หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด้วยคับ  (อ่าน 3329 ครั้ง)
จะทำการ save ไฟล์ flash .fla(แดง) 2อันรวมกันจะทำยังไงคับ
เห็นมีคนบอกว่า ให้ใส่ แอ็คชั่นสคริปต์ ในเฟรมสุดท้าย
มันต้องใส่ยังไงหรอคับ

ขอบคุนนะคับพอดีผมโง่
รบกวนด้วยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ม.ค. 2008, 20:10 น. โดย kavee » บันทึกการเข้า
งงกับคำถามมากๆเลยครับ
แบบว่าพอไฟล์แรกเล่นถึงเฟรมสุดท้ายแล้วให้รันอีกไฟล์นึงอัตโนมัติเหรอครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ใช่คับพอเล่นอันแรกเส็ดให้ไปเล่นอันที่2ต่อเลยคับ แล้วอีกเรื่องหนึ่งคับจะแปลงไฟล์ flash ไปเปิดในเครื่อง vcd ได้ ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรอคับ แล้วต้องแปลงเป็น นามสกุลอะไรก่อน พอดีเคยใช้ flashontv ภาพกับเสียงมันมาไม่พรอมกันจะทำยังไงดีคับ
"ครับ" นะครับ  ลันล้า

กินรอบวง
ใช้ loadMovie ก็ได้นะครับ  ใส่ไว้ที่เฟรมสุดท้ายเลย  ลองไปกด help ดูวิธีการเขียน จะง่ายขึ้นครับ
ส่วน แปลงไฟล์เป็นไฟล์ มีเดีย  ในส่วนของแฟลชเองมันจะมี การ publish  เป็น mov ได้ด้วยนะครับ  ลองเล่นดู

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ครับผม ถ้าจะให้เล่นต่อกันใช้ loadMovie ครับผม
ลองทำตามข้างบนครับ เขียนไม่ยากครับ
ทำใส่ไว้ในปุ่มให้กดแล้วค่อยเล่นต่อก็ได้ครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
มันจะไม่รวมกันนะครับ
แต่จะเป็นลักษณะที่ swf ตัวแรกจะโหลดเอา swf อีกตัวเข้ามาเล่นต่อ
แยกจากกันเป็นอิสระ fla ก็แยกกันไปครับ
หน้า: [1]