หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้องหมอแมวค่ะ  (อ่าน 79450 ครั้ง)
อาหย่อยด้วย  หื่น

แต่กินนมกินปลาดีกว่าค่ะ จากธรรมจ๊าด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ทานแคลเซียมเยอะไม่ดีนะ กระดูกจะงอกผิดปกติ ต้องทานตามที่หมอสั่งเด้อ  ยิ้มน่ารัก

เมื่อกี้แม่บอกอีกหน่อย

แม่บอกว่าอย่ากินของเสาะท้อง เช่น แพ้ท้องอยากกินหอยดอง ก็อย่ากินเยอะ
เพราะเดี๋ยวท้องเสีย
ถ้าท้องเสียบ่อยเด็กจะขาดเกลือแร่

แนะนำให้กินแคลเซี่ยมเยอะๆ
พวกปลาเล็กปลาน้อย ถ้ากินนมต่างน้ำเลยจะดีมากๆ (แนะนำนมพร่องมันเลยนะคะ)  หมีโหด~

ลูกออกมาจะได้เหมือนหมี
ไม่ล่ะ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
สูงไงสูงง  โวย

สวยด้วย

อ๋อ สูง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
สูงเกิ๊นนนน  โวย

รู้แล้วทำไมพี่อรสูง ไอ้มืดหมี 

เพราะอรเป็นหมี

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เพราะพ่อสูงย่ะ

อรชอบกินนมด้วย
ทำบุญมาเยอะ  หมีโหด~

กร๊าก
 (เหงื่อแตกพลั่ก) มีคนมาช่วยตอบเยอะแยะเลย ขอบคุณมากนะคะ

ว่าแต่ว่าที่น้องหมีอรทำบุญมาเยอะนี่ ทำให้สูง หรือทำให้สวยคะ ฮี่...

น้องกิ้ว ของป้าจะปวดบริเวณบั้นเอวเสียมากกว่าค่ะ อาการแพ้ท้องนี่ แทบจะไม่มีเลย (แจ๋ว แจ๋ว)

มีแต่คนว่าดี แต่ป้ากลัวจัง

ไม่ทราบว่า การไม่มีอาการแพ้ท้องเลยนี่ จะมีผลอะไรกับลูกในท้องมั้ยคะน้องหมอแมว ???

คำถามอาจจะดูไม่ค่อยฉลาดเท่าไหร่ แต่ป้าก็กังวลน่ะค่ะ
เพราะบางคนเค้าแพ้กันขนาดกอดโถในห้องน้ำกันเลย ป้าอย่างดีก็ขมปากขมคอ ผะอืดผะอม อี๋~

รักแมวค่ะ
ทำให้หมีค่ะแม่ปิ๊ก  ยิ้มน่ารัก

การไม่แพ้ท้อง ถือเป็นลาภอันประเสริฐสำหรับคนท้องครับ

มีแค่conditionเดียวที่ไม่ดีที่ผมนึกได้คือเรื่อง การแท้งไปเรียบร้อยตั้งแต่แรก ... ซึ่งพวกนั้นจะไม่แพ้ท้อง (แต่ก็ต้องมีตกเลือดพรั่งพรู)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
การไม่แพ้ท้อง ถือเป็นลาภอันประเสริฐสำหรับคนท้องครับ

มีแค่conditionเดียวที่ไม่ดีที่ผมนึกได้คือเรื่อง การแท้งไปเรียบร้อยตั้งแต่แรก ... ซึ่งพวกนั้นจะไม่แพ้ท้อง (แต่ก็ต้องมีตกเลือดพรั่งพรู)

เลือดพรั่งพรูนี่ ไม่มีมาหลายเดือนแล้วค่ะ  (อิอิ)

ถ้าการไม่แพ้ท้องนี่ดีมาก ป้าก็สบายใจค่ะ แค่กังวล เพราะเห็นบางคน มาราธอนกันจนใกล้คลอดแน่ะ

ว่าแต่ว่า น้องหมอล่ะคะ เมื่อไหร่จะมีน้อง ฮี่...

รักแมวค่ะ
ยังไม่พลาดเลยครับ  กร๊าก  ที่จริงพ่อยังไม่ให้แต่งตะหาก  หมีโหด~/ บอกให้รอจนเรียนจบ(อายุ~34)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อรใกล้จบแล้วค่ะ รอหน่อยนะคะ  ยิ้มน่ารัก

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 18