หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วมันก็เกิดกับผม หึหึ  (อ่าน 56850 ครั้ง)
เจอคนนึงคือคุณตาผมเองครับ
ส่วนลุง (พี่เขยพ่อ) นี่นะ... โอ้โหยยย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
1.ตำรวจทำผิดวินัย สมมติที่ตาก
อีกคนทำผิดเรื่องเดียวกัน
ตำรวจทำผิดวินัย ที่ขอนแก่น

2.สั่งย้าย

3.เอาใบโผให้ดู ช่วงนี้มีใครจะย้ายบ้าง

4.ก็ติดต่อกันเอาเองว่าจะย้ายแลกกับใคร

5. และแล้ว ตำรวจที่ตาก ก็ย้าย ไปขอนแก่น และตำรวจที่ขอนแก่น ก็ย้ายไปตาก

เคยคุยกันกับตำรวจบางนาย เขาบอกว่า โทษของการย้าย คือ "ความลำบากในการย้ายบ้านพร้อมครอบครัว"
ส่วนสถานที่นั่นเรื่องรอง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เจอคนนึงคือคุณตาผมเองครับ
ส่วนลุง (พี่เขยพ่อ) นี่นะ... โอ้โหยยย

แบบนี้ไม่นับ
เพราะเป็นญาติ
เขาว่าอาจจะดีเพราะเป็นญาติเราไง
มุมมองอาจจะอคติ

เจ๋ง

ป๋าเลย์
ที่้บ้านก็เคยเจอเรื่องทำนองนี้มาเหมือนกัน  เอือม

พนักงานบริษัท.
แบบนี้ไม่นับ
เพราะเป็นญาติ
เขาว่าอาจจะดีเพราะเป็นญาติเราไง
มุมมองอาจจะอคติ

ผมหมายถึงคุณตาผมน่ะเป็นคนสะอาดครับ
แต่ลุงนี่... ถ้าเล่านี้ยาวเลยครับเคยเห็นตำรวจถูกหวยทุกงวดมั้ย? ใครจะดวงดีขนาดนั้นครับ แหมๆๆ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

มีคนบอกว่าถ้าหาตำรวจดีให้ครบสามคนได้
เราก็ ดีใจได้แล้ว

คำคมใหม่วันนี้

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
พวกตำหนวดก็งี้แหละค่ะ
ลงบันทึกไปก็เท่านั้น ให้ดูเหมือนว่าทำงานแล้วนะ

กลายเป้นว่าเราหางานให้พวกเขาทำอีก

อ่าวก็หน้าที่พวกเขาไม่ใช่รึ  โวย

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หน้าที่โดย ชอบ(ถึง)ทำ น่ะ ยิ้มน่ารัก

Reading Learning & Sharing
ตำรวจไทยก็เป็นงี้ ส่วนใหญ่เลย ตำรวจดีหาได้น้อยจริงๆ  ฮือๆ~
ตอนที่หอพักโดนงัดห้องก็ไปแจ้งความ นี่ขนาดว่าโดนงัดไปแล้วนะ แต่ไม่มีอะไรหาย(ในห้องไม่มีของมีค่าเลย  หน้ามึน ) ตำรวจก็ไม่สนใจ
เค้าบอกว่ามันยังไม่มีความเสียหายอันร้ายแรงเกิดขึ้น ลงบันทึกประจำวันเสร็จ เค้าไม่ไม่สนใจจะทำอะไรอีกเลย

ป้าก็ตื้อเค้าว่า จะไม่ทำอะไรหน่อยเหรอ จริงๆเหรอ แล้วเนี่ยเป็นผู้หญิงอยู่ห้องคนเดียวนะไม่สบายใจนะ
เค้าเลยโยนไปให้ตำรวจอีกคนจัดการ แต่ลุงคนนี้ดีหน่อยเค้าก็ขับมอไซด์มาดูที่ห้อง แล้วก็ดูตามฝ้าเพดานตามซอกอะไรเงี๊ยะ ว่าแบบเผื่อโจรมันงัดเข้ามาติดกล้อง ก่อนกลับเค้าก็ทิ้งเบอร์สายตรงที่ สน.เอาไว้ให้ บอกว่าถ้าดึกๆได้ยินเสียงอะไรก็โทรไปเลย มันจะดังที่สถานีเลย ตำรวจจะมาเร็วกว่าแจ้ง 191 แต่ป้าก็คิดในใจว่า ถ้าโทรแล้วจะมีใครใส่ใจมารับสายมั้ยวะเนี่ย แล้วจะมาทันก่อนที่เราจะโดนฆ่าปาดคอมั้ยวะเนี่ย  เศร้า

แต่ก็เอาเถอะ ดีกว่าไม่สนใจเราสักกะนิด ชิมิ  เกย์แอบ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
 แบบนี้ต้องหาตำรวจบ้านมาคุ้มครองสักคนแล้วครับป้าแป้ง  อืมมมมห์

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
แหมมมม อันนี้มันก็อยากได้อยู่นะคะ  คริคริ

แต่ไม่มีหลงมาเลยอ่ะค่ะ  ฮือๆ~

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
 หน้ามึน ไม่ศรัทธาทั้งการทำงาน และระบบของตำรวจ
ไม่เป็นระบบที่สนับสนุนคนดีให้เจริญเติบโต ไม่มีเงินนี่แป๊กสนิท
อย่าไปพึ่งอะไรกะคนพวกนี้เลยค่ะ  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ป๋าเลย์ข้ามขั้นตอนของกระบวนการยุึติธรรมบ้านเราครับ

คือเรื่องทำนองนี้จะไปแจ้งตำรวจเลยไม่ได้
ต้องแจ้งสื่อมวลชนก่อน   กร๊าก
พอเป็นข่าว ผู้หลัีกผู้ใหญ่สั่งการลงมา
แล้วป๋าถึงค่อยไปแจ้งตำรวจได้  กร๊าก
              เรื่องตำรวจ  ง่ะ  เอางี้ดีกว่าค่ะ จำได้แม่นอยู่เรื่องนึง

เคยมีอ.คนหนึ่งสอนอยู่มหาวิทยาลัยต่างจังหวัด  วันหนึ่งดวงซวย เจอคนร้ายกระชากกระเป๋า

ในนั้นมีทรัพย์สินมีค่าเยอะมาก  ด้วยความตระหนกตกใจ อ.ท่านนั้นรีบโทรตามคุณพ่อ ซึ่งอายุมากแล้ว

ให้ไปสถานีตำรวจทันที  อ.อยู่ในสภาพเพิ่งกลับจากตลาด กางเกงขาสั้น แต่งตัวชาวบ้าน

ไปถึงสถานีตำรวจ  ตำรวจที่นั่นบอกว่าต้องรอตำรวจคนหนึ่ง (จำไม่ได้แล้วว่ามันสำคัญยังไง) เอาเป็นว่าต้องรอ

ซึ่งท่านกลับไปอาบน้ำที่บ้านพัก อ.รออยู่นานมากกกก ราวชั่วโมงกว่า ท่านจึงเสด็จมา

พอมาถึงท่านก็ใช้ตำรวจชั้นผู้น้อยอีกคนไปซื้อข้าว จัดการธุระปะปังต่าง ๆ นานา โดยไม่สนใจประชาชนที่นั่งตาดำๆอยู่แม้แต่น้อย

จนในที่สุดก็ถึงฤกษ์งามยามเหมาะที่ท่านจะหันมาทำหน้าที่ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์  ท่านก็ถามแกน ๆ เหตุเกิดตรงไหน จำหน้าได้ไหม

คงไม่ได้คืนแล้วล่ะ   บลา ๆ ขนาดอ.บอกว่าน่าจะเป็นเด็กวัยรุ่นแถวนั้น ท่านก็ไม่มีความกระตือรือร้นจะไปดูที่เกิดเหตุเลยแม้แต่น้อย 

จนกระทั่ง........ถามไปถามมา รู้ว่าเป็นอาจารย์มหาวิทยาลัย และ และ และ รู้ว่าเป็นคนเดียวกับที่

อาจารย์ที่ปรึกษาของท่านตำรวจ (ตำรวจเรียนโทอยู่) จะให้ตรวจสำนวนภาษาในวิทยานิพนธ์ให้ โอ้!!!!  กร๊าก

หน้าตีนเท้าเป็นหลังมือเลยครับท่านผู้ชม เอางี้!! ขนาดมืดแล้วนะตอนนั้น ยังแค่นจะไปดูอ่ะ ทั้งที่เค้านั่งรอมา2-3 ชั่วโมง

ไม่คิดจะไป สนอกสนใจ กระตือรือร้น ขึ้นมาทันที

อีกวันมีโทรไปถามข่าวคราวที่บ้านด้วยนะ  คิดดู..!!

นี่แหละ...............ตำรวจไทย................ หมีโหด~

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13