หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: โลโก้ร้านกาแฟ  (อ่าน 41882 ครั้ง)
อยากให้ช่วยเลือกหน่อยครับว่าอันไหนด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2008, 13:05 น. โดย อิคคิว » บันทึกการเข้า

ชอบอันที่หกครับ

นับจากซ้ายไปขวา จากบนลงล่างนะครับ
นั่นคืออันแรก บรรทัดที่สาม
(น่าจะทำหมายเลขมาด้วย จะได้อ้างอิงเหมือนๆกันได้)

อีกนิดนึง ผมว่าตัวหนังสือมันบางไปไหม
เวลาขึ้นเป็นป้ายแล้วอาจจะดูเบาๆไป ไม่เตะลูกกะตา

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ชอบเหมือน น้าอ๋าห์ครับ

ต้องการสื้อให้ลูกค้าเห็นอะไร ก็ควรจะเน้นตรงนั้น เช่นชื่อร้านก็ควรเน้น

ผมว่าอันอื่นดูเหมือน Clipart ใน Word ไปหน่อยครับ

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
ถ้วยกาแฟนี่ถ้าไม่มีควันมันดูไม่ค่อยน่ากินแฮะ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา

ชอบอันที่เจ็ดครับ แต่เปลี่ยนสีตัวอักษรอีกนิดนึงโอเคเลย  เจ๋ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ชอบเบอร์ 6 เหมือนกันจ้ะ  ลันล้า
ถ้วยกาแฟนี่ถ้าไม่มีควันมันดูไม่ค่อยน่ากินแฮะ

เห็นด้วยๆ
ชอบ 11 แบบมีควัน

ลันล้า

ฝนที่ตกทางโน้น...ตูก็ร้อนอยู่ทางนี้ : เฟสเค้า
ชอบ 11 เหมือนกัน

ไม่ชอบเลยอะครับ

แต่ถ้าให้เลือก คงเลือก เบอร์ 6 อะ  มันมีอะไรให้คิดดี

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เห็นด้วยกับการลองเปลี่ยนแบบตัวอักษรดูครับ
แบบนี้พอเอามาใช้กะโลโก้แล้วดูมันเกร็งๆ นะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เบอร์ 5 เหมาะสำหรับเอาไว้แขวนที่หน้าร้านกับบนแก้วครับ
ส่วน 6-7-8-11 เหมาะสำหรับนามบัตร

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่มีความรู้ด้านศิลป์นะคะ ชอบเบอร์ 5 แหละ

ชอบเบอร์ 5 กับ 6 ครับ
คิดเหมือนหมอแมวครับ
แต่เบอร์ 6 ขอให้สกรีนลงทิชชู่ครับ มันเหมือนรอยเลอะจากขอบตูดแก้วกาแฟน่ะครับ ชอบ (ไม่รู้ว่าจงใจให้เห็นเป็นงั้นรึเปล่า)

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ชอบเบอร์ 5 กับ 6 ครับ
คิดเหมือนหมอแมวครับ
แต่เบอร์ 6 ขอให้สกรีนลงทิชชู่ครับ มันเหมือนรอยเลอะจากขอบตูดแก้วกาแฟน่ะครับ ชอบ (ไม่รู้ว่าจงใจให้เห็นเป็นงั้นรึเปล่า)

ชอบตูดใช่มั้ยครับ  ยิ้มน่ารัก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 เบอร์ดี้ หนึ่งในใจครับ (1)  อืมมมมห์

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: [1] 2 3 4