หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งชื่อร้าน NET  (อ่าน 47441 ครั้ง)
ขอบคุณทุกท่านครับ

เสนอชื่อเค้าไปแล้วรอตัดสินใจอีกทีครับ  ไหว้
(สาธุอย่าเรื่องมากเลยนะ)

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ประมาณว่า  ได้โปรดเถอะ  ใช่มั้ยครับ  งง

แปลว่า "ฝากด้วยนะครับ"  "รบกวนแล้วครับ"
คือไม่ถึงกับขอร้องครับพี่จักรี แต่เป็นคำกล่าวที่แสดงถึงความเกรงใจ อ่อนน้อมถ่อมตน
ประมาณนั้น ที่เห็นบ่อย คือหลังจากแนะนำตัวแล้วจะพูดต่อท้ายครับ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
อ้าวเหรอ ผมไม่รุ้ความหมาย  เวลาผมพูดที่ร้าน ตอนส่งอาหารให้พนักงานไปเสิร์ฟเนี่ย  ผมจะ  พูด แล้วทำหน้า  แบบประมาณว่า  เฮ้ย!! มารับไปซิ (ไม่ได้บ่งบอกถึงความเกรงใจในการเรียกใช้เลยใช่มั้ยครับ)   กร๊าก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
พี่จักรี ออกแนวเจ้าของร้านแล้วครับนี่ กร๊าก

because we always.....expecting
Nippon Ainiyuyo

~~~!3esTz+!3aDz=
คือมาบอกว่า

เสนอชื่อ+ร่างแบบโลโก้ไปแล้วเค้าไม่เอาครับ เปลี่ยนใจเฉยๆ
ดันไปเออออกับแฟนแกแทน
ชื่อร้าน สปีดnet  หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~

บ้านนอกมาก . . . ขอให้เจริญรุ่งเรื่องนะครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เอาเถอะๆ ขำๆกันไป กร๊าก

คือมาบอกว่า

เสนอชื่อ+ร่างแบบโลโก้ไปแล้วเค้าไม่เอาครับ เปลี่ยนใจเฉยๆ
ชื่อร้าน สปีดnet  หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~

บ้านนอกมาก . . . ขอให้เจริญรุ่งเรื่องนะครับ
กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เป็นงั้นไป แต่ สปีดเน็ตนี่มันชื่อคุ้น ๆ นะ เหอ ๆ ๆ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2008, 12:44 น. โดย neokizza » บันทึกการเข้า

๐ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิต๐แต่ความรักทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด๐
คือมาบอกว่า

ปลื้ม   กร๊าก
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]