หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: คำขวัญวันเด็กชาวฟอนต์  (อ่าน 33537 ครั้ง)
เด็กดีต้องไม่ร้องนะจ้ะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ทำไมตูอ่านของจักรีแล้วตูฮาวะ   กร๊าก

เลวยั้นเงา
เด็กดี ดูจักรีเป็นตัวอย่าง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ความพยายามอยู่ที่ไหน ความฮาอยู่ที่นั่น
- ฯพณฯ จักรี จ่ายกระโทกโฮกฮาก -

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คำขวัญเหรอครับ

หลับเจ๊า ตื่นขวาย กิ๋นข้าวงายแล้วแอ่ว~

แปลว่า  หลับเช้า ตื่นสาย กินข้าวเช้าแล้วเที่ยว

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความฮาอยู่ที่นั่น
- ฯพณฯ จักรี จ่ายกระโทกโฮกฮาก -

สรุปคือ

จักรีอยุ่ที่ไหน ความฮาอยู่ที่นั่น

ใช่มั๊ยครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ไม่ใช่หลับเช้าแล้วเอิร์ธ เรียกว่า หลับแต่หัววัน หัวค่ำ มากกว่ามั๊ง

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เ่อ่อเนอะ  กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เด็กเหนือภาษาไทยไม่แข็งแรงเหรอ  หลับเช้า 555 คริคริ

เด็กดี อย่าฉลาดให้มากนัก เดี๋ยวโตมารู้ทันพวกกู

I ROCK , THEREFORE I AM
เด็กเกรียนในวันนี้ โดนสาปเป็น...ในวันหน้า  ฮิ้ววว

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
 เด็กสุขภาพดีดูสีที่ปาก เด็กที่พูดมากๆปากจะมีสี(เลือด)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เด็กเหนือภาษาไทยไม่แข็งแรงเหรอ  หลับเช้า 555 คริคริ

ก็คำว่าเข้านอนไว ที่นี่ใช้ หลับเจ๊า(หลับเช้า) กันจริงๆนี่หน่า ฮือๆ~

ก็คำว่าเข้านอนไว ที่นี่ใช้ หลับเจ๊า(หลับเช้า) กันจริงๆนี่หน่า ฮือๆ~
ผมคนเชียงรายก็ใช้แบบนี้แหล่ะ แต่ขำตอนแปล  กร๊าก

555

แปลตรงๆ แบบว่าเหมือนเอาโปรแกรมแปลไงครับ ซื่อ(บื้อ) 555

หมีโหด~ ทำไมคำขวัญวันเด็กต้องมีแต่คำว่า สามัคคี , วินัย , ขยัน , ประหยัด  ไอ้มืดหมี
ถ้าคุณเป็นนายกคุณจะตั้งคำขวัญวันเด็กว่าอะไรฮะ  เกย์ออก
ทั้งวินัยทั้งประหยัด  อืมมมมห์

ปล. ยังนึกไม่ออกครับ แต่ผมว่าของทักษิณนี่ดูทันสมัยดีนะ หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7