หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: รูปที่มีทุกบ้าน  (อ่าน 53819 ครั้ง)
 ไหว้

เคยเห็นแต่ในทีวี กับนิตยสาร
เขาถ่ายกันมาซึ้งๆ เหลือเกินครับ
จนบางทีรู้สึกว่าเอ๊ะ สวยไปหรือเปล่านะ
มันพอดี มันประทับใจแบบที่ช่างภาพฝีมือดีเขาถ่ายกันจนเกินไปหรือเปล่านะ
เลยอยากเห็นภาพจากพวกเราบ้างครับ ว่ามีรูปที่มีทุกบ้านกันในรูปแบบไหนบ้าง

จู๋นี้ไม่ต้องรีบปั่นนะครับ  ฮี่...
อยากดูเรื่อยๆ นึกขึ้นได้เมื่อไหร่ก็ไปถ่ายมาโชว์หน่อย นะนะ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่จำเป็นต้องเป็นรูปในหลวงเพียงอย่างเดียวใช่มั้ยครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
จ้ะ ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แถวนี้ทุกหนทุกแห่งที่มีคนไทย
ก็มีทุกบ้านทุกร้านเหมือนกันนะ

I ROCK , THEREFORE I AM
แถวนี้ทุกหนทุกแห่งที่มีคนไทย
ก็มีทุกบ้านทุกร้านเหมือนกันนะ

แถวนี้ ตูเห็นแต่รูปทักษิณ  หมีโหด~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ม.ค. 2008, 06:53 น. โดย ณต » บันทึกการเข้า
ตามร้านไทยส่วนมากเห็นเป็นรูป ร.5 กะแมวกวัก
รูปที่มีทุกห้องในออฟฟิศค่ะ ^^''  ไหว้

ถ่ายมาจากบ้านโบว์จ้ะ เมื่อสักสองเดือนก่อน
มีเต็มผนังทุกด้านเลย

เป็นรูปที่มีทุกด้าน

ทุกบ้าน  โวย

แต่รุปนั้นเหมือนพัดลมมากเลยนะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ว่าจะหารูปท่านมาติดที่ออฟฟิศเหมือนกัน แต่ยังไม่เจอเลย

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour

เอาด้วย ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ม.ค. 2008, 20:18 น. โดย คุณน้องลั่น » บันทึกการเข้า
รบกวนแปลภาษาสเปนด้านบนให้ด้วยครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

นั่นภาษาล้านนาไม่ใช่หรอคะ   โห

เดี๋ยวได้กล้องเมื่อไหร่ จะถ่ายรูปมาแปะเลยค่ะ  กรี๊ดดดดด

เด็กใหม่ค่ะ
กลับบ้านแล้วจะถ่ายมาให้ดูนะ   

ที่หอก็มีอ่ะ

เลวยั้นเงา
เดาว่าแผ่นล่างเขียนว่า "บ้านเลขที่ ๓๓/๒"
น่ัะครับ แผ่นบนอ่านไม่ออก  กร๊าก
แต่น่าจะเป็นชื่อบ้านหรืออะไรสักอย่าง

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7