หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแผน??  (อ่าน 14795 ครั้ง)
จากที่ดูข่าว เห็นตำรวจจะต้องพาผู้ร้ายไปทำท่ายิง ทำท่าฆ่าคน  อี๋~  แล้วบอกว่าเป็นการทำแผนประกอบคำรับสารภาพ เลยอยากรู้ว่าทำไมต้องทำแผนฯ ด้วย สารภาพเฉยๆ พร้อมกับพยานแวดล้อมยืนยันไม่ได้เหรอ
หลายๆ ครั้งการทำแผนมันดูเป็นเรื่องน่าหดหู่เกินไป ที่ญาติๆ จะต้องมาเห็นความทารุญโหดร้ายที่ทำกับคนที่เรารัก
คำถามคือ สงสัยว่าการทำแผนฯ มันจำเป็นด้วยเหรอ เขาทำไปเพื่ออะไร

ผมเดาว่าทำเพื่อให้เห็นว่า
-ไอ้หมอนี่มันทำจริงๆ
-เก็บไว้เป็นข้อมูลเพื่อประโยชน์ในอนาคต

เดาแหลกเลยครับ
กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กร๊าก

คือบางที แค่สืบพยาน พยานแวดล้อมครบถ้วน ก็น่าจะรู้แล้วนะคะ

ทำทำไม  อยากรู้   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
บอร์ดนี้มีหลายอาชีพแฮะ เพิ่งนึกขึ้นได้ว่าไม่มีตำีรวจ  ไอ้มืดหมี

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
คิดเหมือนลุงอ๋าห์ครับ ว่าน่าจะเป็นการพิสูจน์ว่าเป็นคนร้ายที่ก่อเหตุจริงๆ นะ

และอาจจะเพื่อนำไปเทียบกับคำให้การที่ให้ไว้ตอนแรก เผื่อกันกรณีกลับคำให้การทีหลัง

ทั้งหมดนี้เดาล้วนๆ ครับ
ผมเดาว่าทำเพื่อให้เห็นว่า
-ไอ้หมอนี่มันทำจริงๆ
-เก็บไว้เป็นข้อมูลเพื่อประโยชน์ในอนาคต

เดาแหลกเลยครับ
กร๊าก

อธิบายเพิ่มเติมจากการเดาแหลกกว่าเดิม

ผมว่าไอ้หมอนี่มันทำจริงๆนี่
มันต้องสอดคล้องกับคำรับสารภาพ เพราะตอนรับสารภาพไ่ม่ได้อยู่ในสถานที่จริง
ถ้ามาทำแผนแล้วตรงกับที่สารภาพไว้
ก็น่าจะสันนิษฐานได้ว่า ไอ้หมอนี่ไม่ใช่แพะ

น่ะครับ

// เช่นสมมุติสารภาพว่าหลังจากสังหารเหยื่อแล้วโยนมีดทิ้งข้ามรั้วบ้าน
ตอนมาทำแผนก็จะเห็นว่า รั้วบ้านมันสูงแปดเมตร มีดเอ็งหนักแปดกิโล โยนยังไงให้ข้ามได้วะ

อะไรอย่างนี้น่ะครับ

(เหงื่อแตกพลั่ก)
แก้ตัวแลหาเหตุผลเสริมเป็นพัลวัน
คาดว่าคงไม่มีพิรุธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ม.ค. 2008, 23:38 น. โดย ภูกระดึง » บันทึกการเข้า

ทำเพื่อ "ยืนยัน" คำสารภาพและคำให้การของทุกฝ่ายรวมทั้งพยาน
และเผื่อมีหลักฐานที่สอดคล้องหลงเหลือในที่เกิดเหตุด้วยครับ

เดานะ ฮิ้ววว

อีกอย่างผมว่าเป็นช่องทางให้ญาติเจ้าทุกข์ได้เข้ามาระบายแค้นกับผู้ต้องหาด้วยครับ ลันล้า

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
มีใครกล้าไปถาม ตร. ไม๊คะ   กร๊าก

เลวยั้นเงา
เดี๋ยวถามพี่ที่อยู่กองปราบมาให้ครับ เกย์ออก

แต่ไม่รู้เค้าจะตอบหรือเปล่านะ เอือม

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ไว้คัดกรองแพะในอีกชั้นนึง ในคดีเล็กๆน้อยๆ
เพราะบางทีรู้แน่ๆว่าไอ้ที่มามอบตัวคือแพะที่โดนจ้างมา
ก็ลองทำแผนแบบมั่วๆ
อย่างเช่นบ้านที่เข้าไปยกเค้ามีชั้นเดียว ตำรวจก็แกล้งพาไปบ้านสองชั้นแล้วให้แพะสาธิตว่าขึ้นไปชั้นสองยังไงในเมื่อชั้นล่างล๊อคประตู  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
โอ้ว  เจ๋งจังแฮะ
กร๊าก

กร๊าก 

เลวยั้นเงา
เริ่มสงสารแพะละ  ง่ะ
ทำแผนเพื่อ ให้ผู้ร้ายใหม่ๆ ได้ลอกเลียนแบบได้เหมือนๆ
ทำแผนเพื่อ ประจานโจรและแพะ ว่าเอ็งน่ะ เลวชาติชั่วขนาดไหน
ทำแผนเพื่อ รายงานความคืบหน้าของคดี...ว่าตำรวจไม่ได้นิ่งดูดายนะ อย่างน้อยตูก็ทำแผน
ทำแผนเพื่อ ให้ญาติโกโหติกาได้ระบายความเครียดความแค้น
ทำแผนเพื่อ ให้ไทยมุงได้แจม ได้ด่า พอทำแผนจบก็ดีใจได้ออกทีวี ได้ลงนสพ
แล้วก็ไปทำงานต่อ...อ้าว ตะกี้เอ็งยังโกรธหน้าดำหน้าเครียดไม่ใช่เรอะ
เอ่อ...ถ้าตูจะกลับลากให้เข้าสาระยังจะทันไม๊คะ

คืออยากรู้จริง ๆ น่ะ   หน้ามึน

เลวยั้นเงา
หน้า: [1] 2 3 4