หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: รูปที่มีทุกบ้าน  (อ่าน 53834 ครั้ง)
อ้าว ไม่ได้แปลว่า "ปิดเบาๆ" เหรอครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 โวย โดนเข้าให้ซะแล้ว...

พี่แอนหมายถึงแผ่นป้ายภาษาล้านนาที่ พี่แอนเรียกภาษาสเปนไม่ใช่เหรอครับ   ง่ะ

ร้านป้าขายข้าวเจ้าประจำครับ รูปที่มีรอบด้านจริงๆ
วันนี้ไปสัมภาษณ์มา กรอบรูปทุกอันทำเองด้วย ไม่ได้ซื้อ
แม้งานไม่สวยแต่ตั้งใจ  ปลื้ม

Today you , Tomorrow me.
โอ้ว กรี๊ดดดดด

เป็นรูปที่มีบนผนังทุกด้าน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ไหว้
จู๋นี้เหมือนมีพลังซ่อนอยู่
นึกดูถ้ามันมีคนมาโพสท์เป็นพันๆ หน้า
เป็นพันๆ รูป
ไหว้

เดี๋ยวโชว์มั่ง

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2008, 09:19 น. โดย โก้ » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ไหว้

ลุงโก้ครับ ผมว่าข้อความ 15 ข้อบ้าง 18 ข้อบ้าง
บางที่ก็ใช้คำว่า มงคลชีวิต 38 ประการของในหลวง
รู้สึกว่าจะเป็นความเข้าใจผิดนะครับ (อ่านเพิ่ม)
เพราะต้นฉบับจริงๆ แล้วมาจากหนังสือขายตรงสักอย่างแต่ถูกส่งต่อเป็น fwd และเพี้ยนไป

ไม่แน่ใจเพราะเห็นข้อความในภาพไม่ชัด อาจจะคนละอันกันก็ได้
แต่ไปที่ไหนๆ ก็ยังเห็นติดข้อความใส่กรอบเอาไว้เยอะแยะเลย .. ก็ เจตนาเขาบริสุทธิ์นี่นะ

อันนี้จากร้านอาหารชื่อ "เปลญวน" ที่เพชรบุรี
ร้านบ้านๆ พื้นๆ แต่อาหารอร่อยอย่าบอกใคร

ไหว้

นานๆ จะเข้ามาที
เพิ่งเคยเห็นกระดาษแผ่นนั้นเหมือนกัน
รายละเอียดไม่รู้ว่าพี่เขาเอามาจากไหน

อยู่บนตู้ ชั้นบนเลยนะนั่น กระดาษแผ่นเดียว
เลอะด้วย  ไหว้

ที่ผมกรี๊ดคือคำว่า "ทรงพระเจริญ" ที่เขียนด้วยลายมือด้านล่างของแผ่นนั้นน่ะครับ

ลายมือตูเอง  เกย์ออก
เขียนไว้ตั้งแต่ตอนในหลวงประชวรช่วงแรกๆ
ไม่รู้จะบอกอะไรดี ไปเยี่ยมก็ไม่ไหว

ก็เลยเขียนมันแบบนั้น
ท่านไม่รู้ ตูก็ปลื้มวะ

จู๋นี้มีพลังจริงๆ นะ
ไปเดินดูรอบๆ ออฟฟิศ มีทุกที่เลย

ถ้างั้นกลับมาใช้คอมเขียนเหมือนเดิมเถอะครับ กร๊าก

กร๊าก

นอกจากรูป จะพยายามหาคำ
ที่เขียนอยู่ทุกที่ ที่เกี่ยวกับในหลวง
เอามาโชว์

น่าจะสนุกเพิ่มขึ้น ขนลุกด้วย

ไหว้

พลังในการทำงานค่ะ
และเรื่องราวเกี่ยวกับการปิดทองหลังพระ
"ปิดทองหลังพระมากๆ เข้า...วันหนึ่งทองจะล้นออกมาหน้าองค์พระเอง"

เป็นภาพที่สแกนจากหนังสือเอาไว้ทำงานค่ะ
ส่วนภาพที่เห็นเส้นสีเขียวๆ นั้น บังเอิญหมึกจะหมดค่ะ
เลยติดไว้สูงๆ ไม่ทิ้งค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2008, 19:22 น. โดย นางฟ้า » บันทึกการเข้า

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
เป็นรูปที่มีที่ร้าน

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7