หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...เรือดำน้ำ!  (อ่าน 11317 ครั้ง)
อายุ 23 จริงๆครับ  ลันล้า

เหลือบ ผมว่าเก้อเนียนนะ (ถ้าต่อไม่ได้โกหกโปรไฟล์บอกว่า 23)

ต่อเล่นวิทยุสื่อสารเหรอครับ กรี๊ดดดดด
ไม่ได้เล่นวิทยุครับผม แต่ว่า เรียนรู้จากอาที่เป็นศุลกากรที่ระนอง + ชอบศัพท์ทหาร  ฮี่ๆ
เวลาติดต่อกับสายการบิน กับ บ.ท่องเที่ยวด้วยกันต้องสะกดให้ถูกต้อง แม่นยำ
ภาษาท่องเที่ยวกับ ภาษาทหารจะคล้ายๆกันครับ เลยสนุกกับมัน  เจ๋ง

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
เห็น ตัว R เป็น Roger ผมกะจะทักหลายทีแล้วว่าน่าจะเป็น Romeo (อิอิ)

ปล. นักวิทยุสมัครเล่นครับ ผมไม่ได้เล่น เอือม

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
A alpha
B bravo
C charie
D delta

E echo
F foxtrot
G goft
H hotel

I India
J Juliet
K kilo
L lima

M Michael
N November
O oscar
P papa

Q quebec
R roger
S sierra
T tango

U uniform
V victor
W whiskey
X x-ray
Y yankie
Z zulu

เต็มที่เลยครับชาว HAM ไหนๆก็เป๋แล้ว  เอือม

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
HAMTARO หมีโหด~

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
ครับ ไหนๆ ก็เป๋แล้ว ผมว่าตัว M มันเป็น Mike ไม่ใช่เหรอครับ
ตัว R ก็เป็น Romeo เป็นมาตรฐานกลางของ NATO น่ะครับ

ตามนี้น่ะครับ http://topicstock.pantip.com/silom/topicstock/2006/09/B4753145/B4753145.html

แอบอ้าง
A .......... ALPHA
B .......... BRAVO
C .......... CHARLIE
D .......... DELTA
E .......... ECHO
F .......... FOXTROT
G .......... GOLF
H .......... HOTEL
I .......... INDIA
J .......... JULIET
K .......... KILO
L .......... LIMA
M .......... MIKE
N .......... NOVEMBER
O .......... OSCAR
P .......... PAPA
Q .......... QUEBEC
R .......... ROMEO
S .......... SIERRA
T .......... TANGO
U .......... UNIFORM
V .......... VICTOR
W .......... WHISKY
X .......... X-RAY
Y .......... YANKEE
Z .......... ZULU

Roger นี่มัน รับทราบไม่ใช่เหรอ อ๊า หรือว่าผมสับสนเนี่ย เอือม

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
 ผมไม่เคยใช้นะครับ ไปลอกเข้ามาเหมือนกัน  กร๊าก ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่า แต่เหมือนเคยได้ยินว่า Roger ก็คือรับทราบครับ

ผมก็นึกว่า VR เค้าเปลี่ยนกฎโค้ดกันหมดแล้วซะอีก  เอือม
เพราะนามเรียกขานของแม่ผมก็มีตัว R เหมือนกัน

callsign ของพ่อ HS5LMN (เรียงกันเลยแฮะ)
ของแม่ HS5RWT
ของผม HS5TPT

แต่ผมไม่ได้เล่นนานแล้วครับ ส่วนมากพ่อผมจะเล่นอยู่ที่บ้านตอนกลางคืน

เริ่มดำน้ำจริงๆ แล้ว  ไอ้มืดหมี

Today you , Tomorrow me.
ศัพท์ สายการบินครับ

A Able
B Baker
C Charlie
D Dog
E Easy
F Fox
G George
H How
I Item
J JImmy
K King
L Love
M Mike
N Nan
O Obo
P Peter
Q Queen
R Roger นี่แหละที่ทำให้ผมสับสน
S Sugar
T Tare
U Uncle
V Victor
W William
X X-ray
Y Yoke
Z Zebra

ศัพท์สายการบินกับ บ.ท่องเที่ยวจะจำง่ายและเข้าใจง่ายมากกว่าครับ แต่ผมเล่นจำมันมาปนกันน่ะ  เอือม

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!

ศัพท์สำหรับเด็กๆ ครับ

A ant มด
B boy เด็กผู้ชาย
C cat แมว
D dog สุนัข

...

Z zebra ม้าลาย

เย่ๆๆๆ (เสียงตบมือแปะๆ )

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขอเป๋ กลับนะ

เคยไปถ่ายโฆษณาเรือดำน้ำนี้แหละ ก้สวยดี แต่เราไม่ชอบ

และแพง

ขอเป๋ กลับนะ

เคยไปถ่ายโฆษณาเรือดำน้ำนี้แหละ ก็สวยดี แต่เราไม่ชอบ

และแพง
กรี๊ดดดดด แล้วทำไมไม่ชอบครับ เหตุผลเหมือนกับคุณต่อหรือเปล่าครับ
เพราะถ้าบอกว่าไม่ชอบก็ต้องมีเหตุผลนะครับว่าทำไม

อีกอย่างก็คือ อยากรู้เหมือนกันว่าเขาประกอบธุรกิจแบบตรงไปตรงมาหรือเปล่า
เรื่องราคาแพงคงไม่แปลกครับ เพราะถือว่าเป็นเจ้าเดียวในประเทศไทย ผูกขาดได้

คือจากคุณต่อมาบอกเรื่องผลกระทบ และคุณปิ้กมาบอกว่าไม่ค่อยชอบ ทำให้อยาก
รู้ว่าเหตุใดเรือดำน้ำท่องเที่ยว ถึงมีกระแสตอบรับที่ไม่ดีในสายนักดำน้ำและคนที่อยู่
แถวนั้น
 ที่เดาๆเอาก็คือมีการสร้างภาพที่ไม่ตรงกับการประกอบการจริงๆ และไม่มีการประสาน
มุมมองของการทำธุรกิจกับองค์กรและชาวบ้าน(หรือเปล่า)

ศัพท์ สายการบินครับ

A Able
B Baker
C Charlie
D Dog
E Easy
F Fox
G George
H How
I Item
J JImmy
K King
L Love
M Mike
N Nan
O Obo
P Peter
Q Queen
R Roger นี่แหละที่ทำให้ผมสับสน
S Sugar
T Tare
U Uncle
V Victor
W William
X X-ray
Y Yoke
Z Zebra

ศัพท์สายการบินกับ บ.ท่องเที่ยวจะจำง่ายและเข้าใจง่ายมากกว่าครับ แต่ผมเล่นจำมันมาปนกันน่ะ  เอือม

ตอนที่ไปฝึกงานกับ บริษัทท่องเที่ยว ก็ใช้ Roger นะคะ

หรือเราใช้ผิด  เฮ้ย!?

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ผมอ่านชื่อเก่าพี่ต่อเป็น เทย่า โรเจอร์ ตลอดเลย

I ROCK , THEREFORE I AM
 โวย  นั่นมันเทหญ้า

ไม่รุ้จะเล่นมุกอะไร พิมพ์ผิดไปแล้ว  เศร้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 [2] 3