หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 38

ผู้เขียน หัวข้อ: สภาฟอนต์  (อ่าน 165860 ครั้ง)
เรียนท่านประธานที่เราคบ

ขอใช้สิทธิ์ประท้วงท่านประธานครับ  ทำไมท่านประธานปล่อยให้สมาชิกผู้ทรงเกลียดกล่าวถ้อยคำผรุสวาส หยาบคายในสภาที่ทรงเกลียดแห่งนี้ได้ละครับ ท่านประธานต้องคิดถึง คุณกระรอกเด็กๆ ไหนจะคุณกระต่ายวัยรุ่นอีกละครับ

กระผมกลัวว่าจะเป็นแบบอย่างที่ไม่ดีให้กับสัตว์โลกที่น่ารักของเรานะครับ เดี๋ยวสัตว์โลกเขาจะด่าเราได้ว่า ไอมนุษย์ ครั๊บ  ยิ้มน่ารัก

ขอบเตียงจ้ะ    ลันล้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เรียนท่านประธานที่ไม่ทาน

งั้นให้เราเก็บไก่ที่เพิ่งคั่วมาเผื่อท่าน ไว้ที่ไหนดีคะ

ตัวที่หายไปใช่มั้ยครับ คุณสหายปุก  กร๊าก กร๊าก กร๊าก อุ๊บซ์ คริคริ

ขอบเตียงจ้ะ   ลันล้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เรียนทั่นประทานที่เคารบ

ดั๊น นางสาวปริณดา สังกัดกองกำลังฯ ขอยื่นญัตติเข้าสู่สภาฟอนต์
ว่าด้วยเรื่องการรับประทานอาหารภายในสภาอันศักดิ์สิทธิ์ค่ะ
เนื่องด้วยกองทัพต้องเดินด้วยท้อง และกองกำลังฯต้องเดินหน้าต่อไป
จึงเป็นความจำเป็นที่จะขอยื่นญัตติด่วนเรื่องนี้เพื่อขอให้ยกเลิกกฏค่ะ

แต๊งหลาย

แต่การเอาเตามาย่างในสภาเลยเนี้ย เก็บควันนิดนึงนะครับ

ขอบเตียงจ้ะ  ลันล้า

ขอยกมือแทนใจให้น้องสหายดาค่ะ
เรียนทั่นประทานที่เคารบ

เนื่อโพนยางคำต้องกินเมื่อร้อนนะคะ
ขอยกมือสนับสนุนการนำเตาย่างเนื้อเข้าสภาค่ะ

ขอบคุณค่ะ
เรียน สมาชิก กาปุก เสนาธิการ จากกลุ่ม กองกำลังปลดปล่อย

กระผมในฐานะประธานควบคุมการอภิปรายในครั้งนี้ ขอใช้อำนาจ ปิดไมค์เป็นการชั่วคราว ให้สมาชิกท่านอื่นได้อภิปรายบ้างนะครับ

ส่วนเรื่องไก่ที่คั้วมาเผื่อผม  ได้โปรดเอามาวางบนโต๊ะครับ เพราะผมไม่ชอบ รับของใต้โต๊ะ

จึงเรียนมาเพื่อให้รุ้ทั่วกัน
ขอบคุณครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ฮุบ ฟุบ งุบ ชุบ บุ๋มๆ
อำไออูดไอ้ไอ้
เชิญท่านต่อไป

แต่ เรื่องการเอาอาหารเข้ามากินในสภาอันทรงเกียรติแห่งนี้  กระผมซึ่งเป็นประธานในการควบคุมการอภิปราย คงจะอนุมัติให้ไม่ได้นะครับ
เพราะ  สังคมของเรากำลังก้าวเข้าสู่อารยะ ทุกอย่างต้องเป็นสากลครับ

ขอบคุณครับที่เข้าใจ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อู๊ดไอ้อ๊ะอัง
เรียน ทปธทคร

ขออภิปรายไม่ได้วางใจทั่นประทานค่ะ
ที่ทั่นกำหนดกฏห้ามนำอาหารเข้ามาภายในฟอนตสภา
เดี๊ยนตั้งข้อสงสัยว่าทั่นกำลังใช้อำนาจบาทใหญ่ในทางมิชอบหรือไม่
เพราะแหล่งข่าวของเราได้สืบทราบว่า ทั่นประทานได้ทำการติดต่อกับสถาปนิกและอินทิเีรีย
เพื่อจะเปิดร้านขายอาหารและของขบเคี้ยวภายในฟอนตสภา
เหมือนกับที่โรงหนังห้ามนำอาหารจากภายนอกเข้าไป ฉันใดก็ฉันนั้น

อ่ะ ทั่นไม่รู้หรือว่าสถาปนิกคนนั้นเป็นสมาชิกกองกำลังฯ
ไอ้ ไอ้ อู้ด อู ไอ ออน อ้อ ไอ้ ไอ้ แอดดดดดดดดด
(ไม่ให้พูด ตูไปนอนก็ได้ ไอ๊ แซ๊ดดดดด)
เรียนท่านสมาชิก ที่เคารพ  และโปรดให้ความเคารพประธานและสภาอันทรงเกียรติแห่งนี้ด้วยนะครับ

เปิดไมค์ให้แล้วครับ  ปิ้งป่อง น่องแกะ!

ต้องขออภัย ประธาน ไม่ขอชี้แจง ในข้อกล่าวหาและคำร้องที่ยื่นขออภิปรายไม่ไว้วางใจประธาน นะครับ เพราะ ได้เล็งเห็นว่า
หน้าที่ประธานเป็นเพียงแค่ควบคุมดูแลให้การอภิปรายของทั้งสองฝ่ายเป็นไปด้วยความเรียบร้อยและไม่มีหน้าที่มาตอบคำถามหรือแก้ข้อสงสัย
ในสภาที่มีวาระ การอภิปรายที่แน่นอน แบบนี้ครับ

ขอบคุณครับ

บวกให้ท่านประธานหนึ่ง อุตส่าห์เปิดไมค์ให้เค้า กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 38