หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: งานศิลปะของเด็กน้อย  (อ่าน 21721 ครั้ง)
ชอบโปสการ์ดน้องวาดเขียนครับ ปลาหมึกก็น่ารัก  อืมมมมห์

รูปนี้ครับ เป็นรูป ทอม แอนด์ เจอร์รี่
เฮ้ย หลอดไฟเจ๋งดีว่ะ
แล้วไอ้ข้างบนหลังคา นี่กระรอกรึเปล่า  (อิอิ)
เด็กพวกนี้นี่วาดไม่คิด  ไม่รู้เหรอไงว่าหลอดไฟแบบนี้มันทะลึ่ง  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 กร๊าก ไว้เอาของน้องนานามาอวดมั่ง
รายนั้นวาดแล้วดูไม่ออกเลย

(บางทีเฉลยแล้วก็ยังงง ปีศาจภูเขาหิน  ง่ะ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อยากเห็นของน้องนานา จัง

คริคริ น้องนานาน่ารักอะ
 เกย์ออก ติสต์มากเลยพี่อุ๊

คือน้องนานา มีตุกตงตุ๊กตาเยอะนะ แต่ไม่เล่น
แต่จะเล่นไม้ที่มันเหมือนไม้เรียว แล้วเอามาเล่นเหมือนตุ๊กตา  ง่ะ
ประมาณว่า มีไม้แบบนี้ซัก 4 แท่ง ไม้อันนี้เป็นพ่อ คนนี้เป็นพี่ผมสีแดง คนนี้ป็นพี่ผมสีทอง คนนี้เป็นแม่ (ไม่มีน้องด้วยนะ  กร๊าก)
แต่ดูยังไงก็ไม้เรียวเป็นแท่งๆ  กร๊าก

นานาเรียกว่าเล่นยึกยือ และจนบัดนี้น้องก็ยืนยันที่จะเล่นต่อไป

ปล.เอาไปนอนกอดด้วยนะบางคืน  กร๊าก

โห รูปปลาหมึกนี่เจ๋งมากครับ
เหมือนงานกราฟิกสวยๆ ชิ้นนึงเลย กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มาโพสอีก
ถ่ายมาเพียบเลย

เอร้ยย น่ารัก ชอบกระต่ายหูสีส้มอะ   กรี๊ดดดดด
ไม่รู้จะพอโชวได้มั้ยนะครับ เป็นผลงาน ของน้องคลิก

อันนี้ตรงโซฟา

อันนี้ถัดไปอีกนิดนึง

อันนี้เสา คั้นระหว่างห้องทำงานกับห้องรับแขก

ส่วนอันนี้บอร์ดเอาไว้สรุปงาน  โชคดีที่น้องตัวเตี้ยไม่งั้นซวยกันทั้งออฟฟิศ  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
กร๊าก มันเป็นปรมัตถ์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนเด็กๆชอบวาดกำแพงแบบนี้เหมือนกันเลย  กร๊าก  ปัจจุบันยังมีหลักฐานหลงเหลืออยู่
 กรี๊ดดดดด ชอบรูปปลาหมึกกับรูปพี่โอ๋ที่มีผม 5 เส้น

โห รูปที่น้องคลิกวาด นี่เข้าขั้นจิตรกรรมฝาผนัง  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2008, 09:42 น. โดย คุณน้องลั่น » บันทึกการเข้า
 :30:อีแบบนี้บ้านนานาก็มีนะ
ตั้งแต่นานายังเด็กๆ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ปลาหมึกหน้าแรกสีเนียนจัง
ตูทำยังเละกว่า (เหงื่อแตกพลั่ก)

หน้า: 1 [2] 3