หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: Mask มีปัญหากับ Dynamic Text  (อ่าน 10173 ครั้ง)
โอ้ว

มักขนาด เจ๋ง เดี๋ยวลองดูครับ+

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใส่ Filter ให้ตัวหนังสือครับ  เกย์ออก
เลือก filter ตัวไหนก็ได้เช่น glow dropshadow
แล้วไม่อยากให้เห็นเงาก็ตั้งค่าเป็น 0 ไปเลย
แค่นี้ก็จะ mask แล้วเห็น dynamic text ครับ
เป็นวิธีแก้แนวใหม่หลัง flash8

แต่จริงๆ embed font หรือ Set Mask เอาก็ได้
โค้ด:
mc1.setMask(mc2)
mc1 คือตัวที่ เป็น mask ส่วน mc2 คือตัวที่อยู่ภายใต้ mask ครับ  ลันล้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ม.ค. 2008, 20:51 น. โดย คุณเต่า » บันทึกการเข้า
อ๊ากกกก หื่นนนนน อันนี้เจ๋งป้าดลาด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เดี๋ยวนี้ผมตอบได้แต่คำถามแบบนี้แหละ
อยู่ TFD มีแต่คนถาม AS2 AS3  เอือม

รู้สึกด้อยค่ามาก  กร๊าก
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ผมจำได้ว่าทำได้นะ mask ไอ้ ไดนามิกแถกเนี่ย

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
หน้า: 1 [2]