หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 19

ผู้เขียน หัวข้อ: โคตรเกรียน ปะทะคอลเซ็นเตอร์ระห่ำ  (อ่าน 102664 ครั้ง)
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6264570/T6264570.html
PANTIP.COM : T6264570 เสียงบันทึกเอ้ คุยกับโอเปอเรเตอร์ค่ายหนึ่ง ลองฟังกันดู สงสารจริงๆ []

แอบอ้าง
เสียงบันทึกเอ้ คุยกับโอเปอเรเตอร์ค่ายหนึ่ง ลองฟังกันดู สงสารจริงๆ

เผอญได้ไฟล์นี้มา.. ลองฟังกันดู..
(เนื่องจากไฟล์ใหญ่เกิน 150K ก็เลยอัพใส่ที่นี่ไม่ได้)

http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1201111181.89172_Complain.wav&mime=audio/wav
หรือ
http://gum.thaiddns.com/pub/Complain.zip

(เป็นไฟล์เดียวกันนะครับ ไม่ต้องโหลดทุกที่)

เป็น บันทึกเสียงของลูกค้าที่โทรไป complain กับโอเปอเรเตอร์ของผู้ให้บริการโทรศัพท์รายหนึ่ง ฟังแล้วเห็นใจแล้วก็สงสารพนักงานมากๆ ครับ

ถ้าคุณเป็นโอเปอเรเตอร์ในสถานการณ์อย่างนี้ คุณจะทำอย่างไร ??
ลองฟังดูครับ

* แก้ไขครั้งที่ 1 แก้ลิงค์เสีย
* แก้ไขครั้งที่ 2 แก้ url

แก้ไขเมื่อ 24 ม.ค. 51 01:10:30

แก้ไขเมื่อ 24 ม.ค. 51 01:06:40

จากคุณ : G.Arsenide - [ 24 ม.ค. 51 01:05:15 ]

เข้าใจว่าอีกสักพักกระทู้ก็จะโดนลบเหมือนกระทู้อื่นๆ ที่เป็นเรื่องเดียวกันเมื่อไม่นานมานี้
เรื่องมีอยู่ว่าตะกี้เพื่อนบักปิงส่งไฟล์เสียงมา
เป็นโอเปอเรเตอร์ดีแทคกำลังคุยกับลูกค้าที่โทรเข้ามาร้องเรียน
ฟังๆ ไปก็ยิ่งรู้สึกคันครับ คันง่ามมือง่ามตีนมากๆ ไม่รู้จะทำยังไงดี ได้แต่ถอนหายใจ

แม่งเอ๊ย นี่มันเกินคำว่าเกรียนไปหลายขุมแล้วนะ  3cษ โวย A>E

ฟังๆ ไปก็รู้สึกอยากรู้ที่มาที่ไปของคลิปเสียงนี้ เลยลองกูเกิ้ลดู
ก็พบว่ากระทู้พันทิปที่มีเนื้อหาแบบนี้ได้ถูกลบไปหมดแล้วทั้งๆ ที่เป็นกระทู้ใหม่ด้วยล่ะ
ก็เลยคิดว่าไม่น่าจะละโว้นะ เพราะมันยังสดๆ อยู่ (เหงื่อแตกพลั่ก)

เอ้า อัปไว้อีกที่นึงละ - DTAC.wav

ป.ล.
นึกภาพพนักงานคอลเซ็นเตอร์คนดังกล่าว น่าจะหน้าตาประมาณนี้
ฟังแล้วอยากใช้ดีแทคขึ้นมาทันที

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ว่าแล้วว่าลืมอะไร ลืมเอาไฟล์ไอต้นเกรียนมาให้ฟังนี้เองงงง

เอเป็นคอลเซ็นเตอร์ด่าแม่มไปแล้วนะนั่น   3cษ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ฟังแล้วครับ   ยิ้มน่ารัก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ฟังแล้วสงสารพนักงานจริงๆ ครับ เสียงสั่นๆ เหมือนจะเกือบร้องไห้ด้วยนะ
เอ่อ 3cษ โวย 3cษ

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
กำลังฟังอยู่ค่ะ
สงสารเธอมากเลย
เป็นอรอรร้องไห้ไปแล้ว
แต่ว่าเธอเสียงสั่นๆด้วย น่าสงสาร แต่ควบคุมอารมณ์ดีจริงๆ

ไอ้บ้าเอ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ระบายอารมณ์ไรฟะ  โวย โวย โวย โวย

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เกรียนมาก  โวย

พนักงานควบคุมตัวเองดีมาก  โวย

โทรไปด่าเลย มีเบอร์คุณต้นไรนั่นแล้ว  โวย โวย โวย

ผมว่า  พนักงานเก่งนะครับ     แต่จริงๆแล้ว ผมก็หงุดหงิดกับบริการ ของดีแทค อยู่หลายครั้งเหมือนกันนะ  บางครั้งการประชาสัมพันหรืออะไรเนี่ย ก็ดูเหมือนจะโกหกกันอย่างไรก็ไม่รุ้ ไม่รู้ว่า ais หรือที่อื่น เป็นหรือเปล่า  แต่คุณเอ้ นี่เหี้ยจริงๆครับ  (กรุณาใช้คำที่สุภาพนะคะ) หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
รู้สึกได้อย่างว่าพนักงานคนนั้นควบคุมอารมณ์ได้ดีมากๆ เลย
การอยู่หน่วยที่ต้องรับแจ้งเรื่องร้องเรียนนี่ต้องใจเย็นเป็นน้ำแข็งเลยนะครับ

ว่าแต่คอลเซ็นเตอร์นี่เขาบันทึกเสียงคนที่โทรเข้าแบบนี้ตลอดเลยเหรอ ง่ะ

//ตัดหน้ากันสนุกเลย เดี๋ยวปั๊ดร้องเรียน โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใจเย็นๆครับคุณแอน  ผมขออนุญาตเรียนชี้แจงได้มั้ยครับ

คุณเอ้โคตรเจ๋งเลย นับถือมากๆครับ

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ขนาดเค้าคุยกันเอง 2 คน เค้ายังพูดกันน่าร๊ากกน่ารัก

เป็นอรก็คง

"พี่ หนูไม่ไหวแล้ว ไอ้เวลนี่มันบ้าาา มันมาด่าหนูฉอดๆๆๆ โฮกกก(เอามือทุบเอก)"

หมีโหด~

ใจเย็นๆครับคุณแอน  ผมขออนุญาตเรียนชี้แจงได้มั้ยครับ

เชิญครับ อืมมมมห์

อ้าว ตัดมุกกันเห็นๆ เป็นไงล่ะ อ้าว อ้าว อ้าวววววว

ผมจบปริญญาตรีนะครับ ผมไม่เข้าใจคำว่า ตัดมุก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 19