หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ความสุขของกะทิ  (อ่าน 48591 ครั้ง)
แต่เล่มสองคนเขียนบอกไว้แต่ต้นเลยนะครับว่าเป็นแค่เติมเต็ม และไม่สมบูรณ์เท่าเล่มแรก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
http://www.youtube.com/watch?v=w7eUJQxPuBg

ตัวอย่างมาแล้วครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
น่าดู เพราะบทประพันธ์

แต่ไม่อยากดูด้วยความคาดหวัง

โอ้น่าดู

อยากดูว่าหนังจะถ่ายทอดได้เหมือนที่เราคิดเวลาอ่านหนังสือมั้ย

อืมมม...
ดีใจจังที่ซื้อหนังสือมาอ่านได้ 3-4 หน้าแล้วทำหาย ฮือๆ~
จะได้สูบความประทับใจจากในหนังได้มากหน่อย
คือดูทั้งที่ยังไม่รู้แก่นเรื่องนี่แหละครับ

โอว แต่ตัวอย่างทำได้ขนลุกวูบวาบจังเลย
น้องนางเอกก็น่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กะว่าจะดูก่อนอ่านเหมือนกัน
ดูจากหนังตัวอย่างแล้ว เหมือนมีไออะไรอุ่นๆออกมาให้สัมผัสได้
หนังน่าดูดีเหมือนกันครับ...  ฮิ้ววว

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
น่าดูดีค่ะ กรี๊ดดดดด

ป.ล. หนังเข้าวันเกิดแม่พอดีเลย
อยากพาแม่ไปดู แต่คงเป็นไปไม่ได้ ฮิ้ววว

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ดีใจจังที่ซื้อหนังสือมาอ่านได้ 3-4 หน้าแล้วทำหาย ฮือๆ~
จะได้สูบความประทับใจจากในหนังได้มากหน่อย
คือดูทั้งที่ยังไม่รู้แก่นเรื่องนี่แหละครับ

โอว แต่ตัวอย่างทำได้ขนลุกวูบวาบจังเลย
น้องนางเอกก็น่ารัก

เอาไปให้ยืมไหมคะลุง
ไว้หลังจากดูหนังค่อยอ่านก็ได้

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
  กรี๊ดดดดด ขุดๆ

เห็นทีเซอร์หนังแล้วอยากดูค่ะ

กะว่าจะไม่พลาดเหมือนเรื่องอื่นๆ

//

ไปอ่านเจอที่ไหนไม่รู้  เจอว่า "ความสุขของกะทิ คือกะทิต้ม"   กร๊าก  เลยนึกถึงจุ๋นี้ขึ้นมา
เมื่อวานเจอเจ๊นัท เพิ่งยืมหนังสือมาอ่าน

ยิ่งอ่านยิ่งอยากดูหนังเข้าไปอีก  อ๊าง~
ไม่เคยอ่าน แต่อยากดูเพราะกระทิน่ารักครับ เกย์ออก

เนื้อเรื่องก็น่าดูนะ เกย์แอบ

เป็นไงกวาง อ่านแล้วอยากดูหนังใช่ไม๊   กรี๊ดดดดด

ไม่รู้มีใครเหมือนตูหรือเปล่า  อ่านในหนังสือแล้วน้ำตาซึม  หรือว่ามันให้อารมณ์มากกว่าก็ไม่รู้นะ   ปลื้ม

เลวยั้นเงา
อ่านจบแล้ว

อยากรู้ว่าในหนังจะถ่ายทอดอารมณ์ออกมายังไง  ปลื้ม
เพื่อนผมไปดูแล้ว

เค้าเคยอ่านหนังสือมาก่อน แล้วไปดูหนัง
เค้าบอกว่ามันเป็น"ความสุข" จริงๆ  ยิ้มน่ารัก

แต่เพื่อนอีกคนหนึ่ง (ที่ไปด้วยกันนั่นแหละ)
บอกว่าไม่รู้เรื่อง ความสุขตรงไหน เห็นแต่วิ่งร้องไห้

ผมก็ยังไม่ได้อ่านหนังสือเลย
แต่อยากไปดู  ฮิ้ววว

ตัวคนเดียว :]
กวาง เราไปดูกัน    กรี๊ดดดดด

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8