หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: 3 ปีกับเว็บ F0NT.COM  (อ่าน 35245 ครั้ง)
แปะก่อน เดี๋ยวค่อยมายาวๆ

3ปีแล้ว มีตติ้ง 4 ล่ะครับ กร๊าก

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
โอ้ว 3 ปี แล้ว เร็วมาก

ขอบคุณมากครับเว็บนี้
อยู่มา 3 ปีแล้ว
นี่ถ้าไม่เจอเว็บฟ๐นต์ ก็ไม่รู้ว่า 3 ปีที่ผ่านมา 3 จะเป็นอะไำรยังไงเหมือนกัน
อยู่มาเกือบ 3 ปีแล้ว ยิ้มน่ารัก

ไม่นึกว่าจะอยู่ได้ยาวนานขนาดนี้

เว็บฟอนต์สอนผมหลายอย่างมากๆ
รวมทั้งการใช้ชีวิตในอินเตอร์เน็ตครับ

3 ปี แล้ว ... เร็วจัง
แฮปปี้เบิร์ดเดย์ ครับ  อวัยวะ

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
อีกไม่นาน ก็อยู่มาครบ 2 ปีแล้วครับ

จากเกรียน(เทพเลยมั้ง) คนหนึ่งที่รู้จักเว็บนี้จาก Dragostea Din Taksin โดยฝีมือพี่แอน
กับโพสต์แรกอันสุดจะเกรียน (ย้อนไปดูแล้วรับไม่ได้เลยครับ)
แล้วก็เกรียนหนักขึ้นเรื่อยๆ จนถูกสาป แล้วลี้ภัยไป ลลพ. ฮิ้ววว
แล้วก็พยายามปรับตัวให้เข้ากับสังคม ของ ลลพ. ซึ่งคล้ายๆ กับที่นี่ เพราะณู้สึกว่าแต่ละคนส่วนใหญ่มาจากนี่ทั้งนั้น ง่ะ

แล้วก็ทำความดีถวายยักษ์ครับ แล้วก็ได้กลับมาปั่นที่นี่อีกครั้ง
หายเกรียนไปเยอะเลย
คนที่นี่ทุกคน ตอนเข้ามาครั้งแรกอาจจะปรับตัวเข้ากับสังคมที่นี่ยากนิดนึงครับ (เอ๊ะ หรือผมเป็นคนเดียว)
แต่พอเข้ากับสังคมที่นี่ได้แล้ว รู้สึกว่าคนที่นี่เป็นกันเองมากๆ บางคนอยู่ในบอร์ดยังเป็นตัวของตัวเอง มากกว่าตัวจริงอีก (อ้างอิงจาก Mega Mini Meetin' เพราะแต่ละคนก็อยู่บอร์ดนี้เหมือนกันครับ  ง่ะ)
ที่สำคัญ ผมได้รับสาระความรู้มากมายจากที่นี่ครับ เยอะมากจริงๆ ถ้าผมไม่รู้จักที่นี่ ผมคงไม่มีวันนี้หรอกครับ

ขอบคุณทุกๆคนที่นี่จริงครับ  ไหว้

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
สวัสดีค่ะ ชื่อดาค่ะ เพิ่งเข้ามาเล่นที่ฟอนต์ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ  กรี๊ดดดดด
ใช่ๆ บอสหายเกรียน  กรี๊ดดดดด
เหมือนคนละคนเลยแหละ เราลืมไปแล้วว่าเมื่อก่อนบอสคือ inw  ไอ้มืดหมี

นานาค่ะ

วันที่สมัครสาวก:     24 ก.ค. 2005, 09:12 น.
เล่นมาได้สองปีกว่าแล้ว  กรี๊ดดดดด นานเหมือนกันแฮะ

ขอบคุณเว็บฟอนต์ ที่ทำให้ได้อะไรหลายๆอย่าง
ไ้ด้เจอคนเก่งๆหลายๆคน ตอนแรกไม่กล้าโพสแต่เข้ามาเนียน
เล่นๆไปพอเนียนติดก็สนุก  แล้วก็ติดเลย  กร๊าก

ตอนนี้ก็ยังติด ง่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ผมนี่อยู่มา 2 ปีนิดๆมั่ง มาอ่านตลอดที่เล่น net ละครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
สมัครมาเมื่อ      04 เม.ย. 2006, 20:15 น. ค่ะ
อีกแป๊บนึงก็ 2 ปีละ กรี๊ดดดดด

ไม่่คิดเลยว่าจะอยู่ติดกับที่ๆนึงได้นานขนาดนี้
และมีปฏิสัมพันธ์ ได้เจอสาวกกันแบบตัวเป็นๆจริงๆ
ชอบสังคมที่นี่นะคะ ที่มีอะไรก็ช่วยเหลือกัน
แล้วก็เป็นกลุ่มคนที่มีอารมณ์ขัน มีสมอง มีความคิดสร้างสรรค์
มีมุมมองที่แตกต่างกัน ทำให้จั๊วได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่างจากที่นี่

จะได้กลับมาเล่นบอร์ดแบบจริงๆจังๆก็คงเป็นช่วงปิดเทอมไปเลย
เพราะว่าอยู่หอไม่ได้เล่นเนทเลย แรกๆนี่ติดมาก ต้องเข้าร้านเนท
ทุกวัน จะได้เข้ามาปั่นบอร์ด แต่หลังๆก็จางๆไปเอง

ยินดีด้วยกับวันเกิดครบรอบ 3 ปีนะคะ  ปลื้ม

there are no regrets in life, just lessons . .
เริ่มจากปั่นบอร์ดสโมฯ สมัยพี่แอนเป็นนายกครับ
ถัดมาก็เป็นขาจร บล็อกหยาบคาย อืมมมมห์
แวะมาอ่านบอร์ดฟอนต์บ้าง จนตัดสินใจสมัครเมื่อ 28 มี.ค. 2006, 01:20 น. ด้วยเน็ต Dial จากจ. ตรัง
เวลาจะเปิดแต่ละหน้าเนี่ยทรมานมาก ยิ่งพวกที่โชว์รูป หรือปั่นกันเร็วๆ นะ

ที่สมัครตอนนั้นเพราะปิดเทอม เบื่อ ว่างจัดเลยสมัคร แล้วก็เนียนๆ ตอยมาเรื่อยๆ
แนะนำตัวเมื่อ: 12 ธ.ค. 2006, 03:28 น. http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,1944.msg436899.html#msg436899
กว่าจะแนะนำตัวนี่รู้สึกว่าโพสหลักร้อยแล้วมั้งครับ

เผยผิวครั้งแรก ในโพสต์ที่ 1111
http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,5835.msg438332.html#msg438332

ตกใจมากเมื่อวันนึงเป็นหมา กรี๊ดดดดด
ตื่นเต้นเมื่อโตขึ้น ลุ้นตั้งนานก่อนเป็นมังกร พอเป็นแล้วก็งั้นๆ ฮิ้ววว

ไปมีตครั้งแรกเมา แต่ได้เหล้ากลับไปครึ่งขวด

เท่านี้มั้งครับ หมีโหด~
ลืมไป..

สุขสันต์วันเกิดครับ ปลื้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ม.ค. 2008, 19:13 น. โดย คุณน้องบวบ » บันทึกการเข้า

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เมื่อก่อนสถิตอยู่ที่ TFD แล้วป๋าเลย์ไปสอนทำอะนิเมชั่น แนะนำให้มาดูเพิ่มเติมที่ห้องแฟลช ก็็เลยตามมา
ตอนแรกก็เป็นขาจรดูอย่างเดียวสักพัก เห็นกระจู๋ที่คอมฯของน้องอรหรือน้องนานาติดไวรัสเนี่ยแหละ จำไม่ได้
แล้วสาวกแต่ละคนช่วยกันตอบช่วยกันแก้ อ่านแล้วรู้สึกว่าสังคมที่นี่ดีนะ เหมือนที่ TFD ประจวบกับ TFD ล่มพอดี
ก็เลยลองสมัครที่นี่ดู ใช้ชื่อ pinocchio เมื่อ 17 ม.ค. 2007, 18:51 น. ครบปีพอดีเลย

หลังจากอ่านกติกาแล้วก็เลยลองโพสต์แรกที่ สอนBBcode ที่น้องเดือนตั้งไว้
แต่กลับกลายเป็นว่าโชว์หมีซะงั้น จนปัจจุบันจักรียังมาแซวอยู่เลย ฮือๆ~
(เฮ้ย จักรี ไม่ต้องมาแซวแล้วนะโว้ย เป็นวัวแล้ว)
งงเต็กมา 3 เดือนว่า หมี หมีโหด~ คืออะไร??

หลังจากนั้นไปแนะนำตัว แล้วโอ้เอ้ก็มาทักทายว่าจบที่เดียวกัน (แต่ทำไมไม่เคยเห็นวะ โรงเรียนก็ออกจะแคบ)
แล้วก็ไปเผยผิวต่อ โดนคุณโก้แปลงโฉมเป็นคนป่า ขำมากๆ (มิน่าคุณกัมส์ถึงบอกว่า ให้เอารูปที่เห็นหน้าชัดๆ)
เจอน้องเต่าจากTFD เจอเฟรินจากประเทศศรีราชา เจอเดือนฟิสิกส์สงขลา ...

แล้วก็ปั่นมาเรื่อย เรื่อย เรื่อย จนเป็นวัวเมื่อกี้ ด้วยอัตรา 0.96 โพสต์ต่อวันครับ ฮิ้ววว

อยู่มาครบ 1 ปีพอดี ตั้งใจว่าจะให้อะไรตอบแทนคืนที่นี่บ้าง เพราะได้อะไรจากฟ๐นต์ไปเยอะมากมาย
ขอบคุณครับ ไหว้

Reading Learning & Sharing
แล้วรู้หรือยังคะว่าหมีคืออะไร  เกย์แอบ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 หมีโหด~ คือ หมีโหด~ แต่ กรี๊ดดดดด ครับ ยิ้มน่ารัก

Reading Learning & Sharing

เกย์แอบ

สุกสานวานเกิดเวปฟร้อนงัฟ

งบน้อย
ว้าว 3 ปีแล้ว (พอดีชอบเลข 3 หน้านี้ก็หน้า 3)

รู้สึกดีที่ได้รู้จักกับที่นี่มาปีกว่าๆี่ครับ

i'll walk until i find u.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8