หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสอนวาดการ์ตูนกับ Flash ทีคับ  (อ่าน 7533 ครั้ง)
ช่วยสอนวาดการ์ตูนกับ Flash ทีคับ
1.ใช้เครื่องมือไหนบ้างคับ
2.ระบายสียังไง
3.แปลงออกเป็นรูปภาพ..ยังไง
4.ศึกษาได้จากเว็บไหนบ้างคับ  ไหว้

ของผม

1. ใช้เครื่องมือพู่กัน (b) เทสี (k) กับยางลบ (e) เท่านั้นเองครับ
2. กด k แล้วเท
3. File > Export ครับ เลือกเป็น png
4. ที่นี่ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ของผม

1. ใช้เครื่องมือพู่กัน (b) เทสี (k) กับยางลบ (e) เท่านั้นเองครับ
2. กด k แล้วเท
3. File > Export ครับ เลือกเป็น png
4. ที่นี่ครับ

ลองทำเล่นดูแล้วมันง่ายแฮะ  ยิ้มน่ารัก

ใช้โปรแกรมอินลาสสเตเตอร์วาดแล้วคัดลอกไปวางก็ได้ครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ส่วนมากก็จะสเก็ตมือก่อนแล้วสแกน แล้วดราฟเอาจากใน อีลาส ไม่ก็ ดราฟ ใน แฟลชเลยอะ

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
หน้า: [1]