หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...เรือดำน้ำ!  (อ่าน 11321 ครั้ง)
Roger นี่มัน รับทราบไม่ใช่เหรอ อ๊า หรือว่าผมสับสนเนี่ย เอือม

ผมก็เข้าใจว่างั๊นนะ

จากที่เล่น Counter Strike Zero (พิมพ์ซะเต็มยศ)

ผม : Cover Me!!
บอท : Roger!

เลยเดาเอา ไม่ใช่รู้มากจากไหนรอก 55

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
โรเจอร์! นั่น!

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โรเจอร์! นั่น!

นึกถึงซับนรกเลย กร๊าก

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
กรี๊ดดดดด แล้วทำไมไม่ชอบครับ เหตุผลเหมือนกับคุณต่อหรือเปล่าครับ
เพราะถ้าบอกว่าไม่ชอบก็ต้องมีเหตุผลนะครับว่าทำไม

อีกอย่างก็คือ อยากรู้เหมือนกันว่าเขาประกอบธุรกิจแบบตรงไปตรงมาหรือเปล่า
เรื่องราคาแพงคงไม่แปลกครับ เพราะถือว่าเป็นเจ้าเดียวในประเทศไทย ผูกขาดได้

คือจากคุณต่อมาบอกเรื่องผลกระทบ และคุณปิ้กมาบอกว่าไม่ค่อยชอบ ทำให้อยาก
รู้ว่าเหตุใดเรือดำน้ำท่องเที่ยว ถึงมีกระแสตอบรับที่ไม่ดีในสายนักดำน้ำและคนที่อยู่
แถวนั้น
 ที่เดาๆเอาก็คือมีการสร้างภาพที่ไม่ตรงกับการประกอบการจริงๆ และไม่มีการประสาน
มุมมองของการทำธุรกิจกับองค์กรและชาวบ้าน(หรือเปล่า)

อ่า ขออภัย ที่ไม่เคลียร์ นึกว่าไปสนใจเรื่อง อักษรย่อกันหมดแล้ว

คือที่บอกว่าไม่ชอบ เพราะ เรารุ้สึกว่ามันไม่เห็นจะสวยตรงไหนเลย
นึกบรรยากาศน้ำทะเลแถวพัทยา ปลาก็ไม่ได้สีสวย เหมือนในอันดามันอ่ะ
รุ้สึกขมุกขมัว ขุ่นๆ

แล้วเรือก็สีเดียวกับเรือเก็บขยะ ที่เก็บขยะจากเกาะล้านกลับมาที่ฝั่งพัทยาเลย
เหมือนลงเรือเก็บขยะ 555

ส่วนในแง่ของคนพื้นที่ชอบเรือนี้ไหม คงไม่มีผลอะไรหรอก
เพราะจริงๆ แล้วก้ไม่มีใครรุ้หรอกว่า เรือนี้มันสร้างผลกระทบอะไรให้ที่นี่บ้าง
เพราะที่นี่ก็มีเรื่องอื่นๆ ที่ทำมาหากินกับน้ำ อีกมากมาย เช่น ภัตตาคารลอยน้ำ

ถ้าจะพูดกันจริงๆ คนที่พัทยา คงเบื่อพวกร่มเตียงริมหาดมากกว่า

อ่า ขออภัย ที่ไม่เคลียร์ นึกว่าไปสนใจเรื่อง อักษรย่อกันหมดแล้ว

คือที่บอกว่าไม่ชอบ เพราะ เรารุ้สึกว่ามันไม่เห็นจะสวยตรงไหนเลย
นึกบรรยากาศน้ำทะเลแถวพัทยา ปลาก็ไม่ได้สีสวย เหมือนในอันดามันอ่ะ
รุ้สึกขมุกขมัว ขุ่นๆ

แล้วเรือก็สีเดียวกับเรือเก็บขยะ ที่เก็บขยะจากเกาะล้านกลับมาที่ฝั่งพัทยาเลย
เหมือนลงเรือเก็บขยะ 555

ส่วนในแง่ของคนพื้นที่ชอบเรือนี้ไหม คงไม่มีผลอะไรหรอก
เพราะจริงๆ แล้วก้ไม่มีใครรุ้หรอกว่า เรือนี้มันสร้างผลกระทบอะไรให้ที่นี่บ้าง
เพราะที่นี่ก็มีเรื่องอื่นๆ ที่ทำมาหากินกับน้ำ อีกมากมาย เช่น ภัตตาคารลอยน้ำ

ถ้าจะพูดกันจริงๆ คนที่พัทยา คงเบื่อพวกร่มเตียงริมหาดมากกว่า
อ่านแล้วรู้สึกเศร้าๆ เหมือนกับรู้ว่าร่างกายของตัวเองป่วยแต่บอกใครไม่ได้ เดี๋ยวจะไม่มีใครมาคบ  เศร้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไม่เศร้าขนาดนั้นนะ

ที่จริง มีเงินกับบารมี ก็มีสัมปทาน อะไรพวกนี้ได้ทั้งนั้น คนแถวพัทยาไปเที่ยวทะเลที่สัตหีบค่ะ

ไม่เศร้าขนาดนั้นนะ

ที่จริง มีเงินกับบารมี ก็มีสัมปทาน อะไรพวกนี้ได้ทั้งนั้น คนแถวพัทยาไปเที่ยวทะเลที่สัตหีบค่ะ
ผมคิดว่าเขากลัวผีกันเสียอีก เลยหนีไปเที่ยวสัตหีบ เพราะแถวชายหาดตอนกลางคืน
ผีเพียบเลยครับ มาหลอกฝรั่งบ่อยๆหลอกคนไทยส่วนน้อย

พูดถึงพัทยาแล้วคิดถึงเพื่อนที่ทำงานอยู่แถวนั้น  ปลื้ม

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ตอนที่ไปฝึกงานกับ บริษัทท่องเที่ยว ก็ใช้ Roger นะคะ

หรือเราใช้ผิด  เฮ้ย!?
เข้าใจถูกแล้วครับ บท่องเที่ยวใช้ Roger ทหารใช้ Romeo

โรเจอร์!! นั่น!!!  กร๊าก

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
หน้า: 1 2 [3]