หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ความสุขของกะทิ  (อ่าน 48604 ครั้ง)
จากหนังสือมาเป็นหนัง พี่คิดว่าน่าดูทีเดียวค่ะ อยากดู เมื่อใหร่จะมาถึง เชียงรายหนอ  กรี๊ดดดดด

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
ฟังเพื่อนเล่ามา บอกว่าหนังไม่ดีเท่าไหร่
รีบบอกมันว่า มึงอย่าสปอยล์นะเว้ย

มันบอกว่าไม่สปอยล์หรอก
เพียงแต่มันดูแล้วมันไม่เชื่อในตัวละคร
เพราะบทมันอ่อนไม่สมจริง  เอือม

แต่เพื่อนยังบอกว่า อาจจะเป็นเพราะมันอ่านหนังสือมาก่อน
พอดูหนัง มันเลยลดทอนอะไรไปเยอะ

...................................

คนไปดูมาแล้วรู้สึกเป็นไงกันมั่งครับ
ถ้าสปอยล์ก็อย่าลืมทำตัวนวลนะจ๊ะห์  เกย์ออก

ไปดูมาแล้วเหมือนกันค่ะ
ถามว่าดีมั้ย เดือนก็เฉยๆ นะ

คือตอนอ่านหนังสือนี่ เข้าใจความละเีมียดละไม
อ่านแล้วซึมซาบได้ถึงความสุขของกะทิ
อ่านแล้วเข้าใจอารมณ์แม่ของกะทิจนเรียกน้ำตาได้
อ่านแล้วอิ่ม อ่านแล้วประทับใจ

แต่ไปดูหนังนี่ไม่ีมีเลยอ้ะ หมีโหด~

เดือนว่าคนไม่อ่านหนังสือไปดูก็น่าจะเข้าใจยากนะ

ก็แล้วแต่คนชอบนะ เพราะเพื่อนเดือนไม่อ่านหนังสือก็ชอบ ไปดูตั้งสองครั้งแน่ะ

แต่กะทิน่ารักนะ น่ารักมากๆ เลยแหละ เกย์ออก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ชอบน้องกะทิ อ่ะครับ  ข้นดี

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไปดูมาแล้วเหมือนกันครับ

ถามว่าชอบไหม เฉยๆนะครับ
อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ
เอสว่า เค้าพยายามใส่หนังสือลงสู่แผ่นฟิล์มจนเกินไปครับ
ไม่ใช่เรื่องไม่ดีนะครับ แต่บางสิ่งมันไม่จำเป็นเกินไป
ทำให้บางฉากดูโดดจากเรื่องมา
คำอธิบายบนฉากท้องฟ้าเอสไม่ค่อยชอบครับ
สำหรับเอส เอสว่า
วิธีเล่าของหนังสือ กับ การเล่าของหนังมันต่างกันอ่ะครับ

แต่เข้าใจนะครับการเอาเรื่องจากหนังสือมาทำเป็นหนัง
มันมีข้อจำกัดอยู่เหมือนกัน

แต่สิ่งที่เซ็งมากคือ การตอบแหล่งทุนอย่าง สสส.
การงดซื้อขายเหล้าในวัด ฉากนี้โดดเอามากๆเลยครับ
ไม่เกี่ยวกันเลยครับ
เข้าใจอีกเหมือนกันครับ ใช้ทุนของเค้าก็ต้องตอบโจทย์นิดนึงครับ
มันน่าจะมีวิธีเล่าที่ให้เนียนกว่านี้เยอะ

สรุปคือ ช่วยกันสนับสนุนหนังไทย สนับสนุนการอ่านหนังสือให้เพิ่มมากขึ้น
เพื่อประเทศไทยครับ
ขอบคุณครับ
ดูมาแล้วเฉยๆ เหมือนกันครับ

แต่น้องกะทิน่ารักสุดยอดไปเลยจริงๆ ครับ
น่ารักยังกะหมา

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบน้องกะทิ อ่ะครับ  ข้นดี

มุกนี้ เกือบฮา

ดูมาแล้วเฉยๆ เหมือนกันครับ
เหรอๆ
แนนเริ่มไม่กระตือรือร้นจะดูละเนี่ย

แต่น้องกะทิน่ารักสุดยอดไปเลยจริงๆ ครับ
น่ารักยังกะหมา
คน โวย

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!

ต้องคนให้มันข้นๆ ใช่มั

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

พิมพ์ให้มันเสร็จๆ เซ่ กร๊าก

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!

มังกะรอชะยามาโย  แหยะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แต่ถามว่าชอบไหม ชอบนะแนน
ที่เฉยๆ เพราะวันนี้ไม่ได้กะดูหนังแบบนี้น่ะ
แต่เชื่ออีกเช่นกันว่าถ้าได้มีโอกาสดูอีกรอบ(จากในแผ่น) ก็น่าจะชอบหนังนี้มากขึ้นแน่ๆ

มันเป็นหนังที่อารมณ์เหมือนหนังแนว หนังอินดี้หน่อยๆ
คือไม่เว่อร์ ไม่เพ้อเจ้อ ไม่แสดงเกินน่ะ
แล้วก็เชื่อด้วยว่ามันเป็นหนังที่เหมาะมากสำหรับคนดูหนังเป็น
(รู้สึกใช่ไหมว่าทำไมมันข้อแม้เยอะจังวะ)

แต่ถ้าจะไปหาฉากระเบิดภูเขาเผากระท่อม
หรือเอาฮาตลกหรือร้องไห้ฟูมฟาย หนังเรื่องนี้จะไม่มีให้เห็น
ทุกอย่างมันเป็นอารมณ์ล้วนๆ เลย

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7410869/A7410869.html
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7405108/A7405108.html
คนที่ไปดูและวิจารณ์มา เขาเขียนชมกัน ลองอ่านดู เจ๋ง

http://www.deknang.com/index.php?option=content&task=view&id=770
อันนี้ด้วย มีไอดั้นมาพูดเยอะเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

แต่ถ้าจะไปหาฉากระเบิดภูเขาเผากระท่อม
หรือเอาฮาตลกหรือร้องไห้ฟูมฟาย หนังเรื่องนี้จะไม่มีให้เห็น
ทุกอย่างมันเป็นอารมณ์ล้วนๆ เลย

ไม่มีฉากactionเลยเหรอ  ฮือๆ~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่มีฉากactionเลยเหรอ  ฮือๆ~

ก็ไม่ควรจะมีนะคะหมอแมว กร๊าก
กะทิไม่มีตัวแสดงแทนหรอก

ตอบพี่แอน:
โอเคค่า ยังอยากดูอยู่ จะดูๆ  กรี๊ดดดดด

Nothingness
เอสว่าไปดูกันเถอะครับ
แล้วจะชอบไม่ชอบขึ้นอยู่กับเราครับ

สนับสนุนหนังไทยดีๆ เพื่อเราจะได้ดูหนังดีๆกันต่อไปครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8