หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ความสุขของกะทิ  (อ่าน 48593 ครั้ง)
ในที่สุดก็เป็นหนังแล้วครับ ตอนนี้กำลังถ่ายอยู่น่าจะได้ดูกันประมาณปีหน้านี้ครับ

ครับ ยิ้มน่ารัก

Reading Learning & Sharing
เค้าว่าวันแม่อะค่ะ

กะทิเป็นเด็กบ้านๆ นะคะ หมีโหด~
ไปขุดมายันยืนก่อล

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ตอนแรกที่ยังไม่รู้จัก พอเห็นชื่อหนังสือ พาให้นึกไปถึง หมากระทิ  เอือม

แต่ว่าน้องเค้าน่ารักจัง วิ๊งๆ
อ่านตอนแรก นึกว่าป๋าเป็นพวกลัทธิโลลิค่อนนิยมซะอีก  คริคริ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
เค้าว่าวันแม่อะค่ะ

กะทิเป็นเด็กบ้านๆ นะคะ หมีโหด~
ไปขุดมายันยืนก่อล

ตามที่ตูอ่าน กะทิเป็นเด็กเมืองที่มาอยู่บ้านๆนะ
พ่อเป็นพม่าด้วย ถ้าจำไม่ผิด
ข้างบนกลัวสปอยเลยนวลไว้ก่อน มันต้องมีเชื้อขาว ๆ น่ารักน่าเอ็นดูเด่ะ  อืมมมมห์
คือตูมาโปรโมทช้าไปใช่มั้ยนี่  ฮือๆ~
รู้ตั้งแต่เปิดกองแล้วแต่ไม่กล้าบอก ชิ อุตส่ารอให้แถลงข่าวก่อน

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 กรี๊ดดดดด น่ารักมาก

ปล. หน้าแอบคล้ายโฟกัสรึเปล่า  กรี๊ดดดดด
ปล.2 คิดว่ากะทิหน้าตาบ้านๆด้วยคน หมีโหด~/
กะทินะไม่ใช่หนิง

(ตูจงใจอ่านผิด)

กร๊าก เออ หนิงหายไปเลย คิดถึงนะเนี่ย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนแรกที่ยังไม่รู้จัก พอเห็นชื่อหนังสือ พาให้นึกไปถึง หมากระทิ  เอือม

พอดียังไม่ได้อ่านหนังสือ แต่ชื่อกะทินี่ชอบฝังใจเป็นการ์ตูนขายหัวเราะ หมีโหด~

อีกไม่นานเกินรอ  หนังที่พี่แอน แสดงนำ ก็จะเปิดกล้องแล้วนะครับ  คู่แข่งของหนังเรื่องนี้เลย

ความสุขของกระทิง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
รอภาคต่อไป ความสุขของกะเทย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่เคยอ่านคะ  งง

เด็กใหม่ค่ะ
อ่านจนจบแล้ว แบบว่า ฟิลมันให้ความรู้สึกว่า กะทิน่าจะดูบ้านๆ กว่านี้
แต่ชอบน้องที่เอามาแสดงนะ น่ารักมากๆ  กรี๊ดดดดด
เท่าที่อ่านซีไรต์มาหลายๆเล่ม รู้สึกว่า ชอบเรื่องนี้มาก  เจ๋ง
ถูกใจจริงๆ อ่านแล้วเพลินมาก  กรี๊ดดดดด วางไม่ลง
น้องกะทินี่คุณงามพรรณเลือกเองเลยนะ  กรี๊ดดดดด

เห็นตอนนี้เขาจังไม่ได้เจียระไนไงครับ เลยอาจจะยังไม่ถูกใจ
เดี๋ยวดูตอนอยู่บนจอแล้วจะเถียงไม่ออกเองแหละ

นี่พูดเข้าข้างเขาเลยนะ ตัวเองก็ยังไม่เคยอ่านหรอก กร๊าก

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8