หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 38

ผู้เขียน หัวข้อ: สภาฟอนต์  (อ่าน 165899 ครั้ง)
ไอ้....

(เหงื่อแตกพลั่ก)

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ทั่นประธานที่เคารพ

ผมรู้สึกเป็นกังวลกับการแสดงออกของน้าอ๋าห์มากครับ
หากทั่นประธานไม่อนุญาตเรื่องท้องไส้ของน้าอ๋าห์อาจเป็นอันตรายต่อสุขภาพของน้าอ๋าห์ได้ 
ดูซิครับ ขนาดจะพูดให้จบประโยคยังทำไม่ได้ต้องแบ่งกำลังมาขมิบตูด เหงื่องี้ไหลโซกๆเลย ถ้าที่ปรึกษาอาวุโสของกองกำลังฯเป็นอะไรไป แผนการสร้างความสามัคคีของสภาฯแห่งนี้จะไม่ประสบผลนะครับ  ด้วยเหตุนี้กระผมจึงขอเสนอให้น้าอ๋าห์ได้เข้าส้วมมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ ลันล้า

โล่ง
เรียนไอ้ทั่นประธานที่ไม่เคารพ

ผมไปขี้มาแล้วล่ะครับ

ไม่ขอบจงขอบใจอะไรทั้งนั้นษาซซซซซ

อ้าว ๆ เรียนท่านสมาชิก ลุงอ๋าห์ ที่ปรึกษาอาวุโสแห่งกองกำลัง

ทำไมท่านปล่อย เลอะเทอะอย่างนั้นบนสภาอันทรงเกียรติแห่งนี้ละครับ  

ที่ผม ไม่อนุมัติเป็นเพราะผมเล็งเห็นว่า ท่านสามารถอั้นได้ แต่ไม่นึกว่าท่าน จะท้องเสีย แล้วทำไมท่านไม่รายงานผมแต่ต้นละครับ  

ถ้างั้นก็เชิญท่านลุงอ๋าห์ ห้องน้ำก่อนครับ  

ผมขออนุญาติปิดไมค์ลุงห์อ๋าก่อนนะครับ เดี๋ยวกลิ่นจะ
ถูกถ่ายทอดออกอากาศด้วย เดี๋ยวประชาชนตาดำๆจะได้รับความเดือดร้อน

ขอบคุณครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เรียนไอ้ทั่นประธานที่ไม่เคารพ

ผมไปขี้มาแล้วล่ะครับ

ไม่ขอบจงขอบใจอะไรทั้งนั้นษาซซซซซ

กระผมในนามของสภาฯ ขอแสดงความยินดีต่อน้าอ๋าห์ที่ได้ขี้สมใจ  ดังคำกล่าวที่ว่า "ได้ขี้ทุกวัน เป็นลาภอันประเสริฐ" ไอ้กระผมเองก็ไม่อยากบอกเลยครับว่าไม่ได้ขี้มาสามวันแล้ว  ได้รู้ข่าวน้าอ๋าห์ขี้แล้วอิจฉานิดๆครับ  เมื่อน้าอ๋าห์ทำได้ ผมก็ต้องทำได้เช่นกัน พรุ่งนี้จะพยายามเบ่งใหม่ครับ ลันล้า

ส่วนการเลอะเทอะนั้น ทั่นประธานสบายใจได้ครับ หน่วยแม่บ้านจะเก็บกวาดน้าอ๋าห์ให้เรียบร้อยเองครับ รับรองสะอาดไม่มีทางสาวถึงตัวท่านประธานแน่นอนครับ ฮี่...

โล่ง
เรียนท่านประธานไม่เคารพ  โวย

ท่านทำตัวเอนเอียงซ้ายผ่านตลอด มากไปแล้วนะ แซ๊สสสส
ขนาด ที่ปรึกษาฝ่ายอาวุโส ที่มีอายุอานาม พอจะเป็นคุณทวดท่านได้
ขออนุญาติไปห้องน้ำ เพราะท่านเพิ่งผ่าริดสีดวงทวารแปดเม็ด
จนทำให้หูรูด ทำงานไม่เป็นปกติ น่าอนาถเป็นยิ่งนัก
 ท่านประธานก็ยังกลั่นแกล้งท่านอ๋าห์
ไม่ให้รับความเป็นธรรม จนขี้แตกกลางสภาอับอายไปทั้งประเทศ
เรื่องนี้ไม่จบแน่ๆท่านประธาน จำไว้เลย อย่ามาง้อนะเอ็ง  ชิ

เลียท่านประธานที่เครื่องเครารก

ขออนุญาตสงสัยว่าพลตรีดิว ลันล้า คือใครครับ  ง่ะ

สวนตูดครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
น้องดิว เด็กนิติ นิสัยดีไง

ตูก็ไม่รู้หรอก แอนกับเจ๊บอก  กร๊าก

เลียท่านประธานที่เครื่องเครารก

ขออนุญาตงงครับ  ง่ะ

สวนตูดครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เรียนท่านประธานไม่เคารพ  โวย

ท่านทำตัวเอนเอียงซ้ายผ่านตลอด มากไปแล้วนะ แซ๊สสสส
ขนาด ที่ปรึกษาฝ่ายอาวุโส ที่มีอายุอานาม พอจะเป็นคุณทวดท่านได้
ขออนุญาติไปห้องน้ำ เพราะท่านเพิ่งผ่าริดสีดวงทวารแปดเม็ด
จนทำให้หูรูด ทำงานไม่เป็นปกติ น่าอนาถเป็นยิ่งนัก
 ท่านประธานก็ยังกลั่นแกล้งท่านอ๋าห์
ไม่ให้รับความเป็นธรรม จนขี้แตกกลางสภาอับอายไปทั้งประเทศ
เรื่องนี้ไม่จบแน่ๆท่านประธาน จำไว้เลย อย่ามาง้อนะเอ็ง  ชิ

ณ ห้องรับรอง สำนักงานสภาฟอนต์

สหายปุกครับ ที่กระผมขอให้สหายปุกมาพบในวันนี้ ก็ด้วยเหตุการไม่อนุมัติการขี้ของน้าอ๋าห์นะครับ  ทางสภาฯไม่ได้เจตนาเช่นนั้นเลย  แต่เกรงจะเลอะเทอะสภาฯเท่านั้น  แต่เมื่อน้าอ๋าห์ขี้โดยสวัสดิภาพ ทางสภาฯก็ยินดีด้วย  ดังนั้นเรื่องนี้ทางสภาฯต้องขออภัยจริงๆ  แค่พูดคงไม่จริงใจ  เอางี้นะครับ สภาฯมีงบอยู่หน่อยหนึ่ง  ไม่มากไม่มายแค่เหลือจากการปิดงบประจำปี  ถ้าสหายปุกช่วยคุยกับกองกำลังฯได้  ผมคิดว่าปลายเดือนนี้สภาฯก็ยังพอมีที่เหลือสำหรับการศึกษาดูงานที่ต่างประเทศ  ถ้ายังไงสหายปุกลองรับการขอบคุณของสภาฯไว้พิจารณาด้วยนะครับ ลันล้า

ส่วนเรื่องเอียงซ้ายเอียงขวานั้น  กระผมขอยืนยันผลการตรวจสมรรถภาพของทั่นประธานว่า ทั่นประธานไม่มีอาการทองแดงแต่อย่างใด  ทั้งสองข้างเท่ากันดีครับ เรื่องนี้อย่าเก็บไว้เป็นกังวลเลยครับ ฮี่...

โล่ง
เรียนท่านดิว

อันข้อเสนอที่ท่านเสนอมาก็น่าสนใจอยู่มิน้อย
แต่เรื่องขี้ของพี่อ๋าห์น่ามันยิ่งใหญ่กว่าเยอะ  โวย
กองกำลังไม่ทิ้งกันเฟ้ย แซ๊สศซษตจ์

ว่าแต่ประเทศอะไรล่ะ กี่วัน โรงแรมกี่ดาว
เรียน สมาชิกกลุ่มวัยใส เอ

ผมคงไม่ต้องชี้แจงประวัติของกรรมการควบคุมการอภิปรายครั้งนี้ให้ได้รับทราบนะครับ เพราะผมเล็งเห็นว่า อาจจะเกิดปัญหา การติดสินบนเจ้าหน้าที่ เกิดขึ้นภายหลัง

ส่วนกรณี ท่านลุงอ๋าห์ ผมได้อนุมัติให้เข้าห้องน้ำได้แล้ว ส่วนเรื่องทำความสะอาดผมก็สั่งให้แม่บ้านจัดการเรียบร้อยแล้วนะครับ
     ส่วนกรณีการอับอาย   ผมได้แจ้งไปที่ สถานีกระจายเสียงของกรมประชาสัมพันธ์ ในการดูดเสียงตด
     ออกจากการถ่ายถอดสดการประชุมสภาครั้งนี้ เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ไม่ต้องเป็นห่วง

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เรียนท่านประธาน
เฮ้ย มุขดูดเสียงตด คิดได้ไง ฮาแซ็สสสส
เรียนท่านดิว

อันข้อเสนอที่ท่านเสนอมาก็น่าสนใจอยู่มิน้อย
แต่เรื่องขี้ของพี่อ๋าห์น่ามันยิ่งใหญ่กว่าเยอะ  โวย
กองกำลังไม่ทิ้งกันเฟ้ย แซ๊สศซษตจ์

ว่าแต่ประเทศอะไรล่ะ กี่วัน โรงแรมกี่ดาว

ณ ห้องรับรอง สำนักงานสภาฟอนต์

เรื่องประเทศไหน แถบแสกนดิเนเวียรึปล่าว กี่วันถึงสัปดาห์รึปล่าว โรงแรมกี่ดาวมีสระว่ายน้ำ พร้อมสนามกอล์ฟหรือไม่ มีโบนัสมั้ยหลักแสนหรือหลักล้าน พาไปได้กี่คน สองคนหรือทั้งครอบครัว บริการอื่นมีอีกมั้ยจะช้อปที่ไหน ปลอดภาษีรึปล่าว อันนี้เราบอกไม่ได้ครับ เพราะนี่คือการศึกษาดูงานครับ เราไม่อยากให้สหายปุกเข้าใจผิดว่านี่เป็นการติดสินบน  เนื่องจากเรื่องนี้ทางสภาฯยึดมั่นว่าเราทำกันอย่างโปร่งใสไม่มีนอกในจริงๆครับ   

เอาเป็นว่าชัดเจนนะครับว่าเป็นทัศนศึกษาดูงานต่างประเทศ หากท่านสหายปุกสนใจรับคำขอบคุณสร้างความสามัคคีให้เกิดแก่ฟอนต์ ทางสภาฯจะส่งรายละเอียดการดูงานต่างประเทศภายหลังนะครับ  ตอนนี้ต้องขอตัวก่อนนะครับเพราะบนสภาฯกำลังเปิดกระทู้สดกันอยู่ครับ ลันล้า

โล่ง
ตูไปขี้ที่ห้องส้วมนะครับซ้าดดดดดด

โวย

ก็บอกว่าไปขี้ๆ ไม่ใช่ขี้แตกกกก
ษาสสสสส

หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 38