หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: 3 ปีกับเว็บ F0NT.COM  (อ่าน 35238 ครั้ง)
เดี๊ยวผมไปหาเป็นคนที่สองก็ได้นะครับพี่โอ๋ ไปไถการ์ตูนมาอ่าน  ฮี่ๆ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
จักกรีสมัครวันเกิดอรเลย  กรี๊ดดดดด

อรสมัครที่นี่เพราะพี่แอนบังคับขู่เข็ญให้มา  กร๊าก

3ขวบแล้ว น้องฟอนต์เป็นเด็กที่ช่วงนี้ตัวร้อนบ่อยๆ
ยังไงก็ช่วยๆกันดูแลนะคะ  ยิ้มน่ารัก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อยู่บอร์ฟอนต์มาเกือบปีแล้วครับ ขาดอีกไม่ถึงสิบวัน
ได้อะไรไปเยอะแยะครับ

และก็พยายามแบ่งปันทุกอย่างที่ทำได้
เพราะเห็นตัวอย่างที่ดีจาก สมาชิก เก่า เก๋าทุกๆท่าน

แต่ผมเป็นคนพิมพ์อะไรยาวมาก
และชอบพลาดกระจู๋ใหม่ๆ ตามไปดูอีกทีก็วงแตกไปแล้ว
(แล้วบ่นไรเนี่ย... ฮิ้ววว)

อยากบอกหลายๆคนว่า
ที่พูดกันว่า ฟอนต์เปลี่ยนไป ทำให้ไม่ค่อยอยากมาปั่นเท่าไร

ผมว่ามันก็เป็นเรื่องธรรมดาของทุกๆอย่าง
แต่อยากให้มองว่า ถ้าเรารักมันจริง เป็นส่วนหนึ่งของมัน
เราคงไม่ทิ้งมันไปง่ายๆ ด้วยคำว่ามัน "เปลี่ยนไป" หรอกครับ

ผมเสียดาย ที่ไม่ได้มีโอกาสสนทนากับบุคคลเก่าหลายคน
ที่น่าสนทนาด้วยเป็นยิ่งนัก เพราะเหตผลข้างบนที่บอก

ที่ปั่นๆ มาก็ไม่เกี่ยวกับฟอนต์เล้ย มีเกี่ยวอยู่อันนึง(และยังคงดอง)
(เดี๋ยวกลับบ้านแล้วมีเรื่องจะเซอไพรส์ และขอบคุณทุกคน เกี่ยวกับไอ้อันดองอันนี้ด้วยครับ)
เว็บฟอนต์สำหรับผม เป็นเว็บข่าว เว็บขาเมาท์ เว็บสอนกราฟฟิก และคอมพิวเตอร์ เว็บกล้อง ฯลฯ
แต่ไม่(ค่อย)เคยเป็นเว็บ font เลย เหอ เหอ ฮิ้ววว

หนึ่งปีกับเว็บฟอนต์ สนุกสนานมากครับ
ขอบคุณทุกคนครับ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
 (แจ๋ว แจ๋ว)
ดีใจด้วยครับ
และขอบคุณเจ้าของเว็บ(ใช่คุณแอนป่าว???)
ทุกๆ คนในเว็บ
 ผมเองก็แว้บไปแว้บมาในเว็บไม่เป็นเวลา
ตอนเข้ามาแรกๆ จุดหลักคือโหลดฟอนต์คับ
แต่หลังๆ ก็เริ่มเข้ามาดูนั่นดูนี่ดูโน่น
อบอุ่นดีครับ

ขอบคุณที่มีเว็บดีๆ ที่มีมากกว่าแค่โหลดฟอนต์แล้วก็ไป
สังคมในเว็บน่ารักมากครับ แม้ว่าผมจะไม่ค่อยรู้จักใคร(แม้แต่เจ้าของเว็บ.. ล้อเล่งนะครับ) อิอิ

สุขสันต์วันเกิดฟอนต์ดอทคอมค้าบบบ เกย์ออก

"คุณอาจจะได้พบความสุขเมื่อคุณหยุดค้นหามัน"
ใครโพสต์ต่อจากนี้อยากเห็นการแนะนำตัวนิดๆ ครับว่าอยู่มานานแค่ไหนแล้ว กรี๊ดดดดด
นะครับ ขอหน่อย อยากรู้ว่าแก่กันแค่ไหน (พูดว่าแก่เดี๋ยวมีลุงบางคนมาร้อนตัวอีก)

สมัครส่วนที่โหลดฟอนต์ก่อน
id 1492 จำวันที่ไม่ได้
แล้วค่อยมาสมัครที่บอร์ดล่ะ
id  155 วันที่สมัครสาวก: 04 เม.ย. 2005, 16:13 น.
มาจากบล็อกเอียนอีกทีครับ

จะ3ปีแล้วเหมือนกันนะเนี่ย  ลันล้า
(รอดูเด็กนรก ไม่ได้เห็นนานมากแล้ว  (อิอิ))
อยู่มาปีกว่าแล้วครับ  ลันล้า

เข้ามาตอนแรกเพราะจะมาโหลดฟอนต์
ไปๆมาๆ อ่านไปอ่านมา ปรากฎว่า
บอร์ดนี้กว้างมากครับ มีตั้งแต่เรื่องงุงิ
ไปยันเรื่องการเมือง ศาสนา ความมั่นคงของชาติ  โวย

เหมือนหนังสือ ที่อ่านไม่เคยหมด
และอ่านไม่มีวันจบ  ฮิ้ววว

กร๊าก

ปีแรกตูใส่ชื่อแอนลงไปเยอะหน่อยในหน้าแรก
ให้รู้ว่าเว็บนี้ตูทำนะ เพราะอยากดัง
พอปีที่สองเลยเอาชื่อตัวเองออกมาจนปัจจุบัน
ก็เผื่อว่าวันนึงตายไปจะได้มีคนมาบริหารต่อได้

จริงๆ ที่คนจำไม่ได้กันเพราะตูไม่ได้ทำฟร้อนจริงจังมาปีสองปีแล้วต่างหาก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เข้าฟอนต์ครั้งแรก ปี 2005
เข้ามาโหลด 2005_iannnnnGMO กับ 2005_iannnnnTKO น่านจำกันขนาดนั้นทีเดียว
ตามมาจากพันทิพย์ มีคนเอาการ์ตูนอะไรหว่าที่เป็นสูตรมาม่า สารพัดแบบไปโพสน์น่ะ
แล้ว เค้าบอกว่าใช้ฟอนต์จากที่นี่ เลยมาโหลดมั่ง
ตอนนั้นมีฟอนต์ให้โหลดไม่กี่เจ้า ตูก็โหลดไปหมดเว็บแหละ
ดูเหมือนตอนนั้นเว็บยังไม่มีฟอรั่มแยกออกมาอย่างเป็นทางการ

หลังจากนั้นก็เว้นไปพักใหญ่ๆ เพราะโหลดฟอนต์หมดแล้ว  หมีโหด~
กลับเข้ามาอีกทีสักกลางๆ ปี 2006 มีฟอรั่มแยก ผู้คนคึกคัก ย.ยักษ์เขี้ยวใหญ่
ก็เป็นขาจรตามอ่านมาเรื่อยเปื่อย ตามอารมณ์ (ช่วงนั้นไม่เข้าแตกฟองเลย)
สักปลายปีก็ย้ายกลับมาอยู่บ้าน
ทีแรกสมัครสมาชิกแค่หน้าโหลด
แต่ตอนหลังพอดีมีปัญหาเรื่องฟอนต์อะไรสักอย่าง
จนต้องทำมันขึ้นมาเอง (แค่ 5 ตัว)
ทีหลังจากทำให้เต็มทั้งชุด ก็เลยเข้ามาหาความรู้เรื่อยๆ

จนวันที่13 ก.พ. 2007, 10:39 น.ได้เวลาสมัครสมาชิกอย่างเป็นทางเกิน
สมัครทิ้งสมัครขว้างไว้เป็นเดือน จนสักเมษาถึงเริ่มปั่น
และปั่นอย่างเป็นทางการหลังสงกรานต์เป็นต้นมา  หมีโหด~
ปล.แรกๆ คิดมาแอนเป็นผู้หญิงจริงๆ นะ
ปลล. แรกๆ คิดว่าเจ๊กัมส์ก็ผู้หญิง จริงๆ นะ
ปลลล. เข้ามาใหม่ๆ สามารถแยกได้ว่าอันไหนจักรีเล่นมุกอันไหนของจริง อยู่ไปสักพักเริ่มแยกไม่ออก จนอีกพักใหญ่ถึงกลับมาแยกได้
ปลลลล. ฟอนต์ชุดนั้นปัจจุบันก็ยังได้แค่ 5 ตัวเท่าเดิม  หมีโหด~
ปลลลลล. เข้ามาใหม่โคตรเกรงเฟิร์นกับนัท  กร๊าก
ปลลลลลล.  อืมมมมห์  อืมมมมห์  อืมมมมห์
ผมมา้เมื่อ 29 ส.ค. 2006,จะสองปีและ
มาเพราะมาช่วยแก้ต่างให้เพื่อนผอง สองคน
ตอนนี้กลายเป็นผมที่สิืงอยู่ที่นี่แทน  ง่ะ

กินรอบวง
ผมมาเมื่อต้นปีที่แล้วครับ เป็นขาจรเกือบครึ่งปี เพราะเกรงใจสมาชิกในนี้ ไม่กล้าโพสบ้างล่ะ กลัวการรับน้องบ้างล่ะ
แต่พอกล้าที่จะสมัคร และลองคุยกับคนในนี้ดู ก็โอเคแฮะ ถึงแม้ว่าเราจะไม่สนิทก็ตามที
ที่นี่อบอุ่นดีครับ แถมมีความรู้แบ่งปันอีกด้วย

ขอให้เจริญๆนะพ่อหนุ่มฟอนต์  ไหว้

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
วันที่สมัครสาวก:   20 ต.ค. 2005, 13:54 น.

ตอนนั้นเข้ามาโหลดฟอนต์ตอนเว็บนี้เพิ่งเปิดเหมือนกันมั้ง

อยู่มาซักพักนึง ก็เลยสมัคร

ไม่ค่อยได้โพส เน้นอ่าน

แต่ดีใจด้วยครับ อายุสามขวบแล้ว  เกย์ออก

... กอล์ฟจ๊ะ
ผมเก้อนะครับ (ให้แนะนำตัวใช่ไหม)

เวลานี้ของสามปีที่แล้ว กำลังนั่งทำทีสีสหน้าหงิก
อยู่หน้าจอทั้งวันทั้งคืน รูจักพี่แอนจากชายหนุ่มผมยาวคนนั้น
ที่เป็นประธานสโม ผมรู้จักเขา(ผมเป็ประธานรุ่นของเดค)
แต่เขาไม่รู้จักผม แต่ผมของเขายาวและหน้าตาไม่เป็นมิตรเท่าไร
เคยคุยผ่านเวบบอร์ดของสโม ก็ซัดความคิดเห็นกัน
อธิบายพิมพ์กันยาวยืด ต่อยกันแบบตรงไปตรงมา
ไม่ต่างจากตอนนี้เท่าไหร่

ส่วนบล็อกหยาบคายนั่น ก็รู้จากใครสักคนอีก
ว่านี่บล็อกของไอ้ประธานสโมผมยาวๆนั่นน่ะ ก็อ่านมั่ง
ไม่อ่านมั่งมาจนเขาทำฟอนต์ปล่อยโหลดที่นั่น
จนเขาบอกว่าจะทำเวบฟอนต์ จนทำเวบฟอนต์เสร็จ
เริ่มเว็บบอร์ดแตกฟองได้สัปดาห์กว่าๆ ก็เลยโพสกระจู๋แรก
แล้วเร่มั้ง บอกว่าสมัครสาวกสิครับ ผมชอบเด็กผู้ชาย เลยหลงเชื่อ
ประกอบกับพี่แอนก็บอกว่า สงสัยมานานแล้ว ว่าไอ้นี่คือใคร
ที่ชอบไปเถียงกับชาวบ้านเขายาวยืดบ่อยๆ
อรเคนนิ้งวีเร่ ใครซักคนในนี้นี่แหละบอกว่า
เย้ ตอนนี้มีสาวกสมัคร 32 คนแล้ว

นับจากนั้นมา ก็ไม่เคยหายไปไหนนาน
ถ้ามีก็ด้วยความจำเป็น จนทำทีสีสจบ
เริ่มชีวิตวัยทำงาน ออกจากงานหลายที่
จนเลิกทำงานจริงๆจังๆไปเลยหลายเดือน
จนครบกำหนดที่ตั้งไว้สองปี เลยไปท่องโลก
อยู่ลอนดอนมาได้เกือบปี

ไม่ว่าจะย้ายไปไหนในโลก ไอ้เวบนี่
ก็ยังตามมาหลอกหลอนไม่มีหยุดหย่อน
แถมหนักข้อขึ้น เพราะเมื่อก่อนมักโพส
แต่บางอันที่ยาวๆ ไม่ปั่น ลองดูจากว่าผมอยู่มาตั้งแต่แรก
แต่จำนวนโพสยังไม่ถึงไหนเลย ทั้งๆที่อยู่ตลอดไม่เคยหนีหาย
เพราะว่ากว่าจะโพสแต่ละอันต้องคิดนาน
และถึงดูเหมือนไม่ทำงานทำการ แต่จริงๆก็งาน
และความรับผิดชอบเยอะนะ(นี่เปิดเผยครั้งแรกนะเนี่ย)
หลังจากมาอยู่ที่นี่แล้วมันไม่มีอะไรให้ต้องใช้สมองมาก
แถมยังเป็นไม่กี่หนทางที่จะได้ติดต่อรับรู้ข่าวสารกับ
ชาวบ้านชาวช่องในประเทศบ้านเกิด
จึงปั่นมากกว่าเดิมสักหนึ่งเท่าตัวได้

และหลังจากนี้ ชีวิตมันจะพเนจรชีพจรลงเท้า
ไปที่ไหนอีกก็ไม่อาจคาดเดา เนื่องจากเลิก
ตั้งจุดมุ่งหมายในชีวิตแล้ว (มันไม่วัยรุ่น)
แต่ที่รู้แน่คือ ไอ้เวบนี้นี่ มันคงจะยังตามไป
หลอกหลอนทุกที่แน่ๆเลย

ปล.ชอบที่อรว่า ช่วงนี้น้องตัวร้อนบ่อยเห็นภาพชัดเจนเลย
ถึงผมไม่มีความสามารถในการรักษาเด็ก อีกทั้งยังไม่รักเด็ก
ที่พอมีแค่ความปากจัด ถ้ามันจะช่วยได้ ก็ขอเอามันช่วยเฝ้าไข้แล้วกัน กร๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ม.ค. 2008, 15:42 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
 ezcommag webboard ทำให้ผมมาโลดแล่นที่นี่ครับ (โพสที่แอนไปวาดการ์ตูนแซวพี่นัฐ)  ยิ้มน่ารัก

ยินดีกับสามปี ที่ผมหลงในวังวนมาได้สองปีแล้ว  ลันล้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 กรี๊ดดดดด ชอบโพสต์พี่อรเหมือนกันค่ะ

เดือนก็อยู่มาเกือบ 3 ปีค่ะ
สมัครตอนเดือนกรกฎาเมื่อ 3 ปีที่แล้ว
(สมัครเวลาเกิดพอดีเลย ช้อบชอบ)

จริงๆ มาโหลดฟอนต์ไปใช้ก่อน
แล้วอยู่ๆ ก็เปิดฟอรั่มมา
แล้วก็มาขำมาตลกกะหลายๆ คนในที่นี่
แรกๆ ก็เป็นขาจรซุ่มอ่านไปเรื่อย
พอสมัครสมาชิกก็ยังไม่ค่อยกล้าปั่น ก็โผล่มาแล้วก็หลายไป
แล้วก็โผล่มาอีกที แล้วก็ติดแหงกยาว หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผมก็ไม่นึกว่า จะเล่นบอร์ดนี้ยาวนานมาถึง 3 ปีนะ
ตอนแรกแค่เข้ามาหาฟ๐นต์ของป๋าเลย์ (ฟ๐นต์ลายจุด)
เพื่อเอาไปใช้ทำงานให้กับอาจารย์ในเอแบคท่านนึง

แรกเลยก็ยังไม่ได้สมัครสมาชิก แค่ตามอ่านบางหัวข้อเท่านั้น
แต่มาสมัครก็หลังจากได้อ่านบล็อคของแอน จากรูปที่แอนถ่ายแมวนอนตายและคางคกตายบนถนน
คืออยากรู้ว่า ไอ้เด็กคนนี้ต้องมีอะไรดี มันถึงถ่ายรูปออกมาแบบนี้ได้
ผมก็เลยลองสมัครมาเป็นสมาชิกเว็บฟ๐นต์ดู

แรกๆ ก็ยังไม่ได้แนะนำตัว เพราะไม่ค่อยได้ตามอ่านทุกจู๋ เลยไม่รู้ว่ามี
พอแนะนำตัวก็ฮือฮาเลยทีเดียว เพราะมีผมคนเดียวนี่ล่ะมั้งที่แต่งงานแล้ว (ตอนนั้น)

ความชอบและแอบชื่นชมอีกอย่างนึงคือ ที่นี่มีคนเก่งเยอะ และที่สำคัญมันยังเด็กกันซะด้วย
บางงานเล่นเอาผมยิ้มอยู่ในใจ ว่าผู้ใหญ่บางคนอายแน่ ถ้ามาเห็นงานเด็กแถวนี้

ปัจจุบันก็เข้ามันทุกวัน เพื่อมาหาอะไรที่ทำให้ตัวเองฮา ก่อนและหลังทำงาน
แค่ตัวอักษรที่น้องๆ พี่ๆ พิมพ์กัน บางบรรทัดก็ทำให้ฮาได้ทั้งวัน
 อืมมมมห์

กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8