา
ขึ้นรถไปให้แฟนที่ ม.รังสิต ถึงหน้าห้องเรียนเค้าเลย (มานึกตอนนี้ก็ทำไปได้นะตรู) กร๊าก
ลืมบอกครับ การกระทำบางทีก็ใช่ว่าจะเชื่อได้ทั้งหมดครับ
ส่วนคำพูดเนี่ยอย่าไปเชื่อเลย

ถ้าเดือนจะตัดสินใจ อยากแนะนำว่า ดูผู้ชายที่เป็นตัวของตัวเองเวลาอยู่กับเราครับ แล้วพิจารณาว่าชอบแบบนั้นรึเปล่า
จะได้ไม่มีปัญหาเรื่อง ตอนจีบดีใจหาย คบกันไปก็ทำให้น้อยลง

เข้าใจป่าวหว่า?

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เข้าใจจ้ะ  ยิ้มน่ารัก

เห็นด้วยกะบวบเรื่องการตัดสินใจ สู้ๆ น้องเดือน  หมีโหด~
เคยมีคนเอากุหลาบมาให้วาเลนไทน์ ในห้องเรียนด้วย ปลื้มมม  ปลื้ม

จริงๆโรงเรียนกิ้วเค้าห้ามฝึกสอนมีสัมพันธ์สวาทกะเด็กนักเรียนนะ  กร๊าก
กิ้วนี่ซิ่วไปสามสี่คน จนปีต่อมาเค้าไม่เอาฝึกสอนมาที่โรงเรียนจนอีกเลยจนตอนนี้    กร๊าก
ก็เค้ามาจีบหนูเองหนูไม่เกี่ยว  ชิ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เหตุผลที่เดือนคิดว่าคำพูดก็สำคัญพอๆ กะการกระทำนะคะ

เพราะมีผู้ชายคนนึงที่เดือนชอบ
เพราะเค้าตรงไทป์เราหลายอย่าง (อ่านบล็อกคุณก๋องมา เค้าบอกว่าไม่ใช้คำว่าสเปก ให้ใช้คำว่าไทป์แทน)

ก็ จีบ กร๊าก (เขินว่ะ)
โทรศัพท์ไปคุยด้วย
ไม่ได้คุยจีบ คืออยากรู้จักกันก่อน
เพราะตอนนั้นอยู่คนละห้องกัน ไม่ได้รู้จักนิสัยใจคอไรงี้ไง

เค้าก็คุยกะเราดีนะ
ตอนนั้นก็เจอกันบ่อย (คือเดือนก็หาทางเจอด้วยแหละ)
ตอนนั้นบ้ามากถึงขนาดมาเขียนไดอารี่ทุกวัน ระบายความสับสนในใจ
วันนี้เค้าทำอย่างงี้ เค้าคิดอะไรกะเราป่าววะ

เช่น
วาเลนไทน์ เค้าก็ให้ของ
เวลาเรางอน เค้าก็ง้อ
มาขอให้สอนภาษาอังกฤษให้
แบล็บๆๆๆๆ หมีโหด~

ตอนนั้นรู้สึกว่าตัวเองไม่ไหวแล้ว
แบบ ชอบนะ แต่ให้ไปบอกว่า ชั้นชอบแก ก็ไม่เอาอ้ะ เราเป็นผู้หญิงนะ
ตอนขึ้นมอปลายแล้วอยู่ห้องเดียวกันก็เลยไม่คุยด้วย กะว่าให้ความรู้สึกชอบๆ มันหมดไปก่อน

มันโกรธ มาหาเรื่องใหญ่เลย จนอาจารย์ต้องเรียกไปด่าทั้งคู่ โวย
แล้วสุดท้ายก็เป็นเพื่อนกัน
เดือนเลิกชอบมันไวมากทั้งๆ ที่ก่อนหน้านั้นก็อยู่ในช่วงชอบมาเป็นปีๆ

จนคิดว่าจริงๆ เราอาจจะไม่ได้ชอบมันก็ได้
ก็แค่สมองบอกว่า มันตรงไทป์ของเรา หมีโหด~

เดือนก็ไม่รู้ว่ามันชอบเดือนมั้ยนะ
แต่ถ้าไม่มีใจแล้วมาทำงี้ไมวะ โวย
แล้วมันก็ไปบอกเพื่อนว่า มันไม่ได้คิดไรกะเดือน หน้ามึน
ทั้งๆ ที่มีอาการตั้งเยอะตั้งแยะเนี่ยนะ
จะบอกว่าเอาไว้ใช้งาน เอาไว้ปรึกษาเรียน
คนอื่นมันก็มีไรงี้ไง หมีโหด~ (มันเนื้อหอมน่ะ เอือม)

เพราะงั้นต่อจากนั้นเป็นต้นมา
เดือนไม่กล้าคิดว่า เวลาที่ผู้ชายมาทำดีด้วย เค้าจะมามีใจหรือมาจีบอะไรแหละ
คือที่เล่าๆ ไปโพสต์บนๆ ก็คิดว่าเค้าน่าจะจีบ แต่ไม่กล้าฟันธงหรอกนะ

นี่มันเศร้าจริงๆ นะ
คือหลังจากนั้นมาก็มีผู้ชายคนนึง ที่เดือนก็ชอบเค้าอีก
มันเป็นพวกไม่ค่อยสนิทกะผู้หญิง
แล้วเดือนก็เป็นพวกบ้าๆ ไง
คือไม่ได้งุงิ หรือพูดกะผู้ชายแบบผู้หญิงพูด (พอเข้าใจป้ะเนี่ย เดือนก็งงๆ เหมือนกัน ง่ะ)

เราก็สนิทกัน ตอนนั้นนะ
มันใจดีกะเดือนมากอ่ะ
ใจดีแบบที่ กะคนอื่นมันก็ไม่ได้ทำงี้
เพื่อนคนอื่นเค้าก็พูดไง

แต่เดือนก็ไม่กล้าคิดว่ามันชอบเดือน
เพราะว่ามันหน้าตาดีมาก เก่งมาก รวยด้วย
มันจะมาสนใจคนแบบเดือนได้ไง

เดือนก็เลยทำอะไรที่มันงี่เง่าลงไป จนเราไม่ได้คุยกัน

ที่แย่ที่สุดคือ เดือนเพิ่งมารู้ตัวว่า เดือนคิดถึงมันขนาดนี้ง่ะ
แย่ชะมัดเลย ฮือๆ~

ป.ล. เดือนเข้าใจพี่บวบนะ
แต่ว่า มีคำพูดประกอบว่าที่ชั้นทำแบบนี้เพราะชั้นรู้สึกดีๆ กะแก
มันก็น่าจะดีด้วยนะ เศร้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
สมกับใกล้วันแห่งความรักจริงๆแหะ   มีแต่จู๋แห่งความรักทั้งนั้น    นี่มันกระจู๋หรือโบแดงกันแน่เนี่ย   ทำไมมันแสลงใจอย่างนี้ละ  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้า "ไม่ถนัด" จะทำ ต่อไปจะลำบากครับ
(ตอนแรกจะใช้คำว่า "ฝืน" แต่ก็คิดว่าไม่ใช่

ผู้ชายที่ไหนเวลาชอบใครก็ทำดีเกินปกติทั้งนั้นแหละ (ตูก็เป็น)

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
บวบ นี่ กูรู แฮะ (อิอิ)

ตูไม่เป็น พอดีเป็นคนเสมอต้นเสมอปลาย  อืมมมมห์
แต่เดือนก็ไม่กล้าคิดว่ามันชอบเดือน
เพราะว่ามันหน้าตาดีมาก เก่งมาก รวยด้วย
มันจะมาสนใจคนแบบเดือนได้ไง
ห้ามคิดแบบนี้เลยนะ หมีโหด~

หน้าตาดีแล้วไง เก่งแล้วไง รวยก็แล้วไง
ชั้นสวย ชั้นดี เค้าเลยมาีจีบ
 เกย์แอบ
คนซื่อๆ อย่างผม
มาเอาความรู้ จาก บวบ  ยิ้มน่ารัก

สมกับใกล้วันแห่งความรักจริงๆแหะ   มีแต่จู๋แห่งความรักทั้งนั้น    นี่มันกระจู๋หรือโบแดงกันแน่เนี่ย   ทำไมมันแสลงใจอย่างนี้ละ  หมีโหด~
ม่ายๆ
อันนี้มันมีเหตุนะ จริงๆ อยากตั้งมานานแล้วด้วย ชิ

แต่มันใจดีนี่ไม่ใช่ทำดีแบบ ทำดีแบบที่พี่บวบว่าจริงๆ นะ
คิดถึงจังเลยง่ะ ฮือๆ~
มอมเหล้ามันแล้วพาไปปล้ำดีมะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผม ไม่ง้อผู้หญิงครับ   จะชอบก็ชอบไม่ชอบก็ไม่ต้องชอบ

ผมโกหก   ฮือๆ~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 36