หน้า: 1 2 [3] 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: อุตสาหกรรมในครัวเรือน  (อ่าน 21497 ครั้ง)

กรี๊ดดดดด

หิววว  กรี๊ดดดดด
แซนวิชทอดก็ดูไฮโซดีน๊า เผื่ออัพราคาได้  ยิ้มน่ารัก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

อ่า หมีอรอะ  โวย
เห็นแล้วหิวอะ  ฮือๆ~

Las Noches Rubicundior
เห็นแล้วนึกถึงแซนด์วิช อบแฮมชีส ของเซเว่นเลย  กรี๊ดดดดด
อูย เห็นภาพแล้วพยาธิประท้วงเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
... แซนด์วิช ‘คุณติ๋ม’ ฉ่ำเนยสด ...

แซนด์วิช ‘คุณติ๋ม’ ฉ่ำเนยสด ไอเดียแม่บ้านสร้างรายได้กระฉูด

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 2 สิงหาคม 2550 09:28 น.
http://www.manager.co.th/SMEs/ViewNews.aspx?NewsID=9500000086138

เผื่อมีไอเดียนะ  ยิ้มน่ารัก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ไม่ขายแหล่ว  โวย
จะกินเอง  หื่น

แต่กิ้วใีเครื่องอบหนมปังนะ  ลันล้า แต่ตาเอกไม่ยอมทำ มันบอกว่ามันไม่ชอบกิน  หมีโหด~

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
สู้เค้านะครับ กิ้ว
อ่านแล้วคิดว่ามันคงไม่ง่ายนัก
สำหรับอายุเท่ากิ้ว สู้เขาต่อไปนะ

คือไม่รู้จะแนะนำอะไรด้วยน่ะ
พอดีผมไม่กินของฝรั่ง ง่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
อยากมาแนะนำครับ

ควรทำไปขายให้เสร็จเลยนะครับ

ที่บอกแบบนี้เพราะว่าร้านฟาร์มเฮาส์เค้าทำไปทอนเงินให้ลูกค้าไป หวายยยย อี๋~

ยังไงก็ขอให้ประสบความสำเร็จครับ  ปลื้ม
กิ้ว ลองไปสำรวจดูก่อนเด่ะ แถวนั้นเค้าขายอะไรกันบ้าง
อะไรขายดี ขายไม่ดี อะไรแปลกแหวก ยังไม่มี ไรเงี้ย
แต่แซนวิสหมูทอด อร่อยย ๆ หาซื้อไม่ได้เลยทำกินเอง
กรอบกรึบ แอร๊ยย พรุ่งนี้ทำมากินอีกดีกว่า  กึ๋ยๆ

หรือ ยังไง ทำฝากขาย เซเว่น
ให้นัทไปติดต่อพนักงานให้  หมีโหด~
ฝากขายเซเว่นกว่าจะได้ตังค์มันนานนนนนนนนนนนนน

ขายเองดีกว่า ได้เงินทันที  หมีโหด~/
ก็ทำทั้งคู่ไงดา ทั้งฝากขายด้วย ขายเองด้วย
จะได้มีรายได้เยอะขึ้น

ปล. ตูไม่คิดว่าจะได้เข้าไปขายง่ายหรอกเซเว่นน่ะ  อืมมมมห์
ตูล้อนัทเฉ้ยเฉ้ย  ไงจ๊ะ~
อ่านของคนที่ท้วงเรื่องอาหารไทย อาหารพื้นบ้านแล้วก็น่าคิด
กิ้วน่าจะลองดูอาหารเร็วๆแบบไทยๆด้วยนะ
เช่นข้าวราดแกง ติดต่อหาร้านทำอาหารแล้วรับมาเป็นถุงๆ
แยกเป็นแกงถุง ข้าวเปล่าถุง ไว้ขายต่อก็น่าจะได้
ไม่ต้องทำเอง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
บางทีการขาย ไม่ได้ขึ้นกับหลักการตลาด เศรษฐศาสตร์ การเมือง และการปกครอง บางทีมันก็ขึ้นอยู่กะดวงล้วนๆเลยนะเว้ย

ยังไงเอาใจช่วยให้ขยายกิจการเฟรนช์ไชส์ แซนวิช ไปไกลถึงเมืองนอกเมืองนา สู้ๆ

กินรอบวง
เอ่อ ลุงอ๋าห์ครับ เผอิญตอนนี้ผมรอทำแบบต่อจากเพื่อนแล้วเพื่อนอืดอาดอยู่ เลยว่าง ก็เลยอยากทำอะไรเล่นๆ ก็เลยว่าจะทำของกินไปขายเพราะชอบทำ ประจวบกับเมียกินเยอะ เลยทำให้กิน ไหนๆก็ไหนๆ เลยทำให้คนอื่นกินเลยซะงั้น ไอ้อุปกรณ์ที่มีก็ไม่เยอะ ทำได้คงแค่เเซนวิซ

แต่ก็เคยคิดจะทำข้าวแกงเหมือนกันครับ เพราะแถวนี้ไม่มีขาย แต่ที่หอไม่ให้ทำกับข้าว เลยไม่มีอุปกรณ์ทำเยอะน่ะครับ ฮิ้ววว

แล้วก็คงขายเล่นซักพัก ถ้ามันเป็นแฟรนไชส์ได้ก็ คงแปลกพิลึก กร๊าก

แต่ยังไงก็ขอบคุณทุกคนนะครับ ที่ให้กำลังใจ ขอบคุณมากครับ ยังไงซักอาทิตย์หน้าจะเริ่มลองดู แล้วจะถ่ายรูปมาเล่น เจ๋ง

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
สืบเนื่องด้วยตอนนี้ หัวหน้าครอบครัวตกงาน ว่างนอนตีพุงทั้งวัน+กิ้วต้องกินตลอดเวลา
เพราะไอ้ตัวเล็กมันท่าจะตัวใหญ่(หรือมีมากกว่าหนึ่งคน)  อี๋~

เลยเกิดความคิดว่าจะทำแซนวิซ ขายค่ะ
เลยอยากขอความคิดเห็นค่ะ ว่าใช้ขนมปังอะไรดี แล้วราคาเท่าไหร่ดี แล้วถ้าแพคใส่ถุงหรือใส่กล่องถึงจะดูน่าทานกว่ากัน

เท่าๆที่คิดว่าจะใส่ลงไปก็มี แฮม ทูน่า ปูอัด ไข่ สลัด  อยากได้ความคิดเห็นของคนทานค่ะ

คือพอดีหอมันอยู่ใกล้ๆโรงงาน เลยคิดว่าเช้าๆ น่าจะขายได้บ้าง
ขายไม่ได้กลับมาไอ้กิ้วก็กินอยู่ดี

รบกวนด้วยนะค๊า  กรี๊ดดดดด

ทำกันซะเป็นห่วงไปหมดทั้งบอร์ดเลย  โวย โวย

กินรอบวง
หน้า: 1 2 [3] 4 5