หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 38

ผู้เขียน หัวข้อ: สภาฟอนต์  (อ่าน 165895 ครั้ง)
จะมีอะไรน่ากลัวว่าพี่โบว์อีกค่ะ

ท่านประธานที่เคารพขอถอนคำพูดค่ะกลัวโดนเก็บ  กร๊าก

เรียนท่านประธาน คำตอบคือ หมีห์ ครับ

...
เรียนท่านประธานที่เคารัพรบ
หลังจากมีการชี้แจงขอยื่นมติไม่ไว้วางใจเพียงไม่นาน
ลืมขานชื่อ โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง

เรียนท่านประธานที่เคารัพรบ
ข้า นส กาปุก เสนาธิการแห่งกองกำลังปลดปล่อย
หลังจากมีการชี้แจงขอยื่นมติไม่ไว้วางใจเพียงไม่นาน
ก็ถูกมือนิรนามตัวก่อความไม่สงบ
มาฉกสัตว์เลี้ยงน่ารัก ชื่อน้องมะเดี่ยว กันซึ่งๆหน้า  โวย

เท้าความ เจ้ามะเดี่ยวตัวนี้
เป็นไก่เลี้ยงน่ารักแสนเชื่อง แต่ซ่อนไว้ด้วยแววตาซุกซน
ที่หลงมาที่ฐานทัพลับของกองกำลัง
ทางเราถึงจะหน้าโจร ไม่มีฉากหลัง วิ้งๆ คอย
ล่อหลอก ให้เหล่าสาวกฟอนต์มัวเมา
จนหลงเชื่อว่า มายานี้คือความจริง
ข้า กาปุก เสคนนี้ จะกระชากหน้ากากแกงค์วัยใสออกมาเอง
ด้วยการแถลงไข สิ่งที่ทำให้ข้าผู้นี้ พลาดวาระองค์ประชุม
ว่ามันเกิดจากเหตุใด   โวย

เจ้ามะเดี่ยวเปี่ยมด้วยจิตใจเมตตาและห่วงใยมนุษยชาติ จึงต่อต้านโลกร้อนอย่างจริงจัง
ด้วยการใช้เสียงเสมือนจริง คอยปลุกมิตรสหายแห่งกองกำลังทุกเช้า
ทำให้สามารถลดการใช้งานถ่านไฟฉายได้ถึงปีละ 6 ก้อน
แต่ตอนนี้มะเดี่ยวไม่อยู่แล้ว
เพียงเพื่อทำให้ข้าล่าช้าในการนำเสนอการซักฟอก
ความไม่โปร่งแสงแยงตา ของลำแสงวิ้งๆ หลังฉากมืดของ
ท่านประธาน มันถึงกับทำร้ายมะเดี่ยวด้วยการจับไปทำมิดีมิร้าย

เพื่อตำแหน่ง เพื่ออำนาจ
ท่านถึงกับฆ่าไก่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่เลยเหรอท่านประธาน

ฮือๆ~

ขอใช้สิทธิ์พาดพิงครับทั่นประธาน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมอนุมัติครับ (เพราะตูงง) อะฟังอีกหน่อยเผื่อเข้าใจ

///ให้ สมาชิกกลุ่มวัยใส ได้ใช้สิทธิ์พาดพิง แก้ต่างหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2008, 01:12 น. โดย คุณจักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เรียนท่านประธาน
ไว้จะเล่าเรื่องของ นส.ปุก ให้ฟังนะคะ
เรื่องมันยาว แต่ว่าไก่ที่ว่านี่ไม่ได้มุกนะคะ ไก่จริงค่ะ
ขอบคุณค่ะ ลันล้า

เรียน ทปธทคร

ขอร้องเพลงเพื่อให้กำลังใจแก่สหายผู้ร่วมรบ
ไก่ กุ๊กๆไก่ เลี้ยงลูกมาจนใหญ่ไม่มีนมให้ลูกกิน
ลูกร้องเจี๊ยบๆ แม่ก็เรียกไปคุ้ยดิน ทำมาหากินตามประสาไก่เอย

จบแล้วจ้ะ
รักนะจุ๊บๆ

เรียนท่านประธานที่เคารพ
ขอนำเสนอด้วยภาพการซื้อเสียงของท่านประธาน
ที่ทางกองกำลังได้ใช้กล้องลับจับบ้านเล็กกำลังแรงสูง
บันทึกภาพไว้ได้ เมื่อวานนี้หลังจากท่านประธานผู้แสนดีและชัดเจนในนโยบายของเรา ได้ทำการล่อซื้อ
ไม่ต้องเยิ่นเย้อ ดูเองแล้วกันสหาย

แซ๊ดด เอาไก่ตูคืนมานะ ท่านประธานคนขายเสียง  ฮือๆ~

เอาไปแกงแม่มเลย  โวย กร๊าก

จ้ะ  ลันล้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เรียนท่านประธานที่เราคบ

ขอยื่นข้อเสนอให้ถอนขนและลวกน้ำร้อนก่อนจ้ะ

ขอบเตียงจ้ะ ลันล้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เรียน ท่านสมาชิกกาปุก  

กระผมในฐานะประธาน ได้ใช้อำนาจกำหนดวาระการปภิปรายในครั้งนี้เพื่อ หาข้อสรุปของแต่ละฝ่าย

ส่วนเรื่องไก่ของท่านหายไปนั้น กระผม คงช่วยไม่ได้ เพราะผมพอรุ้มาบ้างว่า นิสัยท่านเองนั้น ก็ชอบ ปล่อยไก่ อยู่แล้ว

ดังนั้นผมขอใช้อำนาจประธาน เพื่อ ปฏิเสธทุกข้อกล่าวหา

แต่ ในกรณี ซ์อเสียง ที่มีหลักฐาน โจ่งแจ้ง ผมไม่ขอกล่าวอะไรมาก เพราะ ผมเห็นว่า มันก็เป็นเรื่องปกติ ของนักการเมืองไทย  อืมมมมห์

ขอบคุณท่านสมาชิก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

งั้นประเทศเราต้องการการเมืองที่ไม่ปกติ และนักการเมืองที่ไม่ปกติใช่ไหมจ๊ะ  (อิอิ)
แสดงว่าตอนนี้ประเทศเราปกติดีอยู่แล้วนะเนี้ย

อะ นั้นคุณกระต่ายกำลังขับรถฝ่าไฟแดง ยัดเงินให้คุณตำรวจไปสองร้อย กรี๊ดดดดด

ขอบเตียงจ้ะ  ลันล้า

คุณกระต่ายใจร้าย ฮือๆ~
ทำลายความฝันของเด็กๆ หมดเลย ฮือๆ~

ขอบเตียงจ้ะ ลันล้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เรียนท่านประธาน

ตอนนี้กระผมง่วงแล้ว ขอลาไปพักผ่อน ครับ

ปล. แนะนำหลังจากถอนขนและลวกน้ำร้อนแล้ว ให้นำไปหมักกับโชยุผสมรากผักชีทิ้งไว้ 30 นาที ครับ

ขอบฟ้าจ้ะ ลันล้า

...
เรียนท่านสมาชิกแต่ละฝ่าย ดังนี้นะครับ

ผมเป็นคนกลาง นะครับ ทำไมมาโจมตีผมอย่างนี้
          ผมในฐานะประธานขอใช้อำนาจในการ  ร้องให้ เพื่อเรียกร้องความเห็นใจ  ฮือๆ~

ขอบคุณที่เห็นด้วยครับ

งั้นคุณกระต่ายจะให้แอบๆ ไม่ให้เด้กๆ เห็นแล้วกันนะจ๊ะ  ลันล้า

อะนั้น คุณกระรอกกำลังรับวอลนัท สอดไส้เงินสามพันให้คุณนักการเมือง
แหมคุณนักการเมืองใจดีจังให้วอลนัทคุณกระรอกด้วย  กรี๊ดดดดด

ขอบเตียงจ้ะ  ลันล้า

เรียนท่านประธานลับและแจ้งแห่งกลุ่มวัยใสใจทมิฬ  โวย รวมถึงมิตรสหายกองกำลังทุกท่าน

แว่วเสียงเพลงระลึกรักไก่จังของน้องสหายดา ช่างซาบซึ้งตรึงใจมากๆ
ทำเอาน้ำตาผู้ไม่เคยหลั่งมาเป็นเวลาหลายปีของข้าผู้นี้อาบแก้ม
เราจะเปิดเพลงนี้ไว้อาลัยน้องมะเดี่ยว ที่จากไปตลอดกาล
เป็นเวลาสิบแปดวัน และจะลดธงแห่งกองกำลังลงเศษหนึ่งส่วนสิบแปดจุดสองเสา
เป็นเวลา สิบเจ็ดวัน

และข้าขอยื่นโหวทไม่ไว้วางใจท่านประธาน
และถอนชื่อพรรควัยใส ให้เปลี่ยนเป็นวัยทราม
เนื่องจากฝ่าสโลแกนแห่งกลุ่ม
ทำพูดจาหวาน ทักทายกระรอก โบกมือให้กระต่าย
แต่จิตใจช่างโหดร้าย สิ้นไร้ความเท่าเทียมต่อไก่ผู้น่ารัก

อ่านที่มันเยาะเย้ยดูเถิดผองเพื่อน

มันทำงานกันแบบยกทีม ไอ้ผู้ร้ายฆ่าไก่ ฮือๆ~
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 38