หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้องหมอแมวค่ะ  (อ่าน 81501 ครั้ง)
ขอให้ปลอดภัย และเป็นกำลังใจครับ  ไหว้

Today you , Tomorrow me.
รักษาสุขภาพนะครับ  ไหว้ ฮือๆ~

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ รักษาสุขภาพด้วยครับ
ผมเชื่อว่าคนที่นี่ทุกคนจะเป็นกำลังใจให้ครับ

กินรอบวง
ตอนแรกกำลังอ่านๆอยู่ดีๆ

ตกใจมากเลย  ฮือๆ~

รักษาสุขภาพนะคะป้าปิ๊ก เสียใจด้วยนะคะ  ไหว้

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

ขอให้ป้าปิ๊กปลอดภัยนะครับ เสียใจด้วยครับ  ไหว้

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 เสียใจด้วยจริงๆค่ะป้าปิ๊ก เสียใจด้วยมากๆเลยค่ะ
ดูแลสุขภาพดีๆนะคะ
 เสียใจด้วยจริงๆค่ะ  ฮือๆ~

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เสียใจด้วยนะครับ ไหว้
ใจหายเลย ฮือๆ~

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ
ขอบคุณทุกๆคนมากค่ะ ที่เป็นห่วงและให้กำลังใจ  ไหว้

จริงๆ ป้าก็แอบทำใจมาบ้างแล้วเรื่องนี้ เพราะว่าป้าเคยแท้งมาแล้ว 1 ครั้ง เมื่อสองปีก่อน
แต่หนนี้ ทุกอย่างดำเนินมาอย่างปกติ อย่างที่ควรจะเป็น
ไม่มีอาการใดๆเลย ที่ส่อว่าจะทำให้เกิดการสูญเสียน้อง

เมื่อวานไปพบมิดไวฟ์ เขาก็เจาะเลือด ซักประวัติ ตามปกติ วัดความดันก็ปกติ มีแต่ปัสสาวะเท่านั้นที่มีน้ำตาลค่อยข้างสูง
อาการเจ็บปวด หรือเลือดออกใดๆ ไม่มีเลย หน้ามึน

วันนี้ทั้งป้าทั้งลุง ตื่นเต้นกันเป็นพิเศษ เพราะเป็นการสแกนครั้งแรกของเรา ลุงถามว่าตื่นเต้นมั้ย ที่จะได้ฟังเสียงหัวใจแรกของลูกเต้น
ป้ายิ้มอย่างเดียว รู้สึกหน้าบานเป็นพิเศษ

พอไปถึง เจ้าหน้าที่ก็ใช้เครื่องสแกนทั่วไป แบบที่ลูบตามหน้าท้อง วนไปมา ก็บอกว่า ขอสแกนภายในนะคะ

แล้วเขาก็ถามว่า รู้จัก miscarriage มั้ย ป้าก็พยักหน้า
ทำไมจะไม่รู้ ในเมื่อเกิดขึ้นมาแล้วหนหนึ่ง
เค้าก็บอกว่า เด็กหยุดการเจริญเติบโตแล้วล่ะ ต้องเอาออก

ที่สำคัญเค้าพบจุดดูเหมือนจะมีเลือดไหลเวียนอยู่ ซึ่งกลัวว่าจุดนั้นจะเป็นเด็กอีกคนที่ไปโตอยู่นอกมดลูก

เพราะฉะนั้น พรุ่งนี้จะมีการส่งตัวป้าไปเจาะช่องท้อง ส่องกล้องดูว่าเป็นอย่างที่คาดหรือเปล่า

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมันเร็วมาก คุยกันประมาณ ครึ่งชั่วโมง แต่ป้าไม่รู้อะไรเลย เบลอๆ น้ำตาไม่ไหล
เหมือนหัวไปกระทบออะไรซักอย่าง แล้วมันชา
หันไปมองหน้าลุง เห็นแต่น้ำตาอาบหน้า  ฮือๆ~

เราสองคนถือจดหมายส่งตัวไปโรงพยาบาล ประคองกันและกันออกมา ไม่พูดอะไรซักคำ

จนถึงบ้าน ป้าโทรศัพท์บอกแม่ แม่บอกว่าไม่เป็นไร ไม่มีก็ไม่เป็นไร ขอให้ลูกแม่ปลอดภัยก็พอ

ตอนนี้ลุงไปทำงาน ป้าห่วงมาก แต่ก็คิดว่าเขาเป็นผู้ใหญ่พอที่จะตัดเรื่องนี้ออกไปได้สักพักขณะทำงาน

กลับมาบ้าน เราคงต้องคุยกันยาว  เศร้า

ไว้ยังไงป้าจะแจ้งข่าวให้ทราบนะคะ

ขอบคุณทุกๆคนมากที่ให้ทั้งกำลังใจ และความห่วงใย มากมาย  ไหว้ ไหว้

รักแมวค่ะ
การมีลูกมันยากจังเลยครับ
ขอให้แข็งแรงเร็วๆ นะครับ ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สู้ๆเน้อ หายเร็วๆนะคะ ลันล้า

สู้ ๆ นะคะป้าปิ๊ก ที่นี่มีกำลังใจป้าและลุงเพียบเลยค่ะ   ปลื้ม

เลวยั้นเงา
ป้าปลอดภัยก็ดีมากๆแล้วค่ะ จริงๆนะคะ

เป็นกำลงัใจนะคะ เสียใจด้วยจริงๆค่ะ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
เพิ่งทราบข่าว
รักษาสุขภาพด้วยนะครับทั้งสองคน
 ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เข้ามา ที่นี่ มาเอากำลังใจจากพวกเราบ่อยๆนะครับ  ฮือๆ~
มาดูผมเล่นมุกก็ได้ จะได้จิตใจแจ่มใส  ฮือๆ~
สู้ๆครับป้า ไหว้

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ฮือๆ~ เสียใจด้วยนะคะป้าปิ๊ก.

แต่ตาล.เชื่อว่าน้องเค้าต้องกลับมาเกิดกับป้าปิ๊ก.อีกแน่ๆค่ะ

ขอให้ป้าปิ๊ก.แข็งแรงไวๆนะคะ  ฮือๆ~

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18