หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: อุตสาหกรรมในครัวเรือน  (อ่าน 21501 ครั้ง)
โหยน่าเสียดายจังเลยค่ะ
อรว่า เด็กๆจะกินซะมากกว่า

ไส้แฮมเบอร์เกอร์ หรือ แซนด์วิช แบบอร่อยๆๆๆๆๆ
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=roenthai&month=08-2005&date=21&group=2&gblog=4

ปล. กิ้วมาขายงานมีตดิ เท่าไหร่ก็หมด  คริคริ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ไอ้กิ้ว แกก็ลองดู ๆ สูตรที่หมีมันเอาลิ้งมาให้

อันไหนน่าสนใจก็ทด ๆ จด ๆ ไว้ก่อนล่ะกันไม่เสียหลาย   ฮิ้ววว

เกย์ออก  ดีเหมือนกัน ตูจะได้ขอซื้อด้วย สักอันสองอัน 

เลวยั้นเงา
ช่วงเวลาเหรอ สักประมาณ 06.30 -08.00 

เค้าจะเปลี่ยนกะพอดี  มาดิ...พอดีวันนี้จะส่งส่วย   เกย์ออก

หืม  งง
โอ๊ว อีตาเอกไม่ต้องนอนเลย นอนกลางวันทีเดียว  กร๊าก

ขายงานมีตน่าเกลียด รอมีตใหญ่ๆไปเช้าๆละกัน คริคริ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
น่าเกลียดอาร๊ายยยย
กันเองทั้งนั้น พี่คนนึงอ่ะอยากกิน  หื่น

แซนวิชหมูชุบแป้งทอด

ต๊ายย  คริคริ
เดี๋ยวเราค่อยดูสถานการ์ณ  คริคริ
กะว่าไม่ต้องโต๊ะ ต้องเต๊อะเลยนะ ตะกร้าเพียวๆ ขาแข็ง  กร๊าก

ใช้ความสวยของเราเป็นจุดขายเลยกิ้ว  อืมมมมห์

ตาเอกขาย  กร๊าก

คนคิดขายก็พี่เอกนะ  กร๊าก
ปกติที่กิ้วกินทั้งวันก็พี่เอกทำนะ  กร๊าก

กินเยอะจนมันบอกว่า เอาไปคืนแม่ได้มั้ยเนี่ย  กร๊าก

ฮิ้ววว อยากกิน แซนวิช หมูชุบแป้งทอดกรอบๆ กะ ไข่สับ  กึ๋ยๆ

แถวบ้านผม ขายอันล่ะ 12 บาทนะ ขายดีมากๆ  ฮิ้ววว

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
เพื่อนพี่ตอนมัธยมคนนึง
แถวบ้านบ้านมันขายแซนวิช

มันก็เอามากินที่ รร. ยั่วเพื่อนทุกว๊านนทุกวัน
จนมีเพื่อนฝากซื้อ (ลืมบอกแซนวิชชิ้นละ10บาท)

ตอนแรกก็ไม่กี่คน หลังๆเริ่มเยอะ
ต่อมาก้มีพวกอาจารย์สั่งด้วย

ที่ร้านเลยลดให้เหลือชิ้นละ 8 บาท
ได้กำไร 2 บาท

หูยมาก็หมด มาก็หมดอ่ะ
รายได้ดีนะเนี่ย ทำเป็นเล่น  เกย์ออก

ว่าแต่ โรงงานอะไรอ่ะกิ้ว  หมีโหด~

ใส่ชีสสิ  เจ๋ง   
แฮม ชีส แฮม สามชั้น ตัดขอบ ทาครีมเปรี้ยวอมหวานอ่อนๆ หั่นชิ้นเล็กๆพอดีคำ  กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ
(ขอรสนุ่มแบบ S&P นะ)

นักเขียนการ์ตูนรายปี
โรงงานทำแซนวิซ  กร๊าก
ไม่ใช่ โรงงานแว่นค่ะ   ยิ้มน่ารัก

อยู่หน้าปากซอยหอเลย  กรี๊ดดดดด  มันก็น่าจะขายได้บ้างม๊างง 

ทำวันแรกลองกี่อันดี  งง

ใส่ชีสสิ  เจ๋ง   
แฮม ชีส แฮม สามชั้น ตัดขอบ ทาครีมเปรี้ยวอมหวานอ่อนๆ หั่นชิ้นเล็กๆพอดีคำ  กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ
(ขอรสนุ่มแบบ S&P นะ)
ป๋ามามีตนะคะเดี๋ยวหนูทำไปให้ เจ๋ง

สู้ๆนะหนู

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา

เห็นเด็กที่มหาวิทยาลัยเพิ่งทำซูชิออกมาขายจะ
ขายดีมากๆ ชิ้นละ 5 และ 7 บาท มีหน้าให้เลือกเยอะด้วย  กรี๊ดดดดด
เห็นปั้นกันแทบไม่ทัน แล้วก็มาขายตรงแหล่งที่เด็กเยอะด้วยมั้ง

วันนี้ลองซื้อมากิน อร่อยดี แต่ให้วาซาบิน้อยไปนี๊ด

Las Noches Rubicundior
หน้าโรงงาน ขายข้าวไข่เจียวดีมะ  คริคริ

ไม่มีแก็ส กะกระทะ  กร๊าก
แซนวิซนี่แหละ ง่ายๆ   ลันล้า

สู้ๆนะหนู

ขอบคุณค่ะ  ยิ้มน่ารัก

หน้า: 1 [2] 3 4 5