หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: 3 ปีกับเว็บ F0NT.COM  (อ่าน 35239 ครั้ง)
ในฐานะคนที่อยู่กันมาอย่างยาวนาน และเป็นคนๆนึงที่อยู่ในฉากเ้ริ่มเรื่องของเว็บๆนี้

ถึงแม้ระยะหลังจะห่างเหินจากการปั่นไปบ้าง ด้วยหน้าที่การงานและบางสิ่งบางอย่าง
แต่ก็จะยังคงคอยติดตามการพัฒนาและความเติบโตต่อไปครับ

สุดท้ายก็ขออวยพรให้ชาวฟ๐นต์ทุกคนมีแต่ความสุขและสันติครับ
ปะ ไปเม็ดติ้งกันห้าโอ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
จำบ่ได้ว่าอยู่มานานต๊ะใด

รู้แต่ติดหัวปักหัวปำ ใช้เป็นแหล่งข่าวและที่อยู่ยามดึกตลอด
ขนาดไปฝึกภาค รด ยังเจอคนในบอร์ดเลย 555 (earth อะไรนี่แหละ)

บางช่วงหนีไม่ โลจิ้น แต่ก็ยังปั่นไม่เลิก

เอิ้ว...
ว้าว 3 ปีแล้ว (พอดีชอบเลข 3 หน้านี้ก็หน้า 3)

รู้สึกดีที่ได้รู้จักกับที่นี่มาปีกว่าๆี่ครับ

มีแอบจีบกันด้วย คริคริ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เพิ่งอยู่มา 2 เดือนแต่ก็ติดซะแล้วล่ะ
สุขสันต์วันเกิดนะเว็บฟ๐นต์
ขอให้จำเริญๆ ไหว้

ขอบคุณชาวฟอนต์ทุกท่านครับ
เรื่องเซอไพรซ์ของผมมาถึงแล้วครับ อยู่ที่โพสต์นี่นะครับ

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,11142.msg790890.html#msg790890

ขอบคุณจริงๆครับ ไหว้

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ทำไมจำกันได้แม่นว่าสมัครตอนไหนล่ะ ผมจำไม่ได้สักนิด รู้แต่ประมาณเดือนตุลา ปี ๒๕๔๘ เพราะการ์ตูนเรื่องป้ายรถเมล์ ตามมาอ่านในฟอนต์จนไม่ได้อ่านหนังสือสอบเลยล่ะ  แล้วก็หยุดไปพักนึง แล้วก็เข้ามา แล้วก็หยุดไปพักนึง แล้วก็เข้ามา ร่ำๆว่าจะหยุดไปอีกพักนึงแล้วค่อยเข้ามาใหม่  เล่นฟอนต์ทุกวันเหมือนกินไวน์ไม่ได้บ่ม  เวลาหายไปนานๆแล้วกลับมาใหม่เนี๊ยะ  เหมือนเปิดไวน์หมักบ่มชั้นดี พอเข้าปากจะแปลกใจเล็กน้อยว่าส่วนผสมใหม่ๆมันหมักได้ที่ดีจริงๆ 

สรุปแล้วเข้าๆหายๆเนี๊ยะ มาแต่ละครั้งบรรยากาศฟอนต์เปลี่ยนไปเสมอเลย ลันล้า

สาวกที่ผมจำได้แต่ไม่อยู่แล้วคือน้องจานวี  ตอนนี้น้องเขาไปไหนแล้วครับ ฮือๆ~

โล่ง
ผมคุ้ยประวัติดูครับ หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
3 ขวบ กำลังเป็นเด็กน่ารักน่าเตะ  ปลื้ม

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ตูว่าอย่างหลัง    กร๊าก

อืมมมมห์  นัทเพิ่งเข้ามาเมื่อปีที่แล้วเองนะคะ 

เลวยั้นเงา
สวัสดีครับ

ผมเป็นสมาชิกตั้งแต่เที่ยงวันเสาร์ 15 ก.ค. 2006

รวมเวลาตอนนี้ก็ประมาณปีกว่า

แต่ก่อนผมเป็นเด็กใหม่ ไม่รู้เรื่องเอา NOD32 มาแจกเพื่อนๆ
ตอนนี้รู้แล้วครับว่าคนที่นี่เขาเป็นคนยังไง

รู้จักแรกก็ตอนที่ผมถามเว็บโหลดฟอนต์จากพี่
และก็เข้าผิด งงมาก ทำไมเว็บมันเป็นภาษาอังกฤษ

สุดท้ายก็เข้ามาโหลด และเห็นฟอรั่ม กะจะทำฟอนต์ให้เป็นว่าจะมาถาม
แต่เข้ามาจริงๆก็ผิดจุดประสงค์ไปแล้วครับ

ไม่มีอะไรทำก็มาปั่นที่นี่ครับ

๓ ปีแล้ว เย่ๆ  เจ๋ง

สวัสดีครับ ผมสัมครเป็นสมาชิกตอน 01 ก.ค. 2007 รวมๆแล้วก็เพิ่งไม่กี่เดือนเอง  ฮิ้ววว
แต่จริงๆผมเป็ขาจรอ่านอยู่นานแล้วเหมือนกัน จำได้ว่าวันั้น ฟอนต์ agara ดัล ออกพอดี
ตามลิงค์พี่แอนมาจากเว็บไหนซักที่ เหมือนจะมาจาก tfd ไป innnnn.com จำไม่ค่อยได้
เพราะคิดว่าคนอะไรชื่อแปลกดี เลยเข้ามมาอ่านบ้าง ไม่อ่านบ้างจนสมัครเป็นสาวก  คริคริ
เดี๋ยวนี้เหมือนเสพติด เข้ามาอัพเดทข่าวที่นี่ตลอด ไปที่นี่ไหนก็ต้องเข้ามาดูว่ามีอะไรใหม่ๆ

ถึงตอนนี้จะไม่เกร็งเหมือนตอนแรกๆ แต่ก็ไม่เครียดเท่าไหร่ สนุกดี  เจ๋ง

อัยย์ นะคะ

วันที่สมัครสาวก:  27 ก.ค. 2007, 20:06 น.

เข้ามาโหลดฟอนต์ นานเเล้วละ

แล้วก็ไปอ่าน blog ของพี่แอน

ว่าง ๆ เล่นคอม แล้วไม่ค่อยมีคนคุยด้วย

เลยมาสมัคร บอร์ด

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
สวัสดีค่ะ  ลันล้า

สมัครเป็นสมาชิกอย่างเป็นทางการ ในวันที่ 1  ธ.ค. 2007 ค่ะ ก่อนหน้านั้นไม่เคยรู้ว่าเว็บนี้มีมาก่อนในโลกค่ะ

แต่ด้วยเหตุผลที่ต้องการโหลดฟอนต์มาใช้งาน จึงค้นในกูเกิ้ล จากนั้นเป็นขั้นตอนดังต่อไปนี้ค่ะ

-  โหลดฟอนต์ใช้งาน  เปิดดูส่วนต่าง ๆ ของเว็บตามมารยาท  ยิ้มน่ารัก ( แหม..จะให้กอบโกยแล้วสะบัดผ้าหนี ก็ดูจะเกินไปนิด )
          -  เข้ามาอ่านในฟอนต์ฟอรั่ม  นั่งหัวเราะคิกคักขำขันอยู่นาน
          -  เข้ามาอ่านซ้ำอีกครั้ง  ทีนี้ฟงฟอนต์ไม่ได้โหลด ตั้งใจอ่านอย่างเดียว
          -  ตัดสินใจสมัครสมาชิก  แนะนำตัว >> เผยผิว  ( ทำทุกอย่างตามขั้นตอน )         
          -  จากนั้นก็เข้าสู่ระยะเสพติด  เปิดดูทุกวัน วันละหลายรอบ ( ตามแต่เวลาและโอกาสจะอำนวย )
          -  ในที่สุดก็ถึงวันนี้

ตั้งคำถามกับตัวเองว่า เหตุใดจึงได้ติดบอร์ดนี้นัก ทั้งที่ก่อนหน้านี้ เป็นผู้ใช้อินเตอร์เน็ทแบบจับฉ่าย ไม่เคยติดบอร์ดไหนมาก่อน

และแทบไม่เคยอ่านด้วย  อาจเพราะเสน่ห์แปลก ๆ ของที่นี่กระมัง  มีความรู้สึกว่าทุกคนแสดงความเป็นตัวตนอันชัดเจนของตนออกมา

ภายใต้พื้นที่อันมีขอบเขตซึ่งเจ้าตัวเท่านั้นเป็นผู้กำหนดเอง ร่วมกับสาวกทั้งหลาย 

ทุกครั้งที่เข้ามาอ่าน  จะรู้สึกเหมือนกำลังดูละครเรื่องหนึ่ง    ที่ตัวละครแต่ละตัวเป็นตัวกลม

หมุนเวียนเปลี่ยนผันไปตามอารมณ์ในแต่ละวัน คาดเดาไม่ได้ ขึ้นอยู่กับสภาพความชื้นและบรรยากาศ

ความสนุกมันอยู่ตรงนี้แหละ!!

ปัจจิ๋มลิขิต 1 เด็กสามขวบ!! พัฒนาการคงเป็นไปอย่างรวดเร็ว น่าติดตาม เอาเป็นว่า ป้าจะคอยเอาใจช่วยค่ะ
ปัจจิ๋มลิขิต 2 อีกอย่างค่ะ ชอบเวลามีคำเตือนสุดฮาขึ้น เช่น กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย
                 ครั้งแรกที่ขึ้น อึ้ง ๆ บวก ฮา ประมาณว่า เฮ้ย!! เล่นกันงี้เลยเหรอ  กร๊าก
คำว่า ช้าไปแล้วต๋อย นี่โบราณมากเลยนะครับ กร๊าก
พอดีหาคำวัยรุ่นๆ มาใช้ไม่ได้ เลยเอาต๋อยไปก่อน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8