หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้องหมอแมวค่ะ  (อ่าน 79470 ครั้ง)
เสียใจกับป้าปิ๊กด้วยนะคะ
ขอให้ปลอดภัยค่ะ
 ไหว้  ขอให้สิ่งดีๆเดินทางมาพบคุณโดยเร็วด้วยเถอะ
ขอให้มีพลังใจเต็มพร้อมสำหรับทุกสิ่งนะครับ

สิ่งนึงที่เป็นความจริงแท้แน่ คือ เราไม่ ทุกข์ ตลอดไปหรอกครับ  ฮิ้ววว

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
เสียใจด้วยครับ
แต่ที่สำคัญกว่าตอนนี้คือการตรวจป้าปิ๊กในวันพรุ่งนี้ ขอให้ปลอดภัยและไม่มีอะไรนะครับ

แต่ไม่รู้อันต่อไปนี้จะเหมาะไหม แต่ผมอยากให้รวมหลักทางธรรมะเข้ามาร่วมกับทางวิทยาศาสตร์นะครับ
ในแง่นึง มองซะว่าเขามีบุญคู่กับเรามาเท่านี้ อย่างน้อยถือว่าเราและเขา เป็นพ่อแม่ลูกกันอย่างน้อยด้วยเหตุผลบางอย่างที่เราอาจจะไม่ทราบได้ และในที่สุดเขาก็ต้องไปตามทางของเขา
อีกแง่นึงทางวิทยาศาสตร์ การตั้งครรภ์ของมนุษย์ 30%หรือมากกว่า จะเป็นการแท้ง... และส่วนใหญ่ เด็กที่แท้งไปนั้นจะเป็นเด็กทีี่มีความผิดปกติมากเกินกว่าที่เขาจะเกิดออกมาได้ และธรรมชาติก็ได้ตั้งโปรแกรมให้ทำลายตนเองตั้งแต่เล็กเพื่อที่จะไม่เป็นอันตรายต่อมารดาอยู่แล้ว

ฮือๆ~ ยังไงก็เสียใจด้วยนะครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เสียใจด้วยนะคะป้าปิ๊ก
ป้าปิ๊กปลอดภัยก็ดีแล้วค่ะ

อรและทุกคนที่นี่เป็นกำลังใจให้นะคะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เพิ่งรู้ว่าป้าปิ๊กมีน้องเมื่อ 10 นาทีก่อน
ตั้งใจจะแสดงความยินดีด้วย
...

แต่ไม่เป็นไรนะคะป้าปิ๊ก
ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น
ตอนนี้ป้าปิ๊กปลอดภัยดี นับว่าดีแล้ว

พักผ่อนเยอะๆ ดูแลสุขภาพ แล้วพยายามใหม่นะคะ
ขอให้แข็งแรงทั้งคุณลุงและคุณป้าค่ะ :)

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
เสียใจด้วยครับป้าปิ๊ก ฮือๆ~

ขอให้ดีวันดีคืน ทั้งสุขภาพกายและสุขภาพใจนะครับ

I ROCK , THEREFORE I AM
Get well soon na ka

พี่ปิ๊กพี่สาวแท้ๆของปาล์มก็กำลังลุ้นอยากมีน้อง

ขอบคุณสำหรับความรู้มากมายในหลายหน้าก่อน

ขอพระเจ้าอวยพรให้ป้าปิ๊กสุขภาพกายสุขภาพใจแข็งแรงไวไวค่ะ
การฉีดวัคซีน ที่ควรฉีดก่อนการตั้งครรภ์ คือ วัคซีนหัดเยอรมัน และวัคซีนอีสุกอีใส

ถ้าตอนเคยเป็นอีสุกอีใสแล้วจำเป็นต้องฉีกวัคซีนอีกมั้ยคะ?

(ถามให้พี่สาวน่อ ปาล์มไม่ได้จะท้องเอง)

เสียใจด้วยครับป้าปิ๊ก

ขอให้ทั้งครอบครัวแข็งแรงทั้งสุขกายและสุขภาพใจโดยไว

เดี๋ยวถึงเวลาเหมาะจริง ๆ น้องเขาจะมาอยู่กับเราครับ

บุญรักษา

งบน้อย
เสียใจด้วยนะครับ  คาดว่าคงทำใจได้แล้วแต่ก็คงไม่ทั้งหมด

หวังว่าจะยังไม่ท้อนะครับคงต้องพยายามต่อไป  ครั้งนี้ยังไม่ใช่แต่ครั้งหน้าก็ยังมีนะครับ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
 ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เสียใจด้วยค่ะ

ขอให้ปลอดภัยและแข็งแรงเร็วๆนะคะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ รักษาสุขภาพด้วยครับป้า คิดถึงนะ  ยิ้มน่ารัก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ถ้าตอนเคยเป็นอีสุกอีใสแล้วจำเป็นต้องฉีกวัคซีนอีกมั้ยคะ?

(ถามให้พี่สาวน่อ ปาล์มไม่ได้จะท้องเอง)

ไม่ต้องแล้วมั้งค่ะพี่ปาล์ม เพราะส่วนใหญ่เราก็จะไปเป็นแค่ครั้งเดียวกันนะคะ
รอหมอแมวมาตอบอีกทีดีกว่า  ยิ้มน่ารัก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เสียใจด้วยครับ เพิ่งทราบ  ฮือๆ~
เป็นกำลังใจให้นะครับ ไหว้

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18