หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วมันก็เกิดกับผม หึหึ  (อ่าน 56837 ครั้ง)
สมน้ำหน้า กะลาหัวเจาะ

ง่ะ

Las Noches Rubicundior

อยากให้ไอ้นายตำรวจนั่นเจอแบบนี้มั่งจัง.... โวย

จริงๆแล้วส่งไปฟ้องตามสื่อก็ดีนะคะ หรือกับฝ่ายที่ร้องเรียนเรื่องเกี่ยวกับตำรวจน่ะค่ะ เจ๋ง

ส่วนเรื่องการย้ายตำรวจที่พัทยา น่ากลัวมาก คนเส้นใหญ่เท่านั้นถึงจะได้มา...เอ๊ะ  ง่ะ

จำได้เรื่องคดีชูวิทย์มั้ยคะ ตำรวจชั้นผู้ใหญ่แถวอาร์ซีเอตอนนั้นเจอย้ายหมด.....ย้ายมาพัทยา เอิ้วววว

จะบอกว่าไม่มีดีเลย ก็น่าจะใช้ได้ คนทำกิจการกลางคืนต้องรีบไปแนะนำตัว ส่งส่วย ไม่งั้นพี่แกหาเรื่องปิด เอากะมันสิ

และที่นี่มีเหลือบไร พันธุ์ใหม่ ชื่อว่าตำรวจอาสาด้วย และมูลนิธิเก็บศพที่นี่ก็รูดทรัพย์กันเป็นว่าเล่น  อืมมมมห์

ที่พึ่งของประชาชน หรือที่ๆประชาชนต้องไปอ้อนวอนให้ทำตามหน้าที่ โดยมีค่าจ้าง

และเรื่องการเขียนสำนวนก็เหมือนกัน สามารถเปลี่ยนแปลงได้ด้วยเงิน ตราบใดที่ยังไม่นำไปพิมพ์ ให้รีบเอาเงินไปยัดซะนะจ๊ะ

อันนี้แนะนำเลย สำหรับเรื่องอุบัติเหตุต่างๆ ใครมีอะไรประมาณนี้หลังไมค์ได้นะคะ แนะนำเองก็กระดากเอง แต่ก็เพื่อความปกติสุขของเรา หน้ามึน

...

พอดีมีพี่คนนึงโดนยกเค้าทรัพย์สินที่จะเอาไปขอแต่งงานช่วงปีใหญ่ เก็บสะสมมาตั้งนาน ฮือๆ~

เลยไปแจ้งตำรวจ และรู้ตัวคนร้าย แต่ไม่มีหลักฐาน ก็คือ ทำอะไรไม่ได้ พี่เค้ารู้ทันเลยบอกว่าจะแบ่งให้ 30% ถ้าจับได้

โอ๊วววววว  ได้ผลแฮะ ส่งสายไปเฝ้าร้านทอง และติดตามเลย ปัจจุบันก็ยังไม่รู้ผล

ก็เลยว่าจะทำตามสไตล์ชลบุรี เห็นว่าจะอุ้มกันเลยนี่แหละ พี่ตำรวจเค้าให้ทริคการอุ้มมาด้วยนะ

1 อย่าจับเผานั่งยาง เพราะยางจะละลายไปจับเศษกระดูก ทำให้ตรวจเจอดีเอนเอได้

2 การเผาทำลายศพให้เผาบนสังกะสีและมีที่กรอง จะได้แต่ขี้เถ้า แล้วนำไปโรยที่บ่อปลา เป็นอันเสร็จพิธีค่ะ

ตำรวจก็งั้นๆแหละพี่ ศาลเตี้ยสิแน่นอน และต้องทำให้เนียน ยิ้มน่ารัก

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ก็เลยว่าจะทำตามสไตล์ชลบุรี เห็นว่าจะอุ้มกันเลยนี่แหละ พี่ตำรวจเค้าให้ทริคการอุ้มมาด้วยนะ

1 อย่าจับเผานั่งยาง เพราะยางจะละลายไปจับเศษกระดูก ทำให้ตรวจเจอดีเอนเอได้

2 การเผาทำลายศพให้เผาบนสังกะสีและมีที่กรอง จะได้แต่ขี้เถ้า แล้วนำไปโรยที่บ่อปลา เป็นอันเสร็จพิธีค่ะ

ตำรวจก็งั้นๆแหละพี่ ศาลเตี้ยสิแน่นอน และต้องทำให้เนียน ยิ้มน่ารัก

โหะ โหดร้านทารุณน่าดู

ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ

แต่ถ้ามันรกโลกจริงๆ ก็น่าทำนะครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ไม่น่าแปลกครับที่แพะในกระบวนการตัดสินคดีความของบ้านเราจึงมีน้อย
เพราะส่วนใหญ่โดนศาลเตี้ยไปพอสมควรแล้ว
 ฮิ้ววว ผมเป็นคนนึงนะครับ ที่ไม่ค่อยโทษตำรวจหรือทนายหรือผู้พิพากษา
แต่ผมไม่มีความมั่นใจเลยว่า ถ้าหากมีคดีอะไรเกิดขึ้นกับผมแล้ว ผมจะได้รับความเป็นธรรมจากท่านทั้งหลายที่ทำงาน"ราชการ"เหล่านี้
 ฮิ้ววว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เคยไปแจ้งความเหมือนกัน เรื่อง โทรศัพท์นี้เเหละค่ะ

ผลคือ ตำรวจมันหลีเเทน เหอะ ๆ เเต่สุดท้ายก็ลงบันทึกประจำวันให้นะ หน้ามึน

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
เคยไปแจ้งความเหมือนกัน เรื่อง โทรศัพท์นี้เเหละค่ะ

ผลคือ ตำรวจมันหลีเเทน เหอะ ๆ เเต่สุดท้ายก็ลงบันทึกประจำวันให้นะ หน้ามึน

มีงี๊ด้วย โทรไปแจ้งความ

จีบเจ้าทุกข์ซะงั๊น -*-

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
มันเหมือนกับ

ชาวบ้าน : ใครก็ได้ช่วยที มีสัตว์ประหลาดมาบุกบ้านฉัน !!!
ตำรวจ : ไร้สาระสิ้นดี มันจะมีได้ยังไงกัน

ไม่เห็นก็อย่าด่วนสรุปนะผมว่า

เป็นกำลังใจให้คนที่คิดจะทำประโยชน์ต่อสังคมบ้านเมืองครับ

คือว่าอ่านมาแล้วก็พอจะGet
เรื่องของเรื่อง มันก็มีเหตุผลหลายๆข้อ ทั้งทางสังคมและทางกฎหมาย ที่ประกอบหลอมรวมกันทำให้ตำรวจกลายเป็นแบบนี้
ไม่ว่าจะเรื่องความยุ่งยากทางระบบพิจารณาคดีความ
ความหัวหมอของคนในสังคม
สื่อ
ระบบการให้คุณให้โทษ

ผมเข้าใจตำรวจดีๆส่วนใหญ่นะ ว่าทำอะไรมากไม่ได้กับระบบแบบนี้
แต่ผมไม่ชอบใจเหมือนกัน ....

เดี๋ยวถ้าว่าง จะมาเขียนเหตุผลให้เคลียร์กว่านี้ เอือม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เคยเห็นตำรวจขับมอไซค์มาจอด แล้วก็ดักคนไม่สวมหมวกคนนึงแล้วก็ปรับตัง
พอได้ตังแล้วตำรวจสองคนก็ขึ้นรถมอไซค์ไปเลย น่าจะได้ราวๆ 200 ไม่สวมหมวก
ที่น่าเกลียดคือซอยมันแคบนิดเดียว แล้วเหมือนมาจับเอาเงินนิดหน่อยแล้วก็ไป ทุเรศมาก   อี๋~
ตำรวจสมัยนี้ที่จะสนใจประชาชนมีแค่ในหนังช่อง 7

ทำไมเหมือนจิ๊กโก๋ที่ซอยหลังโรงเรียนเก่าผมเลยอ่ะ
ไถตังค์จากนักเรียน แล้วก็ไป  ง่ะ

ดังเช่น รถทะเบียนกรุงเทพโดนโบกในต่างจังหวัด

และรถทะเบียนต่างจังหวัดก็โดนโบกในกรุงเทพไงคะ หน้ามึน

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ตอนอยู่โรงเรียนก็มีนะครับ แบบว่า

หมีโหด~ "เฮ้ย 20 ดิ "
 เศร้า "ไม่มีอ้ะ"
 หมีโหด~ " ค้นเจอเอาหมดนะเว้ย"
 เศร้า "ก็ได้"

นึกแล้วก็เศร้าครับ
ตำรวจไทยจะเป็นแบบนี้จริงๆเหรอ

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
 หมีโหด~ เฮ้ย เลี้ยงข้าวตูเด๊ะ
 เศร้า ข้าวจานเดียวก็ไม่เหลือแล้วอะ
 หมีโหด~ ไม่งั้น อาทิตย์หน้าเลี้ยงทุกวันนะเว้ย
 เศร้า ก็ได้

นึกแล้วก็เศร้าค่ะ

And true love is the rule, and you're nobody's fool.
The ship's coming to the light and it was love at first sight...:D
 หมีโหด~ < ยาย
 เศร้า < นานา

หมีโหด~ ยืมพันนึงนะ ค่าโทรศัพท์บ้านไม่มีใครจ่ายเลย
 เศร้า อะ

เศร้า พันนึงที่ยืมไปตอนนู้นอ้ะ จะจ่ายค่าเสื้อรุ่น
 หมีโหด~ ไม่ได้ยืม

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13