หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: อุตสาหกรรมในครัวเรือน  (อ่าน 21496 ครั้ง)
อ๊ะ เป๋ออกนอกเรื่อง(แต่ยังเกี่ยวกับกิ้วอยู่)

เมื่อคืนนอนๆ แล้วเหมือนฟุ้งซ่านคิดเรื่องโน้นเรื่องนี้ไปเรื่อย
แล้วก็คิดมาถึงน้องกิ้วชื่อกัสจัง แล้วก็แว่บมาว่า จริงๆ ตอนเกิดพ่อกิ้วจะตั้งชื่อกิ้วว่าอาราเล่หรือเปล่า

แล้วก็หัวเราะบ้าไปเลย จนพ่อที่เดินผ่านตกใจ  หมีโหด~

ไม่มีอะไรเล่าให้ฟังเฉยๆ  ฮิ้ววว
มันตกจริงๆ  โวย
งานที่มีมันลอยไปมา แต่ค่าใช้จ่ายมันเยอะคงที่  โวย

เห็นมั้ยคนที่นี่น่ารัก  ลันล้า

ลองอาหารไทยนี่ เอาน้ำพริกปลาทูใส่กะขนมปังแบบเจ๊นัทว่าดีมั้ยค่ะ  งง
หรือว่ามันจะเหม็น  ง่ะ โว๊วว   

วันแรกทำไปกี่อันดีคะ  กรี๊ดดดดด

ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะ  เกย์ออก

อ๊ะป้าจอยตัดหน้า  เอือม

ไม่ๆจริงๆอ่ะ กิ้วชื่อกั๊บกิ้วนี่แหละ แต่เผอิญญญญญญญญ  ตอนแม่มีน้องกิ้วเนี่ย บ้านเล็กของพ่อเค้าอยากให้ลูกเค้าชื่อกัสจังแต่เค้าเสือกตายไปก่อน(บ้านใหญ่ไม่ได้ฆ่านะฮ๊า )
พ่อสุดที่รักเลยเอามาตั้งชื่อลูกเมียหลวง  กร๊าก
มันตลกตั้งแต่ที่มาของชื่อยันชื่อจริงๆเลยแหละ  หมีโหด~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ม.ค. 2008, 11:28 น. โดย สหายแหมบ » บันทึกการเข้า

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
สู้ๆนะครับ  เจ๋ง
ขอบคุณค่ะ  ปลื้ม

กิ้วลองทำแบบ 2 สไตล์ดิ่
แบบไส้้คาวกินแทนอาหารเที่ยง กับใส้หวานกินเป็นขนม (ไส้ ใส้ อันไหน ไม่มั่นใจเลยใช้คู่เลย  กร๊าก)

แบบใส้คาวชิ้นใหญ่ ใส้หวานชิ้นเล็กหน่อยไรเงี้ย  กรี๊ดดดดด
ไส้ ครับ ลันล้า

กินรอบวง
ขายหน้าโรงงานเหรอ? คนงานส่วนใหญ่เป็นคนภาคไหนอ่ะ แถวนิคมที่เคยทำงานอยู่ข้าวเหนียว หมูปิ้ง ไส้กรอกอีสาน จะขายดีกว่าพวกแซนด์วิชช์ แต่คงมีเยอะเเล้วล่ะ ขายแซนด์วิชช์เป็นทางเลือกใหม่ต้องขายดีกว่าแน่ ขอให้ขายดีเป็นเทน้ำเทท่าแล้วกันนะ  เจ๋ง

where there's a will there's a way
กิ้วอยู่รังสิตหน่ะค่ะ    ขอบคุณนะคะ  ลันล้า

กิ้วลองทำแบบ 2 สไตล์ดิ่
แบบไส้้คาวกินแทนอาหารเที่ยง กับใส้หวานกินเป็นขนม (ไส้ ใส้ อันไหน ไม่มั่นใจเลยใช้คู่เลย  กร๊าก)

แบบใส้คาวชิ้นใหญ่ ใส้หวานชิ้นเล็กหน่อยไรเงี้ย  กรี๊ดดดดด

โอ๊วว แบบว่าหมูหยาองน้ำพริกเผาไร้งี้ก็แทนของคาวได้ใช่มั้ยคะ

แหม่นแล่ว แนะนำให้ใช้เป็นไก่หยอง เผื่อมีอิสลาม
ไส้ไข่ต้มก็ได้ ลูกหนึ่งได้ 3-4 คู่เลยนะเออ ใส่หอมนิด มะเขือเทศหน่อย แตงกวาเล็กน้อย
เยาะมายองเนสก็กินได้แล้ว  กรี๊ดดดดด
พวกใส้หวานก็พวกแยม หรือสังขยาถูกๆ อ่ะ ปาดๆ ป้ายๆ ง่ายดี

หรือ อันนี้ทำกินเองชอบเป็นการส่วนตัว ใส่นมสดแล้วโรยโอวันตินดิบ แอร๊ยย อร่อย  กรี๊ดดดดด
โอดิบๆๆๆ กรี๊ดดดดด

อืมเนอะลืมไปเลยว่าต้องใช้ไก่  ปลื้ม
ไก่กุ๊กๆๆ กรี๊ดดดดด

ขนมปังสดๆ หอมกลิ่นนม ไส้อะไรก็กิน  หื่น

Today you , Tomorrow me.
มำเป็นรูปหมี เป็นไส้หมีจริงๆ  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อรเคยไปกินขนมปังร้านนี้รึยัง  (อิอิ)

http://www.hflight.net/forum/m-1177261583/

Today you , Tomorrow me.
ปกติแซนวิชไข่ต้มที่ทำกินเองก็จะมีไข่ต้ม (ต้องต้มจนไข่แดงสุก) เอามาหั่นเล็กๆ  มายองเนส หอมใหญ่หั่นเล็กๆ มะเขือเทศ (เอาไส้ออกก่อนหั่น) แครอทต้ม หั่นเล็กๆ (นิดหน่อย) หรือใส่ใบหอมหั่นเล็กๆ นิดหน่อยให้มีสีเขียว ​ตอนปรุงก็ใส่เกลือ กับพริกไท อาจจะใส่มะนาวนิดหน่อย คลุกให้ไข่แดงละลายไปกับมายองเนส แล้วเอามาทาขนมปัง
จะเอาไปปิ้งต่อก็เป็นอีกแบบ
แต่ถ้าจะต้องเอาไปขาย พวกปิ้งหรือทอดต้องทำสดเดี๋ยวนั้น ปล่อยให้เย็นซักพักก็ไม่อร่อยแล้ว

จะปรับสูตรเปลี่ยนไข่เป็นทูน่า หรือไก่ต้มหั่นหรือฉีกใส่ก็ได้
อรเคยไปกินขนมปังร้านนี้รึยัง  (อิอิ)

http://www.hflight.net/forum/m-1177261583/

เอ๋งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง  กรี๊ดดดดด

อรจินตนาการร้านอรเป็นแบบนี้เลย
แต่อรไม่มีตุ๊กตาหมีเยอะยังงั้น  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

โหชอบอ่ะ
ขอบคุณพี่โอ้เออ้ค่ะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้า: 1 2 3 [4] 5