เพื่อนพี่ตอนมัธยมคนนึง
แถวบ้านบ้านมันขายแซนวิช
มันก็เอามากินที่ รร. ยั่วเพื่อนทุกว๊านนทุกวัน
จนมีเพื่อนฝากซื้อ (ลืมบอกแซนวิชชิ้นละ10บาท)
ตอนแรกก็ไม่กี่คน หลังๆเริ่มเยอะ
ต่อมาก้มีพวกอาจารย์สั่งด้วย
ที่ร้านเลยลดให้เหลือชิ้นละ 8 บาท
ได้กำไร 2 บาท
หูยมาก็หมด มาก็หมดอ่ะ
รายได้ดีนะเนี่ย ทำเป็นเล่น

ว่าแต่ โรงงานอะไรอ่ะกิ้ว
